Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 31

Chủ đề: Sản phẫm từ SolidWorks

Quote Được gửi bởi LEARNER PERMIT View Post
    Bác Tom cho hỏi, máy của tôi chỉ có 1 đầu tool, như vậy mình phải dừng máy thay đổi tool cho phù hợp với chi tiết trên bản thiết kế? Sản phẩm của tôi dùng cho display, marketing . Software tôi dùng là Artcam và Ápire của hãng Vectric. Không biết khi set tool thì phần mềm hay máy CNC có comment để dừng thay tool không? Xin bác chỉ dẫn! Thanks!
    Cả tuần đi MaryLand săn đại bàng hôm nay mới trở lại trả lời cho anh Learner Permit.
    Các máy CNC nào củng có phần setup cho ngưng máy để thay tool. Nếu có thể thì setup 2 sets. Set 1 dùng lưởi cắt A cho tới khi xong và dừng máy rồi thay lưởi cắt B vào và chạy setup thứ 2.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Đẹp thiệt, học cái này ở đâu dzậy bạn

ôi trời, bác lôi tới SW vô đây luôn ah. Cháu - xưng vậy là đúng - là SV chuẩn bị ra trường nghành cơ khí đây, cũng vẽ SW được , CAD nhanh nhưng chẳng biết sau đi xin việc như thế nào nữa đây. huhuuhu. đi học thì toàn bị mấy ông thầy đè ép lặt vặt, mà lại toàn lý thuyết suông chán quá.h chỉ mong học Tiếng Nhật thật giỏi sau đi Japan để học nâng cao hơn về nghành. Vậy bên chỗ bác là chuyên về nghành thiết kế sản phẩm , hay kiêm luôn chế tạo vậy bác

chụp ảnh em thấy chụp bằng kim loại là khó nhất

mình cũng đang nghiên cứu cái này !

Bác Tom ở vùng San Diego có biết chỗ nào bán mouldings và medallions (làm nhà) không?

Mình lâu quá không vào mục này nên miss mấy câu hỏi của các bạn:

Quote Được gửi bởi DuyLinh1 View Post
    Vậy bên chỗ bác là chuyên về nghành thiết kế sản phẩm , hay kiêm luôn chế tạo vậy bác
    Đứa con trai dùng SW ngành thiết kế sản phẩm kiêm luôn chế tạo

Quote Được gửi bởi a4land View Post
    chụp ảnh em thấy chụp bằng kim loại là khó nhất
    Những ảnh cùa SW đều render từ hình vẻ không phải chụp với máy hình.
    SW có thể chụp hình với máy ảo đương nhiên là góc cạnh ánh sáng đều có thể tự set lấy như máy chụp ảnh thật và không bao giờ bị out of focus trử khi mỉnh cố ý. Các chất liệu (material) như gổ , cẫm thạch, sắt đá v.v. mình có thể cho vào vỉ thế render một vật thể kim loại sáng choang không khó như chụp hình thật.

Coi hình render từ SW với material là kim loại sáng của cây súng paint ball của tiệm nhà thiết kế và chế tạo:

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Bác Tom ở vùng San Diego có biết chỗ nào bán mouldings và medallions (làm nhà) không?
    Thường thì Molding và medalion mình vào những tiệm đặc biệt cho moldings và medallions ở gần nhà (mình không ở SD)

Tiệm này củng có ở SD
    Rockler Woodworking and Hardware Retail Store
    San Diego, CA
    Address Rockler Woodworking and Hardware
    8199 Clairemont Mesa Blvd
    San Diego, CA 92111

Phone (858) 268-1005
    Được sửa bởi The Old Man lúc 08:49 AM ngày 06-04-2013
    Hõi Ngả Bất Phân

Đang cố gắng nghiền mấy cái này mấy hôm nay, mong được học hỏi kiến thức của bác
    Trang điểm cô dâu đẹp ở Hà Nội

Bác chủ cho mình hỏi là nếu dùng Solidwork để làm khuôn đúc thì được không, mình chỉ rành về 3DsMark thì ko biết qua bên solid này có học nhanh được không ?

Quote Được gửi bởi luan7749 View Post
    Bác chủ cho mình hỏi là nếu dùng Solidwork để làm khuôn đúc thì được không, mình chỉ rành về 3DsMark thì ko biết qua bên solid này có học nhanh được không ?
    Quote Được gửi bởi Bò Vina View Post
    Cho em hỏi SolidWorks là sao?
    Trả lời chung cho hai câu hỏi.
    Solidworks là một software dùng để thiết kế cấu trúc một cơ phận trên máy vi tính với độ chính xác. Dùng SW thiết kế khuôn dúc hay thiết kế một vật dụng (part) là do khả năng của người dùng. Vì vậy chuyện làm khuôn đúc đương nhiên là phải được. Bạn củng có thể thiết kế với AutoCAD nếu bạn có khả năng.
    Hõi Ngả Bất Phân

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng