Trang 44 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 3442434445465494144544 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 431 đến 440 / 6048

Chủ đề: Góc ảnh D700

Quote Được gửi bởi tkhiem View Post
    @noface: Cảm ơn bạn đã nhận xét, mình cũng không có chủ ý gì đặc biệt cả, chẳng qua là vì lúc đó mình muốn DOF mỏng để cho một số vật thể ở trước nó nổi lên 1 tí, mình cảm thấy DOF dày quá ảnh có vẻ flat, nhưng f/4 cũng là quá nhỏ để có thể có DOF mỏng. Thường thì mình để khoảng 5.6 là khẩu độ nét nhất của lens này, chứ ko như f/4 như lần này.

ảnh của bạn ở post #429 có vẻ hơi... "chưa chuẩn bị" lắm nhỉ .
    - cám ơn về cách giải thích của pác ạ ...
    - ảnh của em rất thường "chưa chuẩn bị" pác ạ ... .

Quote Được gửi bởi tkhiem View Post
    Vài tấm mùa thu bên Úc nào:

1/1250, f4, 27mm, ISO 250

Molesworth street, North Adelaide by Khiem Le, on Flickr

Chi tiết EXIF hơn nữa mời mọi người xem ở flickr của mình nhé,
    Nhìn mùa thu xứ người thèm nhỏ dải. Tấm này đẹp bác

Hehe . Còn nhiều cảnh khác cũng đẹp, nhưng chưa có thời gian đi, với lại lá cũng chưa vàng thật vàng. Khi nao có cơi hội sẽ tiếp tục vài phát nữa!

Quote Được gửi bởi noface View Post
    - Em lại tiếp tục với mẫu nhí ạ !

Không hiểu sao tấm này bác cũng Up lên làm gì nữa! Ảnh chẳng mang tính chất gì cả, giống như hình chụp bừa để Test máy
    5D III | 16-35 2.8 II L | Sig 50 1.4 | 85 1.2 II L

Thôi để em góp ý thẳng thắn luôn. Một số tấm gần của các bác noface, Hoangcuky xấu vì chưa thể hiện bất cứ ý đồ nghệ thuật gì. Bố cục xấu, màu sắc, ánh sáng bình thường. Nội dung thể hiện rõ người chụp vội vàng: không ra chân chung, chẳng phải phong cảnh, càng chưa đạt mức đời thường, chỉ mang tính "lưu niệm", không có chút đầu tư suy nghĩ cho một setup cẩn thận trước khi bấm máy. Vì thế, em nói thẳng là xấu, không có gì đáng học tập.

Các bác có thể không hài lòng với nhận xét trên, vì cho rằng ảnh mình vẫn có nét hay. Đó là tùy quan điểm và nhận thức cá nhân, cũng giống như việc không ai có thể cấm các bác tiếp tục gởi lên những tấm ảnh chất lượng tương tự. Nếu là em, em sẽ bỏ thêm thời gian học tập kỹ thuật chụp cho những tấm ảnh đẹp trước khi khoe "thành phẩm" của mình. Ngoài ra cũng tìm hiểu xem thế nào là một tấm ảnh hay. Ví dụ em mới xem qua mấy tấm phong cảnh trên flickr của bác thnh, từng xuất hiện trong vài bài trước, có mấy tấm chụp bằng D40 thôi, nhưng rất thú vị.

Nếu các bác không có đủ kiên nhẫn, thì vẫn có thể lập một topic riêng rồi chia sẻ những tấm "lưu niệm" của mình. Đó là một cách lịch sự để giới thiệu ảnh cá nhân, thay vì cố xen vào một topic với nhiều ảnh đẹp đại diện cho một dòng máy cao cấp.

Lần trước các bác có hỏi "ảnh của em đâu?". Em xin thưa, em chưa đủ trình độ chụp ảnh tốt (tức là đúng kỹ thuật, chưa nói đến đẹp) nên chưa dám múa rìu trên này.
    Trình độ của em chỉ ở mức thôi.

Chúc các bác có nhiều thời gian chụp và tuyển chọn ảnh hay, chăm chút cho topic này.
    Thân.

Quote Được gửi bởi Zenki View Post
    Không hiểu sao tấm này bác cũng Up lên làm gì nữa! Ảnh chẳng mang tính chất gì cả, giống như hình chụp bừa để Test máy
    - Dạ đúng đấy ạ,em tranh thủ test máy và lens ạ ....

@atuan: Thật ra thì em lại thấy hài lòng với bài viết này của bác, đúng là lâu nay em cũng chỉ mong được môt lời thẳng thắn như vậy thôi ạ! Bác vào góp ý sớm thì em cũng không có post nhiều ảnh lên vậy :D
    Bác có thể giúp em lần nữa không ạ? Bác có thể nói cho em biết trong số những ảnh của em ảnh nào là tốt nhất ạ và cái ảnh đó cần phải chụp sao thì sẽ không bị coi là xấu ạ! Thật sự em rất vui khi có người góp ý ạ! Em xin cảm ơn
    Em thích bác rồi đấy
    DN

Góp vui vài tấm với các bác
    1#.

2#.

3#.
    0908007807 - hovinhthang@gmail.com
    Nikon D700 - Canon 5Dmii - Fuji X100

Quote Được gửi bởi atuan View Post
    Thôi để em góp ý thẳng thắn luôn. Một số tấm gần của các bác noface, Hoangcuky xấu vì chưa thể hiện bất cứ ý đồ nghệ thuật gì. Bố cục xấu, màu sắc, ánh sáng bình thường. Nội dung thể hiện rõ người chụp vội vàng: không ra chân chung, chẳng phải phong cảnh, càng chưa đạt mức đời thường, chỉ mang tính "lưu niệm", không có chút đầu tư suy nghĩ cho một setup cẩn thận trước khi bấm máy. Vì thế, em nói thẳng là xấu, không có gì đáng học tập.

Các bác có thể không hài lòng với nhận xét trên, vì cho rằng ảnh mình vẫn có nét hay. Đó là tùy quan điểm và nhận thức cá nhân, cũng giống như việc không ai có thể cấm các bác tiếp tục gởi lên những tấm ảnh chất lượng tương tự. Nếu là em, em sẽ bỏ thêm thời gian học tập kỹ thuật chụp cho những tấm ảnh đẹp trước khi khoe "thành phẩm" của mình. Ngoài ra cũng tìm hiểu xem thế nào là một tấm ảnh hay. Ví dụ em mới xem qua mấy tấm phong cảnh trên flickr của bác thnh, từng xuất hiện trong vài bài trước, có mấy tấm chụp bằng D40 thôi, nhưng rất thú vị.

Nếu các bác không có đủ kiên nhẫn, thì vẫn có thể lập một topic riêng rồi chia sẻ những tấm "lưu niệm" của mình. Đó là một cách lịch sự để giới thiệu ảnh cá nhân, thay vì cố xen vào một topic với nhiều ảnh đẹp đại diện cho một dòng máy cao cấp.

Lần trước các bác có hỏi "ảnh của em đâu?". Em xin thưa, em chưa đủ trình độ chụp ảnh tốt (tức là đúng kỹ thuật, chưa nói đến đẹp) nên chưa dám múa rìu trên này.
    Trình độ của em chỉ ở mức thôi.

Chúc các bác có nhiều thời gian chụp và tuyển chọn ảnh hay, chăm chút cho topic này.
    Thân.
    - Đấy,đấy ... em chờ mãi mấy lời này của pác và các pác cao thủ khác ạ ...

Trang 44 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 3442434445465494144544 ... Cuối cùngCuối cùng