Trang 4 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 132

Chủ đề: Máy Full-frame Nikon D600 giá có thể chỉ 1.500 USD -NIKONRUMOR

Vụ Sigma tại định giá ban đầu cao quá :-s cơ mà giá giờ thì cũng khá ngon cho studio rồi mà bác. $2,200 cho SD1 Merill tha hồ xuất ảnh 30mpx hoặc 46mpx. Có điều là chậm kinh khủng )

Nhân tiện chuyện "định giá sản phẩm" "hơi bị sai 1 tí " em thấy vụ 5Dm3 cũng là 1 ví dụ nho nhỏ đấy nhỉ ,Canon đâu có ngờ lần này Nikon đứng trước "bão giá,lạm phát " dù cho ra 1 em cấu hình ,chất lượng khủng vượt trội mà Giá lại bằng y chang em D700 4 năm về trước ( Apple có chính sách này rất hay -ko bít Nikon có định "noi gương" ko đây???"
    Bên cạnh việc tạo lên 1 cuộc cách mạng trong sự nâng cấp Semi FX body (D800-D800E- với chip và Sensor khủng ,body cũng bền hơn -200k shots), Việc công bố mức giá của 2 em nó quả thực đã gây "Sốc " cho phần lớn tất cả những người yêu ảnh cũng như chuyên gia phân tích hay dự đoán thị trường (3000/3300$-Ai cũng đoán giá sẽ cao hơn nhiều so với con số này )!!!
    Canon M3 thì ngược lại,khác với phong cách "truyền thống" lần này lại " Lỡ tay" đẩy giá lên cao quá so với đối thủ( 3500$ ) cho dù đúng là để so với chính sản phẩm tiền nhiệm của hãng 5DMark2 thì là 1 sự tiến bộ vượt bậc (mọi mặt mà trước đó Can luôn bị yếu thế-nay đã là "quá khứ" -focus và noise... ) ,nhưng nếu xét về mọi mặt để so với D800/E thì ko thể và "ko nên" có 1 cái giá " chênh " như vậy 1 chút nào các bác thấy sao ạ ( Mình tuyệt đối ko ko đặt chất lg em nào thấp cao mà mặc định cho là ngang bằng nhau nhé )-tất nhiên ko ai có thể tự nhiên định giá bằng y xì nhau-nhưng mà có lẽ vẫn chỉ nên như "mọi khi"?

Ps: Mình ko có ý gây Flame ở đây ,mà xét trên khía cạnh người mua hàng-người tiêu dùng nói chung cho quyền lợi của mình thui nhé ,các bác đừng quá để ý đén vụ Nano gì đó vì thực tế phàm Ai đã chơi D700 rùi thì cũng ko sài Lens kit mấy hoặc hơn nữa là bên Can cũng có những ống mắc tiền ko kém là bao đâu nhé ( chơi Ca thì máu L ,mà chơi Nik thì lại thích N mà lị )

Cũng ko nên nói theo kiểu "A Q " là nó tính hết cả rùi " nhé, vì trước khi biết thành hay bại,ko ai "tính " được "hết " cái gì cả ạ,và "giá " sản phẩm trước khi công bố tất nhiên là tuyệt mật nên ko thể nhìn nhau bắt trc mà chỉ là dự đoán..để định giá thui nhé
    Trên tinh thần vui là Tám,Tám là để vui thêm hỉu biết,các bác cứ cho ý kiến và phân tích nhé .
    Tks cả nhà .

Quote Được gửi bởi Cj703 View Post
    Vụ Sigma tại định giá ban đầu cao quá :-s cơ mà giá giờ thì cũng khá ngon cho studio rồi mà bác. $2,200 cho SD1 Merill tha hồ xuất ảnh 30mpx hoặc 46mpx. Có điều là chậm kinh khủng )
    cactus

Quote Được gửi bởi cuongking View Post
    Nhân tiện chuyện "định giá sản phẩm" "hơi bị sai 1 tí " em thấy vụ 5Dm3 cũng là 1 ví dụ nho nhỏ đấy nhỉ ,Canon đâu có ngờ lần này Nikon đứng trước "bão giá,lạm phát " dù cho ra 1 em cấu hình ,chất lượng khủng vượt trội mà Giá lại bằng y chang em D700 4 năm về trước ( Apple có chính sách này rất hay -ko bít Nikon có định "noi gương" ko đây???"
    Bên cạnh việc tạo lên 1 cuộc cách mạng trong sự nâng cấp Semi FX body (D800-D800E- với chip và Sensor khủng ,body cũng bền hơn -200k shots), Việc công bố mức giá của 2 em nó quả thực đã gây "Sốc " cho phần lớn tất cả những người yêu ảnh cũng như chuyên gia phân tích hay dự đoán thị trường (3000/3300$-Ai cũng đoán giá sẽ cao hơn nhiều so với con số này )!!!
    Canon M3 thì ngược lại,khác với phong cách "truyền thống" lần này lại " Lỡ tay" đẩy giá lên cao quá so với đối thủ( 3500$ ) cho dù đúng là để so với chính sản phẩm tiền nhiệm của hãng 5DMark2 thì là 1 sự tiến bộ vượt bậc (mọi mặt mà trước đó Can luôn bị yếu thế-nay đã là "quá khứ" -focus và noise... ) ,nhưng nếu xét về mọi mặt để so với D800/E thì ko thể và "ko nên" có 1 cái giá " chênh " như vậy 1 chút nào các bác thấy sao ạ ( Mình tuyệt đối ko ko đặt chất lg em nào thấp cao mà mặc định cho là ngang bằng nhau nhé )-tất nhiên ko ai có thể tự nhiên định giá bằng y xì nhau-nhưng mà có lẽ vẫn chỉ nên như "mọi khi"?

Ps: Mình ko có ý gây Flame ở đây ,mà xét trên khía cạnh người mua hàng-người tiêu dùng nói chung cho quyền lợi của mình thui nhé ,các bác đừng quá để ý đén vụ Nano gì đó vì thực tế phàm Ai đã chơi D700 rùi thì cũng ko sài Lens kit mấy hoặc hơn nữa là bên Can cũng có những ống mắc tiền ko kém là bao đâu nhé ( chơi Ca thì máu L ,mà chơi Nik thì lại thích N mà lị )

Cũng ko nên nói theo kiểu "A Q " là nó tính hết cả rùi " nhé, vì trước khi biết thành hay bại,ko ai "tính " được "hết " cái gì cả ạ,và "giá " sản phẩm trước khi công bố tất nhiên là tuyệt mật nên ko thể nhìn nhau bắt trc mà chỉ là dự đoán..để định giá thui nhé
    Trên tinh thần vui là Tám,Tám là để vui thêm hỉu biết,các bác cứ cho ý kiến và phân tích nhé .
    Tks cả nhà .
    Ko biết Ca nó có định giá 5D3 cao ko mà em thấy dân tình ở VN và thế giới cứ mua ào ào ý ạ ;))

Không bít mấy bữa nữa 5D3 nó có hạ ko các bác nhỉ. Hạ xuống 3000 thì ko biết D800 còn khoảng 2500 ko?
    Nếu 5D3 hạ xuống còn 1000 thì ko biết có nhiều người mua nữa ko biết.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

hik,mình đã nói tế nhị là ko có ý gì mà các bác có vẻ hơi tự ái gì đó rùi đây.Ko lẽ đợi mấy năm trời để mua phiên bản nâng cấp giờ lai đi mua "5dM1 và D700 ah???" .Ý mình rất rõ là giá tầm trên dưới 3000$ 1 chút là Fair cho cả 2 bên : Mua -bán và cũng là đã cộng lạm phát vào rùi(so với 3-4 năm trước) ,hơn nữa trong phân khúc này cộng với 1 đống kính đợi sẵn L với Nano loạn cả lên lại để làm ca đựng nước???Ko lẽ đợi 2 năm nữa khi nó giảm cho 200-300$ thì mới đi mua,hay Can thì nhẩy sang Nik vì nó rẻ hơn 500$ -Còn Lens L thì rao loạn lên để bán lại???
    Nói cho "vui " như các bác thì nếu 1DX và D4 nó bán 3500$ chắc cũng chẳng có ma nào mua M3 và D800 mất,hay hiện lens L và Nano "chưa đủ đắt " thế nên nhìn cứ nhan nhản khắp sân vận động khắp mọi nơi,nó mà hạ giá tí nữa có mà ai cũng mua về làm Cốc uống nước cho Hoành tráng .Vấn đề là chúng ta ko thể thay đổi mức giá đó- chúng ta chỉ có thể mua hoặc ko mà thui,mà chênh lên mấy trăm đô thì thui,ráng mà chịu chứ kêu làm chi ??? mất hết cả "giá trị" cái máy mình "sắp mua" hay đã "mua".
    Mình so là so với giá của 2 em thế hệ trước chứ ko so cảm tính và cộng thêm lạm phát rùi.D800 gia' bằng D700 rùi,ko thể xuống nữa nhưng M3 hoàn toàn có thể xuống về lý thuyết dù thực tế là "khó có thể " vì như vậy là tự hạ thấp giá trị nên ko thể .
    Tất nhiên ở đây nếu các bác nghĩ là Nó "bóp" mình như thế là" rẻ " quá rùi thì ..thui cứ thế mà chi có ai cấm đc đâu ,haha - Go ahead !

Quote Được gửi bởi freezehead View Post
    Ko biết Ca nó có định giá 5D3 cao ko mà em thấy dân tình ở VN và thế giới cứ mua ào ào ý ạ ;))
    Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Không bít mấy bữa nữa 5D3 nó có hạ ko các bác nhỉ. Hạ xuống 3000 thì ko biết D800 còn khoảng 2500 ko?
    Nếu 5D3 hạ xuống còn 1000 thì ko biết có nhiều người mua nữa ko biết.
    cactus

Ebay toàn thấy bán D800 giá $3,800 còn D800E thì thôi rồi $4,000 -> $5,000

Trêu bác vui tí mà hihihi thấy bác chờ em nó thấy thương quá à, nhưng mà cảm giác mong ngóng người yêu vậy nó mới phê bác nhỉ.

Quote Được gửi bởi Cj703 View Post
    Ebay toàn thấy bán D800 giá $3,800 còn D800E thì thôi rồi $4,000 -> $5,000
    Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Trêu bác vui tí mà hihihi thấy bác chờ em nó thấy thương quá à, nhưng mà cảm giác mong ngóng người yêu vậy nó mới phê bác nhỉ.
    Đúng là mấy em Nikon đợt này bị "làm giá" kinh hồn thật ,tại Hot quá thui mà .Nhưng đến mình ở Việt nam còn mua được với cai giá rẻ hơn nhiều ( nhưng mà đợi thì hơi dài cái cổ tí) thì sao bọn Tây nó lại chịu mua giá đó cơ chứ,chỉ có mấy khối Châu Âu thuế cao nên giá cao thêm ko nói,mỹ thì giá ngon ghê.( em đặt Vic E cũng chỉ 3535$ gì đó,chỉ tội ko hứa bao giờ về ??)

Tks TKA,mình bình thường cũng ko sốt lắm cơ mà giờ ko có body nào để chụp,mà mùa hoa Loa kèn ,rùi đg P Đ Phùng ,rùi sắp mùa Cấy đều đang đến nữa nên hơi sôt lên tí ,mấy hôm nay Sunset Hồ tây cũng đẹp ,kể có cái máy Test luôn tốt biết mấy .
    cactus

Haizz nghe bác nói nhớ mùa hè Hà Nội quá, giờ này ngoài HN là đang lượn ngoài hồ tây cho mát mẻ rồi, khiếp nóng kinh thật, đêm khuya rồi mà sờ vào cái bàn cái ghế trong nhà cũng nóng bỏng cả tay.

pác cuongking cứ khéo "lo bò trắng răng" :D nếu thèn Canon nó "lỡ" định giá cao quá thì cũng sẽ sớm hạ xuống thôi (cũng giống như PlayBook của HP vậy), vấn đề là nó không xuống nghĩa là pác chính là AQ còn nó xuống thì pác là chuyên gia dự đoán :P

Trang 4 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng