Trang 250 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 150200240248249250251252260300350 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,491 đến 2,500 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Cho em tham gia một .. máy với các anh!

Madagui - Đạ hoai

Được sửa bởi hoanghac79 lúc 11:06 PM ngày 19-08-2010

Quote Được gửi bởi nubong View Post
    Báo cáo các bác là em chưa đào tẩu đâu ạ, vẫn say mê với Olym nhưng muốn tận dùng mớ lens Pentax của chú em thôi nên sẽ để lại cho bác nào dũng cảm và có cảm tình với Olym, nếu chả bác nào ưng thì em vẫn hoàn toàn hài lòng với E-30 của em, cho đến giờ em chả thấy có điểm nào chê em nó cả. Gửi mấy cái ảnh em chụp chơi trong vườn.

Pentax là lens gì mà đẹp quá !! Em lại muốn mon men rồi .
    Fone : 0903710725

Quote Được gửi bởi gatgu View Post
    Bao năm thu lượm cả "hàng hèn" lẫn "hàng cao cấp" của Olympus, tha về mãi mới đầy tổ Olympus ! Giờ mà "mon men" hay "đảo đầu qua thằng khác" là phải bán đồ hoặc tẩu tán chắc mất mấy năm mới hết ! Người ta bán có 1 món thôi mà mãi chưa bán được ?! Bác @gatgu phải bán sạch sẽ Olympus đi rồi hẵng qua hãng khác nhé ! Suy nghĩ kỹ chưa ? Suy nghĩ kỹ nhé ! "BƯỚC CHÂN ĐI CẤM KỲ TRỞ LẠI NHÉ"

Hãng nào em cũng thích nên đâu có phải mon men, chỉ mon men xem coi ảnh chụp ra có đẹp không thôi !
    Được sửa bởi nguyenanhnt lúc 12:49 AM ngày 19-08-2010
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Quote Được gửi bởi hoanghac79 View Post
    Cho em tham gia một .. máy với các anh!

Madagui - Đạ hoai

Chúc mừng bác vô xóm Chùa Olympus

Hình bác chụp bằng E-300 & KIT đẹp à nghen ! Có vẻ OUT 2-5%, có thể bác bóp khẩu nên tốc giảm và lại không dùng chân máy ?? Nếu đúng thì bác Hand-held tốt quá !Chia sẻ thêm kinh nghiệm cho mình học với nhé !

Theo em nghĩ chắc người chơi máy Olympus nhiều hơn cả Ni & Ca,.... Lâu lâu chồi lên một tay máy Olympus chụp rất đẹp ! Chắc thần dân Olympus hình như có sở thích núp lùm hay sao ấy !
    Được sửa bởi nguyenanhnt lúc 11:32 PM ngày 18-08-2010
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Quote Được gửi bởi gatgu View Post
    Lens Pentax giá rẻ, chất lượng tốt, nếu so về tỷ giá/chất lượng thì là số 1. Pentax có 1 ưu điểm nữa là hầu như tất cả các body đều có khả năng chống nước, ưu điểm thứ 2 là có thể sử dụng tất cả các loại lens của Pentax từ cổ chí kim mà vẫn báo nét được (M42 thì tất nhiên phải thêm mouth), màu sắc cũng ngon same same Olym nhưng yếu điểm chết người là cái gì, đố bác biết.

Lens em chụp cái hoa đó không phải Pentax mà là CZ tersas 50/2.8, có hình nó ở trang trước đó bác.
    Được sửa bởi nubong lúc 07:53 AM ngày 19-08-2010

Em nghe đồn là hệ thống AF không tin tưởng được, với lại không có điểm AF trên focus screen. Cái focus screen của Pentax trơn lù hà . Hôm trước em có cầm chụp thử Pentax thấy cũng thích, khi nào hãng Olym ngủm củ tỏi có lẽ em sẽ qua Pen

Các bác ơi, cho em hỏi câu này được không ạ. Em tìm mãi mà ko thấy cái bảng xếp loại của Olympus (tức là bảng phân loại : phổ thông, trung bình, cao cấp ... các dòng máy của Olympus ấy ạ). Bác nào có thì cho em xem được không.
    với 1 câu hỏi nữa là: tầm tiền khoảng 8-9tr thì nên mua 1 combo Olympus (2nd) như thế nào là ổn ạ... em chủ yếu chụp chân dung là chính ạ. Cảm ơn các bác rất nhìu.

Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post
    Em nghe đồn là hệ thống AF không tin tưởng được, với lại không có điểm AF trên focus screen. Cái focus screen của Pentax trơn lù hà . Hôm trước em có cầm chụp thử Pentax thấy cũng thích, khi nào hãng Olym ngủm củ tỏi có lẽ em sẽ qua Pen
    Cái bác nói không có điểm AF là trên máy đời thấp như K-x thôi (không hiện tren VF chứ không phải không có). Hệ thống AF của Pentax thì chậm như rùa, độ chính xác thì cũng OK thôi nhưng chậm, trong điều kiện thiếu sáng thì oải lắm, khọt khẹt mãi không lấy nét được. Tuy nhiên yếu điểm quan trọng nhất của các máy Pentax có chống rung trên thân máy như Olym hay Sony lại ở chỗ hay xảy ra tình trạng B/F focus trên body (mặc dù cái này chỉnh được). Em định dùng toàn MF nên cái đó lại không quan trọng. Cái nữa là chất lượng lens của Pentax không đồng đều lắm, cái nào ngon thì tuyệt vời, nhưng cũng loại đó có cái lại dở không chịu được. Cái nữa các bác cũng lưu ý là độ trễ màn trập của Pentax cũng chậm (từ khi ấn nút chụp đến lúc lật gương và nhảy màn trập), vậy nên Pentax chụp hoa lá phong cảnh thì rất đẹp nhưng chụp hành động, trẻ con thì toàn out nét (dùng MF và khống chế DOF chuẩn thì cái này không quan trọng). Về độ trễ màn trậpthì Olym nhà ta là số 1 đấy ạ, hơn cả Nikon và Canon, Pentax về bét (tây nó thử nghiệm nó nói thế).
    Được sửa bởi nubong lúc 08:29 AM ngày 19-08-2010

Quote Được gửi bởi uyhung View Post
    Các bác ơi, cho em hỏi câu này được không ạ. Em tìm mãi mà ko thấy cái bảng xếp loại của Olympus (tức là bảng phân loại : phổ thông, trung bình, cao cấp ... các dòng máy của Olympus ấy ạ). Bác nào có thì cho em xem được không.
    với 1 câu hỏi nữa là: tầm tiền khoảng 8-9tr thì nên mua 1 combo Olympus (2nd) như thế nào là ổn ạ... em chủ yếu chụp chân dung là chính ạ. Cảm ơn các bác rất nhìu.
    Máy Olym 4/3 dòng thấp nhất chia làm 2 nhánh. Nhánh E4xx chủ về gọn nhẹ, thiếu một số tính năng như chống rung trên body chẳng hạn. Nhánh E5xx thì nhiều tính năng hơn, nhưng không được gọn lắm. Tổng hợp ưu điểm của hai dòng này ta có dòng E6xx cao hơn, vừa gọn nhẹ lại vừa đầy đủ tính năng mạnh mẽ. Dòng này có lẽ gần gũi nhất với một máy 4/3 lý tưởng được vạch ra ban đầu, vừa gọn vừa mạnh. Cao hơn một cấp nữa là đến dòng Ex0 (nay là E-30, máy E-20 mà bác đang dùng là tổ tiên xa xưa của dòng này đó). Máy này thì không gọn nhẹ nhưng tính năng và sức mạnh cao hơn cả E6xx, gần như tập hợp nhất cả công nghệ cao cấp nhất mà Olympus có. Cuối cùng là E-x, hiện nay là E-3, cũng tức là dòng flag-ship của Olympus, đây là dòng máy dùng để giới thiệu những công nghệ mới nhất của Olympus, cao cấp nhất và cũng có giá tiền mắc nhất. Máy E-3 hiện tại về tính năng cũng chỉ ngang E-30 nhưng thiết kế tốt hơn, đây là dòng máy duy nhất của Olympus có khả năng chống nước. Máy E-3 ra đời cách nay đã lâu, mỗi lần Olympus giới thiệu dòng flag-ship mới thì sẽ có nhiều công nghệ ảnh hưởng tới các dòng nhỏ hơn. Gần đây cùng với sự thành công của dòng máy m4/3, có lẽ máy 4/3 sẽ có sự tái cơ cấu, hiện nay các thông tin vẫn chưa rõ ràng. Chúng ta có lẽ sẽ phải chờ xem Olympus sẽ giới thiệu gì trong Photokina vào tháng 9 tới.

@nubong: cảm ơn bác, thì ra là vậy, sắp tới em sẽ chuyển qua dùng MF là chính, xem ra Pentax vẫn tốt, có điều về gọn nhẹ em vẫn ưa Oly, hihi.

Pentax tốt bác ạ, em dùng rồi em biết, gọn thì bác cứ K-x hay K-7 mà chơi, K-7 đắt gần bằng E-3, cao hơn hẳn E-30 của em đấy bác ạ. Kích thước thì nhỏ như E-4xx vậy. Còn 1 ưu điểm của Pentax nữa mà bác dùng MF sẽ cực khoái là VF nó to và sáng trưng, chỉ kém FF thôi, hơn đứt tất cả các loại crop cùng phân khúc. Đấy cũng là lý do mà em muốn bán cái E-30 để về Pentax. Hí hí, tranh thủ tiếp thị.
    Được sửa bởi nubong lúc 08:55 AM ngày 19-08-2010

Trang 250 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 150200240248249250251252260300350 ... Cuối cùngCuối cùng