Trang 13 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 163

Chủ đề: Góc ảnh Canon 6D Mark II

Quote Được gửi bởi Lowlight View Post
    Cá nhân em thấy không thích con này ở chỗ nó chỉ có 1 khe thẻ. Cái em thích thì nhiều:

+ Màn xoay lật, cảm ứng live-view chạm chụp (chụp khẩu lớn rất chính xác khi lấy nét), phát hiện khuôn mặt, em có cảm giác con 6D2 này là dòng lai giữa DSRL và Mrl vậy đó.
    + AWB-W phát huy tốt khi chụp trong môi trường đèn vàng.
    + Nhẹ.

Và cuối cùng là iso con này, nói nó tệ cũng đúng mà không tệ cũng đúng, cá nhân em trải nghiệm thấy ở iso thấp nó khử rất chán nhưng iso càng cao nó lại khử càng tốt.

Firmware 1.0.4 là mới nhất của em nó, em xài thấy bình thường chưa phát sinh gì.

Tóm lại, một là mua hai là không mua thôi bác. Chứ bác mua mà không hạ quyết tâm sống với điểm yếu của nó thì kiểu gì cũng thấy nó tệ. Chúc bác sớm tìm được ý trung nhân
    Thanks bác nhiều nhé! Và em cũng đã cọc 1 em 6D2 chiều nay. Thứ 7 nhận hàng.

Lên ảnh với anh em :D.

[IMG]IMG_5713 by Vân Anh Nguyễn, on Flickr[/IMG]
    Đẹp quá bác! Lâu quá mới thấy bác post ảnh ^_^

Và cuối cùng là iso con này, nói nó tệ cũng đúng mà không tệ cũng đúng, cá nhân em trải nghiệm thấy ở iso thấp nó khử rất chán nhưng iso càng cao nó lại khử càng tốt.

Tóm lại, một là mua hai là không mua thôi bác. Chứ bác mua mà không hạ quyết tâm sống với điểm yếu của nó thì kiểu gì cũng thấy nó tệ. Chúc bác sớm tìm được ý trung nhân
    DR của 6D2 kém hơn 6D1 ở iso thấp nên nó noise hơn và nếu kéo vùng tối thì ảnh nhiều color noise hơn khá rõ là hiển nhiên bác ạ, còn đúng như bác nói, cưới nó về rồi thì phải tìm cách tận dụng triệt để khả năng của em nó (chất ảnh hơn 5D3 ở mọi iso là chắc chắn).

Góp vui với các bác tấm ảnh mùa xuân.

"Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Quote Được gửi bởi phaple2002 View Post
    Thanks bác nhiều nhé! Và em cũng đã cọc 1 em 6D2 chiều nay. Thứ 7 nhận hàng.
    Chúc mừng bác, chúc bác hạnh phúc với em nó

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Đẹp quá bác! Lâu quá mới thấy bác post ảnh ^_^
    Cám ơn bác động viên về ảnh, vâng dạo này em không có time đi chụp lắm nên không ăn chơi theo các bác được nhiều

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    DR của 6D2 kém hơn 6D1 ở iso thấp nên nó noise hơn và nếu kéo vùng tối thì ảnh nhiều color noise hơn khá rõ là hiển nhiên bác ạ, còn đúng như bác nói, cưới nó về rồi thì phải tìm cách tận dụng triệt để khả năng của em nó (chất ảnh hơn 5D3 ở mọi iso là chắc chắn).

Góp vui với các bác tấm ảnh mùa xuân.
    Ảnh bác nhìn đã quá, trong veo luôn

Vâng, như bác nói ban đầu em cảm thấy rất khó chịu khi kéo ảnh 6d2, thậm chí chỉ muốn bán quách về Nikon lại cho khỏe, mãi về sau này mới thấy được lợi thế của em nó và yêu luôn bác ạ.

P.s: Chúc các bác cuối tuần vui vẻ và nhiều ảnh đẹp

Cám ơn bác động viên về ảnh, vâng dạo này em không có time đi chụp lắm nên không ăn chơi theo các bác được nhiều
    Gần đây anh em ít lên đây chơi, có bác & bác talent up là vui rồi lâu lâu có thêm bác president

Chúc mừng bác, chúc bác hạnh phúc với em nó

Vâng, như bác nói ban đầu em cảm thấy rất khó chịu khi kéo ảnh 6d2, thậm chí chỉ muốn bán quách về Nikon lại cho khỏe, mãi về sau này mới thấy được lợi thế của em nó và yêu luôn bác ạ.

P.s: Chúc các bác cuối tuần vui vẻ và nhiều ảnh đẹp
    Hix, Cảm giác đầu tiên là build trông khá là ọp ẹp, em gắn vào cái 24-105f4L, cảm giác cứ bị chúi đầu xuống đất, cảm giác hơi mất cân bằng so với 7D hoặc 5D3 (cảm giác muốn trả lại máy). Tuy nhiên công nghệ mới nên cũng muốn vọc thử các chức năng thế nào.
    Bắn phát đầu tiên ngược sáng (ISO 100), em dùng CC kéo shadow lại thì hơi bị viền tím và noise trông khá rõ. Ở 1 góc khác, em đẩy ISO lên 1600 thì tạm ổn mà vẫn còn noise. Vụ ISO thì trải nghiệm từ từ rồi cũng có kinh nghiệm.
    Hôm qua giờ bận quá nên cũng chưa cầm máy nhiều. Các bác cho em thêm kinh nghiệm cầm máy với. Thanks.
    Hy vọng sẽ có những bức ảnh đẹp phục vụ các bác.
    Canon 40D + 24-105f4L + 50f1.4USM

Thử nghiệm khôi phục khi chụp ảnh thiếu sáng.

6DII file limit by Khanh Nguyen, on Flickr

Quote Được gửi bởi phaple2002 View Post
    Hix, Cảm giác đầu tiên là build trông khá là ọp ẹp, em gắn vào cái 24-105f4L, cảm giác cứ bị chúi đầu xuống đất, cảm giác hơi mất cân bằng so với 7D hoặc 5D3 (cảm giác muốn trả lại máy). Tuy nhiên công nghệ mới nên cũng muốn vọc thử các chức năng thế nào.
    Bắn phát đầu tiên ngược sáng (ISO 100), em dùng CC kéo shadow lại thì hơi bị viền tím và noise trông khá rõ. Ở 1 góc khác, em đẩy ISO lên 1600 thì tạm ổn mà vẫn còn noise. Vụ ISO thì trải nghiệm từ từ rồi cũng có kinh nghiệm.
    Hôm qua giờ bận quá nên cũng chưa cầm máy nhiều. Các bác cho em thêm kinh nghiệm cầm máy với. Thanks.
    Hy vọng sẽ có những bức ảnh đẹp phục vụ các bác.
    Bác xem máy có mở D+ không?, nếu có bác tắt nó đi vùng tối nó sẽ đỡ nosie hơn.

P.s: hi vọng bác sớm up ảnh với anh em

6d2 focus và màu sắc tốt. Dễ làm màu.

6DII before & after by Khanh Nguyen, on Flickr

Bác xem máy có mở D+ không?, nếu có bác tắt nó đi vùng tối nó sẽ đỡ nosie hơn.

P.s: hi vọng bác sớm up ảnh với anh em
    Đây là kỷ niệm shot đầu tiên của em với 6D2, và cứu sáng bằng CC.

BEFORE

AND AFTER
    Canon 40D + 24-105f4L + 50f1.4USM

Trang 13 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... Cuối cùngCuối cùng