Trang 14 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 412131415162464114514 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 131 đến 140 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Quote Được gửi bởi TheAmateur View Post
    Hôm trước đến giờ mới để ý CLB này, cho T.A. tham gia với.
    Mình đã edit trang đầu để cập nhật danh sách thành viên và máy móc, thành viên nào ko có tên thì hú 1 tiếng để bỏ vô cho dễ theo dõi.

Có anh The Amateur vào nhóm thì chắc rằng nhóm Olympus Fans sẽ được lên trang nhất !!__ Xin chào và xin hoan-nghênh anh !!

Quote Được gửi bởi heocon08 View Post

gias vương minh ko dành cho người việt
    à có nhưng mà là việt kiều ạ
    đắt gần gấp đôi

Hôm vừa rồi tôi có mua con 35-100mm f2 giá 45tr , nếu mua like new ở nước ngoài giá cũng xấp-xỉ 38tr chưa tính phí trung-gian , phí giao nhận và thuế __ Mua ở Vương-Minh bạn chịu khó thương-lượng giá thử xem , họ sẽ cân-nhắc " giảm thuế " cho bạn .
    Được sửa bởi gatgu lúc 08:18 AM ngày 01-10-2009
    Fone : 0903710725

Hú ú, em nè, Tuấn Anh 098 3 999279 OM2+50/1.8+28/2.8+35-70+300
    MF lense for sale
    o98*3*9 chín chín 27chín

Quote Được gửi bởi gatgu View Post

Hôm vừa rồi tôi có mua con 35-100mm f2 giá 45tr , nếu mua like new ở nước ngoài giá cũng xấp-xỉ 38tr chưa tính phí trung-gian , phí giao nhận và thuế __ Mua ở Vương-Minh bạn chịu khó thương-lượng giá thử xem , họ sẽ cân-nhắc " giảm thuế " cho bạn .
    35-100 f2 mà giá 45tr là cũng bằng hoặc nhỉn hơn giá ở Singapore một chút xíu thôi. Vậy là không mắc đâu.

Em đang tìm ống 50 1.8 mà tìm hoài hỏng thấy, em gọi đt cho Vương Minh thì chị bán hàng nói cty lâu rồi ko nhập ống đó và mấy cái ống macro, sắp tới cũng ko có ý định nhập luôn, hic hic. Bác nào biết chỉ em với, em xin hậu tạ ạ.

Quote Được gửi bởi Jasly View Post
    Em đang tìm ống 50 1.8 mà tìm hoài hỏng thấy, em gọi đt cho Vương Minh thì chị bán hàng nói cty lâu rồi ko nhập ống đó và mấy cái ống macro, sắp tới cũng ko có ý định nhập luôn, hic hic. Bác nào biết chỉ em với, em xin hậu tạ ạ.
    ______

50mm f: 1,8 chỉ có ở manual zuiko OM lens mà thôi , nếu đúng thì loại này bán ... đầy đường , đây là lens thông-dụng nhất của Olympus được xem là lens theo máy của dòng máy phim Olympus __ Lens 50mm loại này hầu như tiệm bán máy ảnh nào ở Sài Gòn cũng đều có __ Giá khoảng 300.000 đồng VN __ Lens này chụp rất đẹp .

Vương-Minh chủ yếu là bán lens Zuiko Digital .
    Được sửa bởi gatgu lúc 12:21 PM ngày 01-10-2009

______

50mm f: 1,8 chỉ có ở manual zuiko OM lens mà thôi , nếu đúng thì loại này bán ... đầy đường , đây là lens thông-dụng nhất của Olympus được xem là lens theo máy của dòng máy phim Olympus __ Lens 50mm loại này hầu như tiệm bán máy ảnh nào ở Sài Gòn cũng đều có __ Giá khoảng 300.000 đồng VN __ Lens này chụp rất đẹp .

Vương-Minh chủ yếu là bán lens Zuiko Digital .
    Cám ơn bác Gatgu nhiều ạ, nhưng máy của em máy số, gắn lens này vào được ko bác?

Quote Được gửi bởi tronglich View Post
    em đã xem qua và thấy nó rẻ hơn so với khu vực châu âu, nhưng cái quan trọng là làm sao mà mua được nó với mức giá như vậy, em nghe nói mình không thể mua hàng qua trang web của nó được, bởi vì nó từ chối ship hàng về Việt Nam, mà lens thì hiếm quá chừng ở Việt Nam, em nghĩ vụ này em phải trở thành kẻ đào tẩu thôi. chứ nếu không thì em phải chập nhận với 2 con lens kit của nó đi kèm, thấy mấy bác canon với nikon mang lens ra múa làm em hoảng quá.
    Đồng Yen đang cao giá nên em lại nghĩ nó mắc hơn với mấy nước khác. Em cũng muốn giúp mấy bác lắm nhưng lại chẳng có dịp về Vn. Khi nào có dịp thì cần gì em cầm về cho, hay là dụ bác Gatgu qua em chơi đi rồi nhờ bác í mua cầm về

Olympus đã từ bỏ hoàn toàn vốn liếng máy film để làm lại với digital mới được mấy năm nay nên system chưa được hoàn chỉnh, ít lựa chọn hơn so với mấy hãng khác. Dân số còn ít nên shop chưng đồ của olympus cũng ít nên em toàn mua trên mạng. Mua không khó nhưng nhìn thấy đồ cho Canon, Nikon cũng ham nhưng phải nín.
    Học nhiều ngu nhiều
    Học ít ngu ít
    Không học không ngu.

Bạn Lustigbee có thể mua dùm lens Olympus Zuiko digital không ạ ??
    Em muốn hỏi .... cho biết giá cái con lens 300mm f 2,8 fix hoặc 90-250mm f 2,8 _ Nếu có nguồn giá tốt thì sẽ tính tiếp .__ He He !! Rùng mình sợ hãi khi không hiểu sao em lại nghía 1 trong 2 con lens này ???__ Thật là U-mê !?
    Quote Được gửi bởi x-men View Post
    2 lens này là hàng khủng nên em nghĩ rất khó mua. Em nghĩ bác không nên nhờ tìm mua phiền phức tốn tiền trung gian mà làm luôn một chuyến 2 đêm 3 ngày qua HQ, tới khu phố chuyên trị Camera ở Soul tha hồ mà hốt. Đồng Won đang mất giá nên vừa được đi ngắm cảnh vừa mua đồ bèo hơn mấy nước khác. Mấy quyển tạp chí du lịch cứ lôi phần hướng dẫn shopping ở Soul để dụ khách đi du lịch qua HQ vì đồng Won rẻ.

Hay bác không chê đồng Yen đang cao qua Nhật tốn kém thì làm một chuyến qua em đi. Nếu bác không ngại thì nhà em chật nhưng ngủ cũng ấm, cơm không ngon nhưng không sợ đói thì bác chỉ cần đặt một vé khứ hồi rồi muốn đi đâu thì em chỉ, hoặc đi đâu cũng được thì em dẫn đi.

Ở bên box mua bán lâu rồi bác Gatgu có hỏi cái này, em mới comment nhưng sợ bác không theo dõi nên em lôi qua đây.
    Học nhiều ngu nhiều
    Học ít ngu ít
    Không học không ngu.

Quote Được gửi bởi Jasly View Post
    Cám ơn bác Gatgu nhiều ạ, nhưng máy của em máy số, gắn lens này vào được ko bác?
    Dĩ-nhiên là được và ảnh cũng rất đẹp ( lens fix mà .. . )__ Bạn xem thêm ở đây nhé !! http://vnphoto.net/forums/showthread...=40752&page=34

Quote Được gửi bởi x-men View Post
    Ở bên box mua bán lâu rồi bác Gatgu có hỏi cái này, em mới comment nhưng sợ bác không theo dõi nên em lôi qua đây.

Đúng là chưa xem được cái này thì lạc đâu mất __ Cám ơn X-Men nhiều !! Hy-vọng sẽ có ngày đến được xứ-sở kim-chi để ngắm hoa anh-đào nở .
    Mình đang phân-vân giữa 90-250mm hoặc 300mm .
    Các bạn cho ý-kiến được không ??

Đúng là chưa xem được cái này thì lạc đâu mất __ Cám ơn X-Men nhiều !! Hy-vọng sẽ có ngày đến được xứ-sở kim-chi để ngắm hoa anh-đào nở .
    Mình đang phân-vân giữa 90-250mm hoặc 300mm .
    Các bạn cho ý-kiến được không ??
    Em không phải ở xứ-sở kim-chi nhá, chỉ ở xứ có anh đào với Phú Sĩ thôi

2 cái lens này mỗi cái hơn 3kg, nặng từ body tới lủng túi tiền, nằm mộng cũng không thấy nên không dám ý kiến, chỉ biết mấy bác đang sd nói cầm tay chụp cũng được và chất lượng ảnh của cả 2 thì khỏi phải bàn. Có hình của mấy bác ý chụp, nếu bác muốn xem tham khảo thì em chôm qua
    Học nhiều ngu nhiều
    Học ít ngu ít
    Không học không ngu.

Trang 14 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 412131415162464114514 ... Cuối cùngCuối cùng