Trang 202 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 102152192200201202203204212252302 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,011 đến 2,020 / 6048

Chủ đề: Góc ảnh D700

Các bác post xong trang 200 rồi là chạy đi hết rồi à?

A wish

Quote Được gửi bởi nmt View Post
    Các bác post xong trang 200 rồi là chạy đi hết rồi à?

A wish
    Có flash thì ảnh này sẽ tuyệt.

Thêm một bức ảnh cho những lần dùng D700 đầu tiên của em
    Chụp với 85 1.4 AIS huyền thoại

Quote Được gửi bởi chestervn View Post
    Có flash thì ảnh này sẽ tuyệt.
    Bác cho hỏi nếu có flash bác sẽ setp như nào? Bình thường mình chụp ảnh sinh nhật như thế nào toàn để Iso cao, ko đánh flash do flash sẽ làm ảnh bị quá sáng dù đã chỉnh công suất thấp nhất
    Chụp dở nhưng vẫn thích chụp. Mong một ngày tươi sáng

Quote Được gửi bởi chickenII View Post
    Bác cho hỏi nếu có flash bác sẽ setp như nào? Bình thường mình chụp ảnh sinh nhật như thế nào toàn để Iso cao, ko đánh flash do flash sẽ làm ảnh bị quá sáng dù đã chỉnh công suất thấp nhất
    chĩa flash lên trần bác ạ,giảm cuòng độ đi,để nhỏ thôi,nhưng để iso cao tầm 5000 chụp dưới ánh nến đẹp hơn đánh flash.chứ sáng chưng lên thì mất hết ánh nến

Quote Được gửi bởi Hungbum View Post
    chĩa flash lên trần bác ạ,giảm cuòng độ đi,để nhỏ thôi,nhưng để iso cao tầm 5000 chụp dưới ánh nến đẹp hơn đánh flash.chứ sáng chưng lên thì mất hết ánh nến
    Em thấy ánh sang nên thế đẹp rồi ... Bác đánh thế thì hắn sẽ đc thêm cái gì hả bác .....

Quote Được gửi bởi chickenII View Post
    Đơn giản lắm ạ, e đoán bác muốn mở khẩu lớn nhất để nhìn ảnh đã mắt, nên:
    1. Bác zoom flash ở tiêu cự lớn nhất, nếu có dù xuyên, thì đánh ngược lại với hướng chủ thể (lúc này dù xuyên có tác dụng như dù phản, phản lại một lượng ánh sáng vừa đủ cho bác ở điều kiện này)
    2. Bác setup flash như trên, nhưng cho nó đánh qua một cái vải trắng dày, ánh sáng sẽ giảm tầm 3 stops (tùy thuộc vào chất liệu vải)...
    3. Bác tìm bên trái/phải model xem có cái gì có thể "phản" sáng được ko, ko có thì tự tạo ra 1 cái (bề mặt khá nhẵn, có màu sáng là OK).
    4. Bounce trần (cái này sẽ tăng sáng toàn bộ khung hình, nhưng cho ánh sáng "đều", e ko thích lắm.

Quote Được gửi bởi Hungbum View Post
    đấy là do bác ko khuất phục được thiết bị + điều kiện chụp. Còn nếu sở thích cá nhân mà thế thì e chịu

e thấy các bác rất là lạ nhớ,các bác có bjo đọc rõ cmt trước khi nói ko vậy.

bác @ chestervn : nói là Có flash thì ảnh này sẽ tuyệt.

còn bác chủ hỏi là đánh flash thế nào.nên e trả lời hộ là đánh lên trần.rồi e nói nhưng để iso cao tầm 5000 chụp dưới ánh nến đẹp hơn đánh flash.chứ sáng chưng lên thì mất hết ánh nến

làm ơn các nhà hay soi mói hosyphuoc chestervn đọc kỹ hộ tôi trước khi nói nhớ.nhạt.người ta chỉ là chụp ảnh kỷ niệm sinh nhật đứa con gái thôi,mà bố tư vấn người ta nào là ô hắt flash rồi đủ thứ lỉnh kỉnh,từ vấn thì cũng phải xem hoàn cảnh chụp,thế thì bảo luôn bác chủ ra thuê hẳn 1 cái studio làm sinh nhật con gái rồi set up chụp cho đẹp
    Được sửa bởi Hungbum lúc 09:55 AM ngày 20-01-2013

Quote Được gửi bởi chestervn View Post
    Đơn giản lắm ạ, e đoán bác muốn mở khẩu lớn nhất để nhìn ảnh đã mắt, nên:
    1. Bác zoom flash ở tiêu cự lớn nhất, nếu có dù xuyên, thì đánh ngược lại với hướng chủ thể (lúc này dù xuyên có tác dụng như dù phản, phản lại một lượng ánh sáng vừa đủ cho bác ở điều kiện này)
    2. Bác setup flash như trên, nhưng cho nó đánh qua một cái vải trắng dày, ánh sáng sẽ giảm tầm 3 stops (tùy thuộc vào chất liệu vải)...
    3. Bác tìm bên trái/phải model xem có cái gì có thể "phản" sáng được ko, ko có thì tự tạo ra 1 cái (bề mặt khá nhẵn, có màu sáng là OK).
    4. Bounce trần (cái này sẽ tăng sáng toàn bộ khung hình, nhưng cho ánh sáng "đều", e ko thích lắm.
    Mục đích khi chụp bức ảnh là mình muốn lấy ánh sáng nến phản vào mặt mẫu, tuy nhiên ánh sáng ở nến không đủ cho nên có bật thêm 1 đèn ngủ trong phòng với cường độ yếu, nhiệt độ màu tương đối giống như nhiệt độ màu của nến. Bác tham khảo ảnh này thì rõ hơn về điều kiện ánh sáng.

Điều kiện chụp của 2 ảnh này là như nhau. Ảnh chụp 1 mình con gái tôi thì vùng xung quanh mẫu đã được làm tối đi so với chủ thể để cho tăng cảm nhận ánh sáng nến cho bức ảnh.

Khi bác dùng flash thì bác sẽ setup WB theo Flash hay theo ánh sáng nến? Giá như bác có 1 ảnh ví dụ để mọi người tham khảo?

Thêm nữa là ảnh này chụp lưu niệm sau khi ăn chơi, nên không cầu kỳ sử dụng Strobist.

Rất cám ơn nhận xét của bác.

Trang 202 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 102152192200201202203204212252302 ... Cuối cùngCuối cùng