Trang 2 / 15 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 148

Chủ đề: Những đường cong nữ tính -------- lần đầu chụp nude art ^.^

Có hình nhờ bác cho biết trước nên codai mới biết là " nữ " nên đã cảm nhận được " nữ tính " . Những hình còn lại " nữ " được bác quá trú trọng nên nó đã chèn ép mất đi phần " tính " vốn đã ít và mờ nhạt cho nên cá nhân codai xem những hình này thấy hơi ngại. Mong được xem thêm hình khác của bác

đây là thể loại tương đối khó. vì thực sự phụ nữ... KHÔNG ĐẸP..
    Những tấm hình trên theo tôi..đẹp về ánh sáng. khá thật về đường nét.có một chút trung thực về màu sắc...và hoàn toàn chưa gấy được ấn tượng
    Nhưng theo tôi nhận xét..về sau bạn sẽ có những tấm hình rất đẹp về thể loại này

Cám ơn bác Tam, lần đầu tiên chụp thể loại này, em cũng cố gắng để đạt đến mức điều khiển được ánh sáng để lựa chọn những đường nét mình muốn. Hồi trước em xem ảnh nude rồi cứ tưởng dễ chụp lắm, mẫu nằm sẵn đấy rồi chỉ việc bấm máy thôi, chụp vật chuyển động còn đuợc thì chụp tĩnh thế này ăn thua gì

Hoá ra là không đơn giản như thế, vừa phải lo góc máy, vừa lo đèn, vừa lo stylish cho mẫu thế nào để tôn được dáng, vừa phải chỉnh máy........ tóm lại rất rất khó
    Nhưng em sẽ tiếp tục chụp, cám ơn về lời nhận xét tích cực của bác

Đây là một thể loại nhiếp ảnh cực khó dành cho những người chụp ảnh chuyên hay không chuyên. Ánh sáng, tư thế, mẫu ... và theo em thì một yếu tố quan trọng nhất là TÂM của người cầm máy.
    Phô hay không phô, đạt hay không đạt hoàn toàn được quyết định bởi người bấm máy.
    Bộ ảnh của Bác chủ, theo em, là đạt được tiêu chí mà topic đã đề cập được đến. Nhưng có thể với nhiều bác khác, đây lại chưa phải là tiêu chí mà chúng ta mong muốn có được.
    Chúng ta tham gia vào đây để được thể hiện quan điểm của bản thân với nghệ thuật. Càng có được nhiều nhận xét thì kinh nghiệm của chúng ta càng được tích lũy nhiều hơn.
    Chúc các bác khỏe, vững tay và tinh mắt.
    Mọi ngả đường đều dẫn tới Pro Lab...

em thích 2,4,5 và cuối cùng bác ạ. bác hãy bình tâm mà cảm nhận và thử nghiệm nhiều hơn nhé bác, chắc chắn bác có ảnh đẹp thể loại này. cảm ơn bác và mẫu chia sẻ
    Hãy tha thứ và hãy cố quên !

Theo em thấy các bác góp ý cho bác cũng hơi quá 1 chút, em thấy lần đầu tiên bác chủ thớt chụp thể loại này mà đã đạt được ý tưởng và thành quả như thế là quá tốt, bác đã làm chủ được ánh sáng và cũng tìm những góc máy lạ để thể hiện. Em thấy nhu vậy đã là thành công rồi. Các góc máy của bác khá lạ, riêng em thích tấm số 1,2 của bác, ảnh hay . Rất mong được tiếp tục xem ảnh của bạc ạ

Ảnh rất hay .... e rất thích phong cáh này .....

Chụp nude để thể hiện 1 số góc nhỏ tôn đường cong nữ tính thì hình ảnh phải mang tính tượng hình cao hoặc ý niệm bác chủ ạ . Ảnh của bác chưa nói lên được do bác chưa nghiên cứu kĩ hình tượng và cũng không có tên cho ảnh thôi.
    Góc ánh sáng theo em là khá ngon với người lần đầu chụp.
    Bác nào cứ nói phải có "tâm" khi chụp nude, hix cá nhân em thấy hơi lạ lẫm và thấy sáo rỗng quá ạ. Chụp nude là thể hiện ham muốn, có thể là ham muốn vươn tới nét đẹp hình thể giới tính, hình tượng khắc họa , có thể ham muốn hứơng tới sự kích dục hoặc cũng có thể ham muốn đạt được cái = bạn bằng bè v.v... +n cái ham muốn .
    Như thế tâm sao tịnh mà gọi là có "tâm" ?????

Quan trọng với người chụp nude là cái ham muốn thẩm mỹ vượt qua được cái ham muốn bản năng để áp dụng kĩ thuật và ý tưởng tạo nên những bức ảnh được gọi là nude art.
    ( đôi lời bộc bạch, xin các bác chỉ giáo ạ)
    0904771519
    YM : strongman_romantic
    http://www.flickr.com/photos/20058199@N02/

Bác begin như thế, theo em là quá đạt: ánh sáng.Cảm nhận và ghi nhận ánh sáng là cái thú của người cầm máy mà. Còn AS chiếu vào cái gì,cong hay thẳng,nữ hay nam...lại là chuyện của mỗi người.Tiếp đi bác!
    FX để Crop, DX để Avatar

Bác chỉ giáo cho em chút ít về setup ánh sáng đi vì em cũng định thử nude art một tý. Thanks bác trước
    Được sửa bởi kimi lúc 03:08 PM ngày 28-07-2015

Trang 2 / 15 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng