Trang 30 / 31 Đầu tiênĐầu tiên ... 2028293031 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 291 đến 300 / 305

Chủ đề: Nikon ra mắt D800 và D800E 36 triệu điểm ảnh

Ông bạn em cũng mới mua D800E giá có ~2.800$ tính ra xấp xỉ khoảng 60chai, hàng new 100% fullbox bên Úc ship về, tính ra bên ấy giá rẻ hơn VN mình phếch nhỉ. Lúc đầu em cũng chẳng tin D800E giá đó nhưng thực sự khi đập hộp cầm tận tay thì em đã tin là giá D800E có giá đó, em thắc mắc 1 điều là sao VN mình bán mắc hơn kinh quá.

Quote Được gửi bởi LeaWS View Post
    Ông bạn em cũng mới mua D800E giá có ~2.800$ tính ra xấp xỉ khoảng 60chai, hàng new 100% fullbox bên Úc ship về, tính ra bên ấy giá rẻ hơn VN mình phếch nhỉ. Lúc đầu em cũng chẳng tin D800E giá đó nhưng thực sự khi đập hộp cầm tận tay thì em đã tin là giá D800E có giá đó, em thắc mắc 1 điều là sao VN mình bán mắc hơn kinh quá.
    Có chuyện này sao? Em cũng đang ở Úc, và cũng đang muốn mua D800 từ lâu, vậy mà đến nay vẫn không mua được chỉ vì ghét giá ở đây quá cao so với Mỹ. Khi D800 mới ra, website www.d-d-photographics.com.au khá nổi tiếng với dân photography ở Sydney nhận pre-oder với giá bằng bên Mỹ (AUD 3.000) thì em lại chần chừ vì muốn chờ thêm reviews, tới khi máu quá vào check lại thì nó nhẩy lên $3.300, giận quá không thèm mua - ít lâu sau lại thấy lên $3.500. Em đọc số hóa thấy nói D800 ra mắt ở VN chỉ với khoảng USD 3.000 nên phôn về nhờ ông em mua giùm, té ra cũng chẳng có hàng! Đúng thời điểm viết những dòng này, em lại đang thấy Website đó bán với giá AUD 3,399, còn shop Camera House thì tới $3799 lận (Đô Úc từng cao hơn và hiện tương đương đô Mỹ). Bác có thể hỏi giúp em bạn bác mua ở đâu được giá đó giúp em không! Phần em thì vẫn hoài nghi vì xưa nay - giá cả nói chung và đồ điện tử nói riêng ở Úc có tiếng đắt đỏ, em vẫn thường phải mua từ Ebay và chấp nhận ship về từ Hongkong hay Mỹ. Cám ơn bác!

Giá này chắc UG mua quá :D
    K5-35f2 thế là đủ.

Bộ y tế Canada cảnh báo về pin Nikon D800, D7000

Cùng với Ủy ban an toàn sản phẩm tiêu dùng Mỹ, cơ quan này cho rằng người dùng cần loại bỏ ngay pin trên hai dòng máy nằm trong diện thu hồi.

Thông báo của Ủy ban an toàn sản phẩm tiêu dùng Mỹ và Bộ y tế Canada nhấn mạnh người dùng cần đổi pin bị lỗi ngay.
    Dù đã được Nikon thông báo thu hồi sản phẩm và đền bù miễn phí cho người sử dụng vào cuối tháng 4 nhưng hôm qua Ủy ban an toàn sản phẩm tiêu dùng Mỹ và Bộ y tế Canada vẫn đưa ra thêm cảnh báo về vấn đề này. Cụ thể, một số dòng pin trên D800 và D7000 bị ngắn mạch gây hiện tượng quá nóng và có thể gây bỏng cho người sử dụng.

Theo thống kê của hai cơ quan nói trên, có khoảng 5.100 chiếc tại Mỹ, 1.100 chiếc tại Canada và 195.000 chiếc trên khắp thế giới nằm trong diện này. Tất cả đều được sản xuất tại Nhật Bản hoặc Trung Quốc và bán ra tại Canada từ tháng 2 đến tháng 3/2012 và tại Mỹ từ tháng 3 đến tháng 4/2012.

Trong tuyên bố hồi tháng 4 của Nikon, hãng cho biết chưa có trường hợp người dùng bị ảnh hưởng nào được ghi nhận. Nhưng trong thông báo hôm qua, Ủy ban an toàn sản phẩm tiêu dùng Mỹ và Bộ y tế Canada khẳng định đã có trường hợp được ghi nhận bên ngoài thị trường Mỹ và Canada.

Người dùng có pin bị lỗi có thể được thay thế miễn phí.
    Nikon hiện đã thu hồi được lượng lớn các sản phẩm bị lỗi nhưng thông báo mới nhấn mạnh người dùng cần loại bỏ ngay lập tức các loại pin nằm trong diện thu hồi để đảm bảo an toàn cho thấy mức độ nghiêm trọng của vấn đề.

Các sản phẩm bị lỗi có ký tự thứ 9 là E hoặc F trong dãy 14 ký tự nằm trên mặt sau của sản phẩm. Người dùng cũng có thể truy cập trang hỗ trợ của Nikon tại đây để xem sản phẩm của mình có nằm trong danh sách hay không.

Nikon Việt Nam cho biết vẫn tiếp tục hỗ trợ đổi pin miễn phí cho các sản phẩm bị lỗi cho đến khi không còn người dùng sử dụng phải sản phẩm này.

Em mới đọc trên Số Hoá thấy có thông tin này, tổng cộng có 200.000 máy D800 và D7000 bị lỗi này, bác nào mua máy có số seri như thông báo thì cẩn thân ạ .

Quote Được gửi bởi milestone View Post
    Bộ y tế Canada cảnh báo về pin Nikon D800, D7000
    Em mới đọc trên Số Hoá thấy có thông tin này, tổng cộng có 200.000 máy D800 và D7000 bị lỗi này, bác nào mua máy có số seri như thông báo thì cẩn thân ạ .
    Cái này nikon đã ra thông báo lâu rồi mà bác, mấy bác nhà ta cầm D800 đều thấy bảo không nằm trong serie bị thu hồi.

Quote Được gửi bởi copysun View Post
    Có chuyện này sao? Em cũng đang ở Úc, và cũng đang muốn mua D800 từ lâu, vậy mà đến nay vẫn không mua được chỉ vì ghét giá ở đây quá cao so với Mỹ. Khi D800 mới ra, website www.d-d-photographics.com.au khá nổi tiếng với dân photography ở Sydney nhận pre-oder với giá bằng bên Mỹ (AUD 3.000) thì em lại chần chừ vì muốn chờ thêm reviews, tới khi máu quá vào check lại thì nó nhẩy lên $3.300, giận quá không thèm mua - ít lâu sau lại thấy lên $3.500. Em đọc số hóa thấy nói D800 ra mắt ở VN chỉ với khoảng USD 3.000 nên phôn về nhờ ông em mua giùm, té ra cũng chẳng có hàng! Đúng thời điểm viết những dòng này, em lại đang thấy Website đó bán với giá AUD 3,399, còn shop Camera House thì tới $3799 lận (Đô Úc từng cao hơn và hiện tương đương đô Mỹ). Bác có thể hỏi giúp em bạn bác mua ở đâu được giá đó giúp em không! Phần em thì vẫn hoài nghi vì xưa nay - giá cả nói chung và đồ điện tử nói riêng ở Úc có tiếng đắt đỏ, em vẫn thường phải mua từ Ebay và chấp nhận ship về từ Hongkong hay Mỹ. Cám ơn bác!
    Quote Được gửi bởi 123kts View Post
    Giá này chắc UG mua quá :D
    Em nói nghiêm túc chứ ko giỡn đâu, Bác có thể seek history bài của em, em có post 1 bài đập hộp em D800E của anh Vũ chung nhóm, các Bác có thể phone hỏi anh đó giá cả mua bao nhiêu thì biết.
    Mà D800E chứ ko phải D800 đâu nhé! Em thì bên Canon nhưng em cũng khá bất ngờ trước giá này, nhưng là ảnh nhờ bạn ảnh mua tại Nikon gì đó bên Úc, giá chắc chắn là như thế.

Em nói nghiêm túc chứ ko giỡn đâu, Bác có thể seek history bài của em, em có post 1 bài đập hộp em D800E của anh Vũ chung nhóm, các Bác có thể phone hỏi anh đó giá cả mua bao nhiêu thì biết.
    Mà D800E chứ ko phải D800 đâu nhé! Em thì bên Canon nhưng em cũng khá bất ngờ trước giá này, nhưng là ảnh nhờ bạn ảnh mua tại Nikon gì đó bên Úc, giá chắc chắn là như thế.
    Xin lỗi nếu đã lỡ làm bác buồn! Em không hề có ý ám chỉ bác không nghiêm túc, chỉ hoài nghi việc có thể mua với giá đó từ những nguồn chính thống. Em cũng nghe nói ở Úc còn có những nguồn khác mà tiếc rằng không được biết. Bởi vậy, em rất thành thực nhờ bác hỏi giúp em nơi bạn bác đã mua, có gì bác PM cho em nhé! Cám ơn bác!

Đưa add cho UG ship giá = 50% giá web thui.
    K5-35f2 thế là đủ.

Quote Được gửi bởi 123kts View Post
    Đưa add cho UG ship giá = 50% giá web thui.
    Bác có thể giải thích rõ hơn được không! Em thực không hiểu UG là gì.
    Này bạn, những dụng cụ tốt chẳng có gì sai trái cả, và nếu bạn có đủ tiền để chi cho nó thì tại sao không? Chỉ cần đừng bao giờ nghĩ rằng những thứ dụng cụ xa xỉ đó sẽ lao động thay cho bạn!
    (Câu này Em dành để tự răn mình!)

Trong thế giới hacker có 4 cấp.
    Cấp thấp nhất là shipper chuyên dùng tài khoản của người khác ( cc ) để thanh toán dân trong giới gọi là UG
    Bạn cần mua laptop dell bên uc = 50% giá web thì đưa add đây.
    "................
    K5-35f2 thế là đủ.

Trang 30 / 31 Đầu tiênĐầu tiên ... 2028293031 Cuối cùngCuối cùng