Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: A7ii mới mua bị lỗi giúp em với :(

A7ii mới mua bị lỗi giúp em với :(

Chào mấy bác, sau khi suy nghĩ thì em đã mua a7ii nhưng sau khi về quay phim tầm 30s và vào menu nghịch rồi em để máy đó một lúc thì nó tự tắt, và hiện đèn đỏ nhấp nháy một bên không cách nào bật máy lên được. Tháo pin ra bỏ vào lại thì mới được. Ai biết tư vấn giúp em với, em mới từ canon sang, máy em là máy mới mua ở sony center luôn ạ :(

Kiểu nó vậy đó b bị lại tháo pin thôi

Ok cảm ơn bạn nhiều :D

Haizz lại bị nữa các bác ơi, thích sony nhiều lắm mới chuyển qua, bán luôn cả dàn lens canon mà giờ thất vọng vô cùng. Bác nào đã từng bị giống em confirm giúp em với :(

Em chưa sử dụng a7II và chưa gặp trường hợp nào y như bác với a7 & a7III của em. Chỉ có 1 lần gặp ở a7III của em, nhưng bật lên được. Lý do là vì thẻ nhớ của em quá chậm, nên chụp 10fps a7iii vẫn đang viết vào thẻ.

1. Bác xem firmware a7II của bác có phải là ver. 4.0 khg.
    Menu ---> Setup --> Version
    Nếu chưa thì bác nâng cấp lên 4.0.

2. Back up các hình/video thẻ nhớ. Sau đó format lại thẻ nhớ trong meny a7mkII. (Có thể thẻ nhớ bị lỗi hoặc chậm)

3. Bác xem pin còn bao nhiêu %. Bác dùng pin chính hãng hay hiệu nào khác. Có thể pin bị hết/hư.

4. Re-set lại hết máy a7mkII. Nếu bác có app trong a7mkII (như Time Lapse) thì cần phải download lại.
    MENU ---> Setup ---> Setting Reset → Initialize

Sau đó bác thử lại xem sao. Nếu máy vẫn bị thì bác ráng nhớ lại chi tiết nó bị trong trường hợp như thế nào. Quay phim, đang chụp hay tự nhiên máy tắt? Có thay đổi setting gì không? Bác đang dùng thẻ nhớ nào. Bác đang dùng pin chính hãng hay pin hiệu khác, lúc đó còn bao nhiêu % vv...
    Nếu vẫn bị thử tháo pin & thẻ nhớ ra, đợi 5-7 phút, sau đó bỏ pin và dùng thẻ nhớ khác.

Còn vẫn bị thì em nghĩ tốt nhất nên đem ra bảo hành thôi.
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Em chưa sử dụng a7II và chưa gặp trường hợp nào y như bác với a7 & a7III của em. Chỉ có 1 lần gặp ở a7III của em, nhưng bật lên được. Lý do là vì thẻ nhớ của em quá chậm, nên chụp 10fps a7iii vẫn đang viết vào thẻ.

1. Bác xem firmware a7II của bác có phải là ver. 4.0 khg.
    Menu ---> Setup --> Version
    Nếu chưa thì bác nâng cấp lên 4.0.

2. Back up các hình/video thẻ nhớ. Sau đó format lại thẻ nhớ trong meny a7mkII. (Có thể thẻ nhớ bị lỗi hoặc chậm)

3. Bác xem pin còn bao nhiêu %. Bác dùng pin chính hãng hay hiệu nào khác. Có thể pin bị hết/hư.

4. Re-set lại hết máy a7mkII. Nếu bác có app trong a7mkII (như Time Lapse) thì cần phải download lại.
    MENU ---> Setup ---> Setting Reset → Initialize

Sau đó bác thử lại xem sao. Nếu máy vẫn bị thì bác ráng nhớ lại chi tiết nó bị trong trường hợp như thế nào. Quay phim, đang chụp hay tự nhiên máy tắt? Có thay đổi setting gì không? Bác đang dùng thẻ nhớ nào. Bác đang dùng pin chính hãng hay pin hiệu khác, lúc đó còn bao nhiêu % vv...
    Nếu vẫn bị thử tháo pin & thẻ nhớ ra, đợi 5-7 phút, sau đó bỏ pin và dùng thẻ nhớ khác.

Còn vẫn bị thì em nghĩ tốt nhất nên đem ra bảo hành thôi.
    Kiểu như thế này nè bác, nó hay bị lúc dưới đế bị nóng, với lại thẻ em dùng chỉ là sdxc thôi bác, em mới chuyển máy sang hệ ntsc và cập nhật firmware lens xong đến giờ thì chưa thấy bị. Có gì em sẽ update lên đây để ai bị như em theo dõi :D

Em mới bị lại các bác ơi :( cụ thể là em để chế độ video nhưng chưa quay, tầm 1p thì màn hình tự tắt (do em cào power sacing time) thì em nhấn liền nửa nút chụp để bật lên thì nó k lên luôn, đèn đọc thẻ thì nhấp nháy, tháo thẻ gắn vào cũng k đc mà tháo pin bỏ vào lại thì ok, lên trang nước ngoài kiếm thì thấy cũng có nhiều người bị, mà bị từ thời minolta luôn, thật sự thì rất hụt hẫng với sony luôn @@

Bác xui thật, mới chuyển qua sony mà gặp vấn đề.

Nếu là em, thì em sẽ....

- Đem ra bảo hành.
    hoặc
    - "sống" chung với nó. Tìm cách "tránh" (hình như máy bác bị là những lúc quay video?). Gặp lại thì tháo pin bỏ vào rồi tiếp tục...
    hoặc
    - bán đi, lấy $ đổi máy khác (crop a6400, a7III) hoặc trở về Canon.

Nhưng nếu nhìn vấn đề lạc quan chút, "ly nước nửa đầy" thì chỉ là vấn đề tháo pin bỏ vào thôi
    hm...

Ok bác, chắc phải để vậy dùng tiếp thôi :(

Angry

*Update:
    Do lỗi ngày càng nặng nên hôm bữa em có đem máy ra 151 Đinh Tiên Hoàng thì được họ báo là lỗi main cần thay, ok em thay và chiều nay nhận lại. Lúc nãy mở máy thử chụp MF thì phát hiện nút MF/AF bị hư Từ trước giờ em chưa thấy máy ảnh nào bị lỗi tào lao như này
    Sony đã cho em một cú sốc quá lớn, không thể tin được về chất lượng máy cũng như dịch vụ bảo hành của sony, máy em mua đến giờ được 20 ngày thôi. Thật sự thì em thấy kĩ thuật bên 151 Đinh Tiên Hoàng quá tệ. Rất nản luôn
    Canon ơi, anh nhớ em quá, một ngày nào đó anh sẽ trở về bên em....

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng