Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 62

Chủ đề: Việt Nam - Mã Lai 16/11

Việt Nam - Mã Lai 16/11

Trận đấu quan trọng quyết định vé đi tiếp ở AFF cup. Hồi xưa gặp những trận thế này, VN dù được đánh giá cao hay thấp thì đều té ngã, vì đủ thứ lý do, lúc thì bán độ, luc thì chạy ko nổi, lúc thì....
    Đã khá lâu em ko quan tâm xem tin bóng đá VN, vì nó ko có gì để đáng theo dõi. Cho tới giai đoạn dưới tay ông Park thì VN khởi sắc hơn hăn. 2 giải trước VN thi đấu tốt, nhưng có thể là nhất thời mà thôi. Hồi đó em cũng nói, phải chờ tới AFF cup, đội tuyển quốc gia thi đấu mới biết đá biết vàng.

Vẫn hy vọng VN chiến thắng, hy vọng vào lứa cầu thủ được bồi dưỡng từ các lò đào tạo trẻ. Hy vọng vào tay của thầy Park, em cũng tin là nếu VN thi đấu tốt ở giải này thì người hâm mộ sẽ luôn ủng hộ bóng đá VN.

Em vừa định kéo topic lúc trước em nói về bóng đá này trong đó bài cuối cùng em đã nói giải AFF hiện tại là câu trả lời xác thực nhất cho fans về khả năng HLV của ông. Nhưng nếu anh đã mở ra topic này em thấy OK dùng tạm với anh không kéo lên nữa.

Em nhớ là lần cuối cũng gặp Malai ngay tại sân nhà ở sân đối phương thắng nhẹ mà về thua lại 2-4 cho nên em chờ xem khả năng thi đấu trận đêm nay như thế nào đây. Em không bình luận gì cả và cũng không mong gì cả. Vì nếu bản thân thật sự là giỏi + HLV tốt sau những trận của U23 gần đây thì nó sẽ thể hiện ra thôi. Khi quay trở lại sẽ nói thêm nhiều hơn vì em đang chờ. Phi và Thai cũng không ngang tài lắm đó cho nên trận đêm nay mà để thua thì không có gì để nói đâu, vì đây là nơi ngang tầm đang có. Theo em thấy là Malai trong giải này không hay bằng hai thằng kia em đã nêu ở trên cho nên thắng là phải thắng không cần phải cầu nguyện.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

mình doán tỉ số trận này là = 1_1

kết quả - VN_MALAY : 2_0 ...chúc mừng ĐT-VN

Tuyển VN hôm nay đá rất nét. Chúc mừng...
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em chỉ coi hiệp 2, thấy đá khá ổn dù bị ép sân. Cái lạ là bị ép sân mà Mã Lai ko thể đưa banh tới vòng 16m, cái này là do tài của ông Park quá hay rồi.

Hồi xưa những trận thế này, VN bị đánh bầm dập, cuối trận sẽ bị chuột rút. Lúc đó em cứ tự hỏi tại sao cùng là dân trong khu vực, ốm đói như nhau mà mình chạy ko nổi? Phải chi so với thằng Tây thì ko nói.
    Cái bênh chuột rút mà chữa ko xong thì khỏi đá gì hết, hiện nay thì hết bệnh rồi. Nói chung là hôm nay có thể tự tin khi đối mặt các đội trong khu vực.

Như mình đã nói hôm trước, theo mình nhớ là lần trước ngay trên sân nhà cũng khoảng các cầu thủ lứa này mình thua nó 4 trái 2-4 đúng không dò tìm lại tỉ số rất dễ dàng nhưng mình nhớ rõ ràng là thua và cứ ỷ lại vì lượt đi thắng nó ngay sân nó mà tỉ số thấp. Trận hôm kia, theo mình đá là OK rõ ràng là bàn đầu tiên khả năng xử lý rất hay và nhanh và thiên về kỹ thuật vì phải đá vòng vào từ bên trái chứ góc đã bị khép nên đá thẳng là không ăn thua. Suốt hiệp mình xem nói chung là thủ môn không phải khó khăn nhiều như vậy rõ ràng là hậu vệ đã tốt hơn. Mình mong chờ lại trận đêm mai để xem khi gặp lại một đối thủ khó hơn và đá trên sân khách thì sẽ ra sao. Mình không có yêu cầu cao gì hết cả, thắng chung kết thì tất nhiên là hay lắm nhưng theo mình vào đến chung kết và đá một trận thật hay cho dù thua cũng là rất xuất sắc mình để ý ngoài Thái ra Phi vẫn là một đội nhiều ngoại binh và có thể là hay nhưng mình chưa rõ lắm phải chờ xem thêm. Giải này là một bài kiểm tra về khả năng thật sự rất là đúng và chính xác, mình mong chờ xem sẽ ra sao. Nhưng mình hoàn toàn khen ngợi trận Malay hôm nọ theo mình là đủ hay.

chiều nay 18.30h VN gặp myama - đây là 1 đội có nhiều duyên nợ với vN - trận đấu trên sân myama

- mình dự đoán : VN-MYA = 2_1

kết quả : VN-MYA = 0_0 trong 1 trận đấu trên chân của VN ....

Trậu đấu hôm qua cho mình một cảm giác rất lo lắng và sợ hãi vào những phút cuối cùng vì nếu không may lúc đó mà bị vào một cái là chỉ có nước chết thôi, mình đã rất lo lắng và cám ơn bóng đá và lòng tin yêu vào một bên đã cho mình cảm giác như vậy.

Theo mình thì trái đá vào hôm qua là hoàn toàn không việt vị đâu vì mình có biết chút đỉnh khi banh mà từ dưới văng lên là không bao giờ tính vào lỗi việt vị cả, vùng này nghèo nên trình độ thấp không có VAR thì không xem lại gì được cả. May là hòa.

Cảm giác lo lắng thật sự là khó tả lắm.

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng