Trang 15 / 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 244

Chủ đề: Hải đăng Mũi Kê Gà - Hàm Thuận Nam, Bình Thuận & Rock Water bay resort

Quote Được gửi bởi windypham View Post
    Cám ơn bác Xich Lo . Em nghĩ mọi người có thể tham gia sinh hoạt diễn đàn thì phải cám ơn các admin còn không hết nữa chứ có ai mà trách lỗi phải gì.
    Đúng như vậy! Vẫn còn chỗ treo ảnh là vui rồi và cám ơn admin đã âm thầm bảo trì sân chơi trong bấy lâu nay.

Chào cả nhà, em lại ‘bị’ một chuyến đi công tác luôn 3 ngày cuối tuần vừa qua.
    Hôm nay em mới vào lại VNphoto đầy hăm hở vì có chuyện muốn kể thì hơi ngỡ ngàng: một số bài em viết ở thead này bị biến mất. Nghĩ chắc mình vi phạm nội quy gì đó nên bị xóa bài, nhưng đọc lại một số tin thì em hiểu như bác Xich lo có thông báo, chỉ là lỗi kỹ thuật và Admin dù cố gắng nhưng không khôi phục được một số bài đã đăng.

Cá nhân em có cùng suy nghĩ với một số bác đã trả lời trước em. Em cám ơn Admin của trang VNphoto đã tạo lập diễn đàn này, bỏ công duy trì và còn theo dõi khắc phục lỗi kỹ thuật như chuyện vừa xảy ra.
    Cũng vì muốn có đóng góp lâu dài cho VNphoto nên em mới đóng tiền cho tài khoản bên Flickr để những ảnh mình up trên Flickr rồi nhúng kết nối qua trang VNphoto sẽ luôn được tồn tại trên VNphoto, không như một vài trang lưu trữ hình miễn phí khác.
    Nhân dịp này, em cũng xin ngõ lời nếu VNphoto có yêu cầu đóng góp để duy trì trang web/diễn đàn thì admin cũng cho em biết với luôn. Kính chúc các Admin luôn mạnh khỏe và theo dõi hỗ trợ thường xuyên.

Chừ viết lại những gì đã bị mất, còn bị lệ thuộc vào thời gian và cả cảm xúc nữa. Em cố gắng viết lại sau nếu được.

Về chuyến đi trong 3 ngày cuối tuần vừa rồi thì thiệt là kỳ lạ. Em nhớ lần cuối trong thread này, bác Văn Khoa có nhắc đến đời sống cư dân vùng biển, rồi những bãi biển phía bắc với cái tên Vũng Áng, Formosa (hình như có nói đến hai cái tên đó, nhưng chừ bị xóa mất rồi). Việc ở công ty em làm gần như chẳng có gì liên quan đến những chỗ đó cả, nhưng thật bất ngờ, đầu tuần rồi em có nhận một cái trát. Xếp gọi lên và nói: "Bây giờ đột xuất công ty có một việc ở Nghệ An, cậu xem có đi ra đó một hôm hay không?"
    Ôi thật là ăn mày gặp xôi gấc, chưa cần biết công việc gì em đồng ý ngay lập tức và xách giỏ lên đường. Vì em biết đi Nghệ An thì sẽ ngang qua Hà Tĩnh, ở Hà Tĩnh có biển Vũng Áng, có … gì liên quan đến biển cũng được.

(Hi vọng lần sau bác VK đừng nhắc đến đâu đó ở Nam cực nhé).

Do đầu tuần nên em khá bận. Em tạm treo cái hình rồi từ từ kể chuyện về chuyến đi của mình có liên quan đến biển cả hai Hải Đăng sau nghe.

[IMG]2021_04_17_07_48_IMG_8938 by Hieu Thien, on Flickr[/IMG]

[IMG]2021_04_17_07_48_IMG_8940 by Hieu Thien, on Flickr[/IMG]

[IMG]2021_04_17_07_52_IMG_8944 by Hieu Thien, on Flickr[/IMG]

[IMG]2021_04_17_08_36_IMG_8964 by Hieu Thien, on Flickr[/IMG]

[IMG]DCT_1387 by Hieu Thien, on Flickr[/IMG]

Chúc mọi người một tuần mới nhiều năng lượng tích cực.

Cám ơn bác chủ đã chia sẻ bộ ảnh rất chi tiết về chuyến đi, mình xin phép đưa ra trang chủ nha.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Cám ơn bác chủ đã chia sẻ bộ ảnh rất chi tiết về chuyến đi, mình xin phép đưa ra trang chủ nha.
    Kính gởi bác Anpham, em không biết bác đang nói ai. Riêng những bài viết của em thì bác cứ để trong thread này nhé.

Trong một status trước em đã nói về việc tạo thread mới. Em muốn dành cho những người yêu mến VNphoto, khi lần hồi mở đến những trang sau của thread sẽ có những món quà nho nho thú vị.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Bác apham cứ tự nhiên ạ. Em rất vui vì bác thích bộ ảnh.
    D850+17-35G2,85N,90G2,70-200FL,200-500;Z6,24-70f2.8S,28f2AIS,50f1.4AIS

Ngày mai là giỗ Tổ Hùng Vương, không phải đi làm, tranh thủ được nghỉ lễ em viết tiếp về chuyến đi của mình.

Chặng đường từ thành phố Đà Nẵng đến thành phố Vinh - Nghệ An hơi dài, 470km, để có thể đến nơi trong ngày nên xe xuất phát ở Đà Nẵng từ rất sớm. Qua khỏi đèo Hải Vân rồi mà trời vẫn chưa sáng hẳn. Do đêm trước mất ngủ, ngồi trên xe em cứ gật gù, mắt lúc nhắm lúc mở.

Cảnh làng chài Lăng Cô hiện ra trước mũi xe khi trời còn tối.
    [IMG]DCT_0951 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

Phía đông là chân đèo Hải Vân với doi cát quen thuộc ở mũi làng Lăng Cô.
    [IMG]DCT_0954 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

Lại tiếp tục gà gật, mở mắt ra lần nữa xe đã chạy qua khỏi thành phố hoa hồng: Đồng Hới, sắp hết tỉnh Quảng Bình. Trước mắt là một cảnh trời biển mênh mông. Mở map kiểm tra, vị trí này là chân đèo Lý Hòa. Em dừng xe lại để nghỉ ngơi và quả thật không tiếc khi quyết định dừng ở đây, bãi biển dưới chân đèo có cái tên thật ngộ Đá Nhảy.

Bãi cát trắng mịn, nhưng lại có mấy chú bò nằm đón khách. Hơi kỳ cục khi nghĩ không biết chúng thải phân đi đâu.

[IMG]DCT_0963 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

Lách qua mấy con bò hiếu khách là một dãy núi đá nhỏ nằm ra ngoài mép nước.

[IMG]DCT_0968 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

[IMG]DCT_0984 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

Bước luôn qua cái eo núi thì một khung cảnh ngoạn mục hiện ra.

[IMG]DCT_0987 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

[IMG]DCT_0988 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

[IMG]DCT_1045 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]
    Được sửa bởi hieuthien lúc 10:11 PM ngày 20-04-2021

Không gian ở đây thật yên tĩnh, nói chung là rất tuyệt.

Video1:
    [IMG]2021_04_15_12_54_IMG_8362 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

Video 2:
    [IMG]2021_04_15_13_00_IMG_8372 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

Hình chụp này để thể hiện kích thước của hòn đá.

[IMG]DCT_1033 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG].

[IMG]DCT_1020 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

[IMG]DCT_1017 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

[IMG]DCT_1036 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

[IMG]DCT_1039 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

[IMG]DCT_1043 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

Bãi đá còn kéo dài nhưng gặp lúc thuỷ triều dâng nên em không lội đi tiếp được, đành leo lên đình một tảng đá nhỏ để nhìn xuống.

[IMG]DCT_1048 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

[IMG]DCT_1050 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

[IMG]DCT_1053 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

Tạm biệt bãi Đá Nhảy và đèo Lý Hoà với một hình panorama làm bằng điện thoại, hẹn một dịp khác.

[IMG]2021_04_15_12_58_IMG_8367 by Hieu Thien, trên Flickr[/IMG]

Cám ơn bác hieuthien đã tiếp tục cho xem cảnh biển miền Trung. Khu biển chỗ Formosa và nhà máy nhiệt điện Vũng Áng coi như bỏ vì bị ô nhiễm. Nhưng chỗ “Đá Nhảy” thì đẹp thêm nhờ những ghềnh, tảng đá nhô ra biển.

Hi hi, bác tự hỏi những con bò thải phân đi đâu. Em thấy chúng thải phân cùng chỗ con người thải rác, ngay trên bãi biển chứ đâu!

Em đang ở Florida và có mấy tấm ảnh về Saint Augustine Lighthouse để chia sẻ. Ngọn hải đăng này cao 50 mét, bên trong có cầu thang cuốn với 219 bậc. Từ là một tháp canh của lính Tây Ban Nha vào năm 1737, ngọn hải đăng được xây vào năm 1823. Dù hiện giờ do một nhóm tư nhân cai quản, hải đăng vẫn còn hoạt động với ánh sáng màu trắng chiếu đều liên tục và cứ 30 giây sẽ có một tia sáng lóe lên.

Bên ngoài.

Tower 2 by Dat's Photos, on Flickr

Tower 1 by Dat's Photos, on Flickr

Bên trong, từ dưới đất ngó lên đỉnh.

Stairs 3 by Dat's Photos, on Flickr

Từ trên nhìn xuống.

Stairs 1 by Dat's Photos, on Flickr

Cận cảnh của 1st order Fresnel lens.

Lantern 1 by Dat's Photos, on Flickr

Video dài 1 phút cho thấy “đèn kéo quân” đang quay. Các bác hạ volume xuống vì tiếng gió rất to.

IMG_0992 by Dat's Photos, on Flickr

Lại gặp du khách này nữa! Chán thật!

Stairs 2 by Dat's Photos, on Flickr

Trang 15 / 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... Cuối cùngCuối cùng