Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Mới đổi sang tập chụp. [ canon 350 và ống tamron 70 - 200 ]

Mới đổi sang tập chụp. [ canon 350 và ống tamron 70 - 200 ]

Xin chào tất cả các ACE trong 4room
    Lởi nói đầu em xin chân thành cảm ơn mọi người đã dành chút thời gian để ghé đọc topic của em !
    Em gia nhập 4room nhà mình cũng lâu nhưng cũng hiếm khi có dịp gặp gỡ làm quen hay giao lưu với các ACE. Trước em làm ở lab nhưng về sau vì nhu cầu thời gian nên em đã nghĩ là và bắt đầu học chụp hình. Vì kinh tế em cũng ko được cao và nhà có sẵn máy và ống nên lôi ra tập tành chụp cho biết. Nói chung em cũng chưa biết gì về tốc và khẩu . phải làm như thế nào , trời nắng thì tốc bao nhiêu khẩu bao nhiêu em cũng không biết nên cứ để P mà chụp. Nói chung có tấm sáng tấm tối. và đây đa số là em chưa có xử lý hay photoshop gì cả. Mong các ACE chân thành góp ý về bố cục hay những gì em còn sai sót trong góc chụp hay tư thế các style của model như nào thì em xin chân thành cám ơn rất nhìu ạ.
    PS: Model là bạn gái em ạ.
    sau đây em xin show vài pic để các ACE đánh giá giúp em.

@ACE: có gì sai sót mong các ACE cứ tận tình chỉ bảo thêm
    @Mod: lần đầu em post topic thể loại này nên có gì sai sót mong mod lượng thứ bỏ qua cho em
    Thanks for read !!!

Đo sáng sai + không dùng hắt sáng hay flash = mặt mẫu tối hù.
    Chỉ chụp Hoa và hoa. Chỉ thích DOF mỏng nhưng chụp toàn out nét

Mình thấy bố cục tương đối, tuy nhiên ảnh thiếu sáng và độ tương phản thấp nên nhìn hơi đục. Bạn có thể dùng PS hoặc Lightroom để retouch lại

Quote Được gửi bởi Mitdac24581 View Post
    Đo sáng sai + không dùng hắt sáng hay flash = mặt mẫu tối hù.
    thanks bác. nhưng đo sáng sai là sao ạ ? em để mode là P ( nghe nói là auto khẩu và tốc , vì em không biết vụ này nên để P ) còn cái thứ 2 là tại vì chỉ có em và mẫu đi nên ko có hắt sáng . flash thì có cái 530 ex 2 nhưng không đem theo . thế bác có thể chỉ em đo sáng sao là đúng dc không ạ !

Quote Được gửi bởi butitbum View Post
    Mình thấy bố cục tương đối, tuy nhiên ảnh thiếu sáng và độ tương phản thấp nên nhìn hơi đục. Bạn có thể dùng PS hoặc Lightroom để retouch lại
    dạ thanks bác. nói đúng hơn là hình bị thiếu contrast bác. nhưng tại em muốn up hình gốc để có thể học hỏi thêm trong cái chụp của mình nên hì hì . dù sao cũng thanks bác. em có sử dụng PS để chỉnh lại hình ạ ^^

Ảnh tối thế bác :| không đo sáng ạ ? Ảnh tối làm mẫu xấu hẳn đi :|

Quote Được gửi bởi zerosix1995 View Post
    Ảnh tối thế bác :| không đo sáng ạ ? Ảnh tối làm mẫu xấu hẳn đi :|
    thanks bác . nhưng bác ơi em mới tập chụp thì làm sao biết đo sáng ạ ? đo như thế nào bác ? nếu 1 mẫu 1 chụp thì làm sao đủ dk sáng dc ?

ko có hắt sáng thì chỉnh lại độ sáng trên máy bạn ah!