Trang 690 / 814 Đầu tiênĐầu tiên ... 190590640680688689690691692700740790 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 6,891 đến 6,900 / 8133

Chủ đề: Góc ảnh full frame cho Sony (A850, A900, RX1, A7, A7R...) và film 35mm của Minolta.

Quote Được gửi bởi Konami View Post
    Thích Voigt nên em lại về sony.
    [url=https://flic.kr/p/2gQiyb4][/ủl
    Wow, hình của Bác Konami nhìn lung linh

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    .. Sẵn Flickr đang có offer 25USD gift card khi mua sản phẩm Peak Design nên thôi upgrade luôn. Hôm nay em vừa nhận được "new" toy từ Japan: Manual Focus Nikkor Zoom lens 100-300mm f/5.6 ...
    New toy
    @Bác Joseph: nếu xác định theo hobby này lâu dài thì nên join Bác ợ. Hi vọng tương lai Flickr ko tăng fee. Chứ nếu tăng fee theo dung lượng thì mệt.
    Bác có ống Tele mới tha hồ bắn chim cò, máy bay. Ống này nhìn slim chứ bulky như mấy ống đại bác, mang đi du lịch chắc cũng dể. Hóng hình chụp ống Tele này của Bác. Mà Bác mua gì của Peak Design vại? Tò mò chút :-)

Eh... Bác có đồ chơi mới, em cũng có đồ chơi mới. Bữa nào rảnh sẽ up hình lên Bác coi.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    A9 và Sigma 50A for Nikon

KA900310-Edit-Edit
    @Đại gia bán thận: hình quá nuột. Còn tấm nào hot hơn ko Bác? Uhm ... câu này nghe hơi quen quen. hehe Bác yên tâm. Lần trước em chỉ nói đùa. Thấy Bác xài súng ống đại bác hạng nặng, tưởng đâu Bác cũng dân hầm hố. Ai dè mới đùa 1 câu Bác dẹp hết hình. Hay bữa đó Bác ăn chicken hơi nhiều? Có mấy tấm hình semi-nude nghệ thuật thôi mà. Dân đầu óc đen tối si diễn này nọ trong đây chắc chỉ có mình em. Hậu quả con nít mới lớn tối ngày luyện xxx movie nó vậy. Bác thông cảm. Treo vô tư đi Bác.

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    anh úp lên cho vui lolz em chơi ở đây lâu năm em thấy thread sony khá yên bình hơn cả can lẫn nik lolz ..
    Thank you Bác Peter. Sẽ vào đây treo hình mỗi khi có thời gian. Chỉ sợ một lúc nào đó các Bác ngán ngẩm ... chẹp thằng này trình ko tới đâu suốt ngày nhào dô chiếm sóng.

Oceanogràfic Restaurant in the City of Arts and Science (Valencia/Spain)

DSC08340 - L'Oceanogràfic (Valencia/Spain) by Romeo (TM), on Flickr

Dàn đèn trên trần nhà của Oceanogràfic Restaurant. Thấy hay hay nên chụp. Tính làm thêm tấm nửa từ dưới lên nhưng restaurant tới giờ đóng cửa nên thôi.

DSC08342 - Restaurant Lighting in L'Oceanogràfic (Valencia/Spain) by Romeo (TM), on Flickr
    Được sửa bởi BonVoyage lúc 11:25 PM ngày 07-08-2019

Thể theo lời yêu cầu của bác BonVoyage, em đăng hình full nude không che nhé.

_X2_3419 by kevinle4230, on Flickr

Sigma 35mm F1.2 ngàm Sony đấy bác. Mai em up hình chụp từ em nó cho các bác xem.

Mấy hình kia bị xoá chắc là do em xoá hình giảm dung lượng trên Flickr. Giờ xoá nhiều quá chả nhớ tấm nào với tấm nào nữa.

Dạo này chán chụp nude toàn thân rồi, úp úp mở mở thấy nó thú vị hơn.

KA900333-Edit by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

Wow nhiều hình quá, đủ thể loại, úp úp mở mở hay mở toàn diện đều đẹp cả. Bác kevinle lại thêm đồ chơi mới.
    Hâm mộ bác thật, vừa gear tốt & skill chụp ảnh đủ thể loại mà cái nào cũng đẹp :-)

@BonVoyage: em và bác kevinle đã up hình new gear rồi đấy, nghe bác nói bác cũng có new toy thì mau mau up để em chia vui với.

Về Peak Design thì em nghĩ đa số ai cũng đều sắm cho mình ít nhất 1 dây đeo camera. Em cũng vậy. Lần này có 25USD từ flickr thì em dùng mua thêm một dây PD camera strap đeo cổ tay.

Hôm cuối tuần mang cái tele Nikon ra thử. Nói chung rất hài lòng về độ sharp cũng như gọn nhẹ. Chỉ là vì Manual Focus nên chụp tĩnh thì được chứ dùng chụp action thì khó. Chụp ngược sáng thì viền tím nặng, nhưng vô LR kéo chỉnh 1s là xong!
    Vườn nhà em thì cũng có chim chóc lâu lâu đậu, sóc thì cứ tung tăng trên hàng rào nên cũng thích chụp chơi. Lens AF zoom thì $ quá tầm với nên cuối cùng chọn Nikon này: thêm ngàm adapter mà vẫn dưới 100CAD.
    f/5.6 - Action with MF by Joseph luong, on Flickr
    hm...

Như đã nói trên, em gửi các bác xem hình sample của Sigma Art 35mm F1.2 ngàm E. Đây là hình jpeg xuất ra thẳng từ máy, không qua chỉnh sửa. Và ánh sáng hoàn toàn là ánh sáng tự nhiên.

KA900755 by kevinle4230, on Flickr

Đây là hình từ Sony A9, Sigma Art 50mm ngàm Nikon em dùng Adapter. Cũng là ánh sáng tự nhiên và không qua chỉnh sửa

KA900810 by kevinle4230, on Flickr

Còn tấm này là lúc mặt trời sắp mất tiêu rồi, không còn ánh sáng nên phải chơi đèn. 1 đèn dùng strip box bên phải camera đánh vào mẫu. Dùng đèn có lợi thế là mình điều khiển được những gì mình muốn thấy. Nên bầu trời lúc hoàng hôn và màu sắc xung quanh mới nổi lên như vậy. Tấm này chụp với lens Sony 24-105 tại 79mm.

KA900855-Edit by kevinle4230, on Flickr

Chúc các bạn một ngày an lành.

Cho mình ké 1 tấm chụp bằng 35 ART ko chỉnh sữa . mấy bác chụp đẹp wa .
    DSC09576 by Sato Nguyen, trên Flickr

Zeiss 16-35 f4

Zeiss 24 70 F4

Georgia State Capitol by Dan T Do, on Flickr

Tòa nhà này nằm ở thành phố Atlanta, bang Georgia, được hoàn thành vào năm 1889. Phần màu vàng ở mái vòm là một lớp vàng rất mỏng được mạ lên, trọng lượng khoảng 560 grams ( giá trị khoảng 30,000 USD ).
    Được sửa bởi dtdan89 lúc 06:15 AM ngày 12-08-2019
    Red Blood - Yellow Skin

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Wow nhiều hình quá, đủ thể loại, úp úp mở mở hay mở toàn diện đều đẹp cả. Bác kevinle lại thêm đồ chơi mới.
    Hâm mộ bác thật, vừa gear tốt & skill chụp ảnh đủ thể loại mà cái nào cũng đẹp :-)

@BonVoyage: em và bác kevinle đã up hình new gear rồi đấy, nghe bác nói bác cũng có new toy thì mau mau up để em chia vui với.

Về Peak Design thì em nghĩ đa số ai cũng đều sắm cho mình ít nhất 1 dây đeo camera. Em cũng vậy. Lần này có 25USD từ flickr thì em dùng mua thêm một dây PD camera strap đeo cổ tay.

Hôm cuối tuần mang cái tele Nikon ra thử. Nói chung rất hài lòng về độ sharp cũng như gọn nhẹ. Chỉ là vì Manual Focus nên chụp tĩnh thì được chứ dùng chụp action thì khó. Chụp ngược sáng thì viền tím nặng, nhưng vô LR kéo chỉnh 1s là xong!
    Vườn nhà em thì cũng có chim chóc lâu lâu đậu, sóc thì cứ tung tăng trên hàng rào nên cũng thích chụp chơi. Lens AF zoom thì $ quá tầm với nên cuối cùng chọn Nikon này: thêm ngàm adapter mà vẫn dưới 100CAD.
    Quá hời rồi bác Joseph. Vườn nhà em cũng thỉnh thoảng có mấy chú sóc cứ tia tia mấy cây bắp.

Món PD bác mua cuff hay clutch? Em thì dùng cuff khi đi loanh quanh, còn chụp này nọ lâu tý thì dùng cái lite strap, đeo kiểu sling, đỡ mỏi hơn, bữa nay đi bộ 1 buổi quanh trung tâm thành phố mà lại dùng cuff nên hơi mỏi :D
    Red Blood - Yellow Skin

Quote Được gửi bởi Konami View Post
    Thích Voigt nên em lại về sony
    Hình lung linh quá bác Konami, em cũng thích con 15mm của Voigtlander, đang suy nghĩ về em nó, thích nhất lens của Voigtlander ở cái sunstar 10 cánh, có chăng thì chỉ có thêm Zeiss Loxia là có, mỗi tội giá dòng Loxia hơi cao quá.

P.s: nutriboots - nhà tài trợ chính thức giải ngoại hạng Anh :D
    Red Blood - Yellow Skin

Quote Được gửi bởi dtdan89 View Post
    Quá hời rồi bác Joseph. Vườn nhà em cũng thỉnh thoảng có mấy chú sóc cứ tia tia mấy cây bắp.

Món PD bác mua cuff hay clutch? Em thì dùng cuff khi đi loanh quanh, còn chụp này nọ lâu tý thì dùng cái lite strap, đeo kiểu sling, đỡ mỏi hơn, bữa nay đi bộ 1 buổi quanh trung tâm thành phố mà lại dùng cuff nên hơi mỏi :D
    Mình sử dụng PD strap đeo cổ, nhưng cột vào một bên (xem hình cái A9 phía trên) và đeo kiểu sling. Đeo kiểu này đỡ mỏi cổ và có thể đeo hai máy hai bên.

Trang 690 / 814 Đầu tiênĐầu tiên ... 190590640680688689690691692700740790 ... Cuối cùngCuối cùng