Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Tư vấn giúp em lens chụp chân dung

Đánh dấu tham khảo. Mình đang dùng 35mm f1.4R thấy chụp chân dung cũng tạm ổn.

Trong ba options trên thì 60 2.4 là best choice nếu bác thích chân dung. Nhưng mình không thích các dòng lens thế hệ đầu của Fuji cho lắm, vì lấy nét ngoài, ống thò thụt rất chậm. Bản thân đã từng sử dụng qua 60 2.4 và 35 1.4, chất ảnh thì quá tốt nhưng mình cũng bán đi sắm 35 F2 vì khả năng lấy nét nhanh và chống chọi thời tiết.
    My Love: Nothing...

Quote Được gửi bởi Hieunghia85 View Post
    Trong ba options trên thì 60 2.4 là best choice nếu bác thích chân dung. Nhưng mình không thích các dòng lens thế hệ đầu của Fuji cho lắm, vì lấy nét ngoài, ống thò thụt rất chậm. Bản thân đã từng sử dụng qua 60 2.4 và 35 1.4, chất ảnh thì quá tốt nhưng mình cũng bán đi sắm 35 F2 vì khả năng lấy nét nhanh và chống chọi thời tiết.
    Mình đang phân vân giữa 35 f1.4 với 35f2, bạn sử dụng qua 2 cái rồi có thể cho mình nhận xét được ko? mình đọc trên mạng thấy nói 35f1.4 lấy nét chậm, nhưng có thực sự là quá chậm không hay vẫn ở mức chấp nhận được? với có ồn lắm ko :D. So sánh chụp đêm giữa 35f1.4 với 35f2 như thế nào? có chênh nhau nhiều lắm không?

Quote Được gửi bởi hhaaee View Post
    Mình đang phân vân giữa 35 f1.4 với 35f2, bạn sử dụng qua 2 cái rồi có thể cho mình nhận xét được ko? mình đọc trên mạng thấy nói 35f1.4 lấy nét chậm, nhưng có thực sự là quá chậm không hay vẫn ở mức chấp nhận được? với có ồn lắm ko :D. So sánh chụp đêm giữa 35f1.4 với 35f2 như thế nào? có chênh nhau nhiều lắm không?
    Mình đang dùng 35 1.4 (chưa dùng f2) thì nhận thấy về chất lượng màu sắc thì khỏi phải bàn cãi. Còn về tốc độ lấy nét thì mình thấy ko chậm như mình đã tưởng tượng, đủ ánh sáng lấy nét tốt, nhanh. Lúc thiếu sáng, lens "thụt thò" ,"hơi ồn" nét chậm hơn, nhưng tất nhiên ko phải quá chậm đâu. Mình nghĩ bạn dungf rồi sẽ quen.
    Về so sánh với f2, bạn có thể lên youtube search "auto focus speed tét" giữa 2 lens để so sánh. Trước đây mình cũng phân vân 2 cái này giống bạn, nhưng khi xem so sánh thì mình chọn 1.4 vì sự chênh lệch chấp nhận được.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12