Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 49

Chủ đề: Tại sao lại band nick của tôi?

Thiết nghĩ việc định nghĩa spam dựa vào những quy định đó cũng ko phải sai chứ? Nếu bác cho là sai thì giải thích hộ em.

Mà thôi, có lẽ cũng không nên xét nét nhau quá. Lạc mất chủ đề topic. Dù sao bạn ấy cũng đã bị ban. Quan trọng là những nhận xét góp ý của tôi ko bị xem là spam. Hì..

Quote Được gửi bởi Lu_khach View Post
    Thiết nghĩ việc định nghĩa spam dựa vào những quy định đó cũng ko phải sai chứ? Nếu bác cho là sai thì giải thích hộ em.

Mà thôi, có lẽ cũng không nên xét nét nhau quá. Lạc mất chủ đề topic. Dù sao bạn ấy cũng đã bị ban. Quan trọng là những nhận xét góp ý của tôi ko bị xem là spam. Hì..
    Sai hoàn toàn bác ạ.
    Tôi không bàn về Quy định của site khác ở đây, chỉ bàn về vấn để đọc và hiểu của chính bác thôi.

Nếu bác chưa hiểu về spam, mờ bác đọc qua thread này - Ngày xuân rảnh rổi, bác đọc hết cả thread nhé, để hiểu như thế nào là spam.
    Được sửa bởi 11002 lúc 02:27 PM ngày 26-01-2012
    Chúc Bình An
    FaceBook

Link của bác 11002 sẽ làm nhũng người còn thắc mắc tâm phục khẩu phục.

Nói cho các bạn mới vào VNPhoto biết là ở đây spam "nghệ thuật" còn bị treo nick nữa là các kiểu spam bài thô thiển
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Ghê quá.

Tôi không phải vào vnPhoto để spam. Vì forum của tôi spam nghệ thuật hơn nhiều. Chẳng việc gì phải spam ở đây. Đơn giản tôi sinh hoạt ở đây để chia sẻ niềm đam mê nhiếp ảnh và những bức ảnh nghiệp dư của tôi.

Chấm dứt tranh cãi về nghệ thuật spam ở đây nhé. :-)

Ghê quá.

Tôi không phải vào vnPhoto để spam. Vì forum của tôi spam nghệ thuật hơn nhiều. Chẳng việc gì phải spam ở đây. Đơn giản tôi sinh hoạt ở đây để chia sẻ niềm đam mê nhiếp ảnh và những bức ảnh nghiệp dư của tôi.

Chấm dứt tranh cãi về nghệ thuật spam ở đây nhé. :-)
    Chào em!
    Em còn trẻ lắm nên vốn sống chưa đầy đủ. Đã nói là đừng so sánh giữa 2 site mà em cứ vào post so sánh.

Quốc có quốc pháp. Gia có gia quy.
    Tuổi của em còn trẻ để có thể so sánh cách giáo dục, nếp sống của 2 gia đình rồi yêu cầu gia đình này phải thay đổi này nọ cho giống gia đình kia.

Cứ vào chơi thoải mái, chưa hiểu hết văn hóa của forum thì khoan hẳn góp ý, Duy Ái nhé.
    Được sửa bởi 11002 lúc 06:13 PM ngày 15-02-2012
    Chúc Bình An
    FaceBook

VNPhoto.Net là một diễn đàn lớn, do đó tôi nghĩ nên có những quy định mang tính chặt chẽ, ví dụ như thế nào là spam. Tôi nhắc lại, chính vì các bạn nói "Spam là một khái niệm bao quát tương tự như xả rác bừa bãi" nên rất dễ xảy ra tình trạng cãi nhau vì thành viên kêu "cái đó không phải spam" mà các bạn QTV lại một mực bảo rằng "các bạn đang spam". Giống như "xả rác bừa bãi" là thế nào: Là xả rác ở ngoài "khu vực được phép xả rác" (là cái bãi rác). Do đó BQT cần quy định (cắm biển) rõ: Chỗ nào là bãi rác, để người khác họ biết đường mà xả.

...

Lữ khách.
    Bạn Lữ Khách

1. Mình đã không lên online cho đến bây giờ sau khi nhiều anh trong BQT đã phải vào trả lời câu hỏi của bạn về vấn đề thế nào là spam. Mình quote một phần bài viết của bạn ở tranh một ở đoạn liên quan đến bài mình viết bên dưới.

2. Trong quote ở trên, bạn có nêu sẽ xảy ra tranh cãi giữa thành viên và BQT liên quan đến định nghĩa thế nào là spam. Về việc này, bạn vui lòng đọc lại điều D(iii) của Nội Quy website liên quan đến ai là người có thẩm quyền giải thích định nghĩa một từ hoặc ngữ trong nội quy của website.

3. Vấn đề tại sao Nội Quy forum đã không ghi chi tiết vào trong Nội Quy thế nào là spam mình đã giải thích một lần. Vì mình viết rất ít bài, bạn có thể dò tìm bài viêt của mình và đọc lại để tránh phải viết lại.

4. Nguyên tắc của mình là đối thoại trực tiếp và công khai đối với bất cứ bạn thành viên nào có thắc mắc về Nội Quy của diễn đàn. Mình biết làm vậy là rất tốn thời gian nhưng đó là một đặc điểm cơ bản nhất của tính dân chủ democracy nghĩa là cho tôi tranh luận bằng từ ngữ với bạn. Nếu không làm vậy, mọi người nhìn vào và họ cho rằng những người có thẩm quyền sẽ sử dụng quyền lực thay vì đối thoại để giải quyết và họ sẽ không cảm thấy bị thuyết phục. Nó tốn thời gian hơn nhưhg nó mang hiệu quả tốt hơn. Ngoài ra nó cũng là dịp để cho các thành viên khác cùng một bức xúc nhưng không nói ra có dịp hiểu được tại sao Nội Quy forum hiện tại lại như vậy thông qua tranh luận công khai.

5. Nếu bạn vẫn còn ấm ức tại sao Nội Quy không "chi tiết hóa" định nghĩa về spam theo cách thức soạn thảo luật pháp của một số quốc gia chưa phát triển về luật pháp thì mình sẵn sàng đối thoại với bạn ở room thảo luận với điều kiện:

5.1 Bạn phải có hơn 50 bài viết. Nếu không như vậy, mình sẽ vô tình tạo điều kiện cho bạn đạt được 50 bài. Nếu bạn nêu câu hỏi với mình mà mình thấy bạn chưa đến 50 bài mình sẽ không trả lời bài viết của bạn.

5.2 Chúng ta tranh luận bằng từ ngữ không phải để thắng thua mà cả hai sẽ dùng lý lẽ bằng từ ngữ của mình để giải thích "nên hay không nên phải chi tiết hóa định nghĩa spam". Qua cách đối thoại của hai bên, hãy để cho tất cả các bạn thành viên khác trong forum này thấy là bạn nói có lý hay mình nói có lý.

6. Về nội quy mà bạn quote ra từ BKAV và bạn cho rằng phải nên định nghĩa spam như vậy, mình xin nói ngắn gọn và hoàn toàn không có ý chê bkav. Mình chỉ nói trên từ ngữ đã viết cho nên không nên hiểu lầm mình dùng forum này để chê forum khác. Cách viết "chi tiết hóa" như vậy đem lại điều hại hơn là điều lợi trong cách soạn thảo luật pháp. Nếu bạn muốn biết tại sao, bạn hãy có hơn 50 bài viết hợp lệ ở đây đã rồi vào room thảo luận tranh luận với mình. Mình sẵn sàng dành thời gian trả lời cho bạn hiểu.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 08:19 PM ngày 26-01-2012
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Chào em!
    Em còn trẻ lắm nên vốn sống chưa đầy đủ. Đã nói là đừng so sánh giữa 2 site mà em cứ vào post so sánh.

Quốc có quốc pháp. Gia có gia huy.
    Tuổi của em còn trẻ để có thể so sánh cách giáo dục, nếp sống của 2 gia đình rồi yêu cầu gia đình này phải thay đổi này nọ cho giống gia đình kia.

Cứ vào chơi thoải mái, chưa hiểu hết văn hóa của forum thì khoan hẳn góp ý, Duy Ái nhé.
    Cảm ơn những góp ý của bạn. Xin lỗi, vì ở Page 2 có 1 bạn nói tôi chỉ muốn vào đây spam nên tôi mới phải lôi cái forum "của tôi" vào để so sánh. Tôi không cố ý.

Chúc một ngày tốt lành.
    Được sửa bởi Lu_khach lúc 09:59 AM ngày 27-01-2012

Mình có thắc mắc ntn ,sao diễn đàn mình lại ko có nút thank dưới mỗi bài viết nhỉ ?
    Khi xem 1 topic có cái mình thích ,những lời nx hay ,những hình ảnh đẹp mình muốn cám ơn thành viên chia sẽ ấn nút thank thay vì nói những lời nhạt nhẻo ,em nghĩ đó cũng là 1 hình thức chống spam và khích lệ người viết,post bài !
    Nhận xét chung chung : ảnh bác đẹp quá ,ảnh bác hay thật ,trình bác cao quá .......còn thua 1 cái thank !
    Mình nghĩ sao viết z có gì sai anh em bỏ qua cho .
    Chúc các bác sức khoẻ !!
    Chạy xe ôm để dành tiền mua máy ảnh :emlaugh

Quote Được gửi bởi Phucvl View Post
    Mình có thắc mắc ntn ,sao diễn đàn mình lại ko có nút thank dưới mỗi bài viết nhỉ ?
    Khi xem 1 topic có cái mình thích ,những lời nx hay ,những hình ảnh đẹp mình muốn cám ơn thành viên chia sẽ ấn nút thank thay vì nói những lời nhạt nhẻo ,em nghĩ đó cũng là 1 hình thức chống spam và khích lệ người viết,post bài !
    Nhận xét chung chung : ảnh bác đẹp quá ,ảnh bác hay thật ,trình bác cao quá .......còn thua 1 cái thank !
    Mình nghĩ sao viết z có gì sai anh em bỏ qua cho .
    Chúc các bác sức khoẻ !!
    mình cũng có chung suy nghĩ như bạn. nhiều khi có 1 cái thank cũng cảm giác được khích lệ hơn nhiều. thank cũng làm giảm spam. đôi khi mình ko muốn nhận xét: ảnh bác đẹp quá, ảnh bác hay thật v..v. ở nhiều topic, thì chỉ cần nhấn thanks là đủ.
    D300s |35|85| SB600
    My Flickr

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Quốc có quốc pháp. Gia có gia huy.
    Hình như Gia có gia quy mới phải nhỉ !
    Được sửa bởi lethuan lúc 10:04 AM ngày 07-02-2012

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng