Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 56

Chủ đề: Lưu ảnh trên Google Photos có OK không?

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Em xem được ảnh của bác hien2008. Còn lại đều "tèo" hết :D

Em xem lại ảnh của mình trên flickr. Tưởng ít hóa ra hơn 3000 tấm. Với mức giá 50us bây giờ còn ổn, nhưng nếu nó chơi double thì mệt, vì ngày càng nhiều ảnh, phải dính vào như bị nghiện ko rời ra được.
    Dạ bác nói đúng: Vấn đề của em là càng chơi ảnh càng nghiện, mà thằng Flickr nó là nơi lưu giữ và chia sẽ ảnh quá tốt... biết sao đây? Không lẽ cai ;(
    Được sửa bởi Vuila9 lúc 04:14 AM ngày 16-11-2018
    Ba vạn 6 ngàn ngày, chỉ là kiếp phù vân ?

Quote Được gửi bởi hatcat141 View Post
    Không biết mình hiểu có đúng không. Google cho mỗi tài khoản 15GB miễn phí, dung lượng này sử dụng chung cho các dịch vụ lưu trữ của Google gồm: Google Drive, Email và Google Photos.
    Như vậy thì việc lưu trữ ảnh trên Google Photos khá là giới hạn. Kể cả là ta dùng toàn bộ 15GB để lưu giữ ảnh (thực tế không bao giờ được vì còn phải dành chỗ cho email) thì cũng chỉ lưu được tối đa 2000 đến 3000 ảnh (đấy là tính sơ sơ mỗi ảnh khoảng 5-6 MB, thực tế với các máy chấm cao thì ảnh to hơn nhiều).
    Còn nếu mua thêm dung lượng của Google thì không hề rẻ, và không có unlimited như fickr.

Mình đọc thông tin về dung lượng tại đây.
    https://drive.google.com/settings/storage
    Hi, anh

Em đã đọc lại thông tin chính thức của Google về vấn đề này, và em hiểu sau khi em đọc thông tin chính thức đó như sau:

1. Nếu như anh lưu hình và video trên đó mà hình dưới 16GB một tấm và video không hơn 1080 (hay gọi là HD) thì dung lượng này không tính vào Google Drive quota của anh. Cái drive này sẽ hiểu là nơi anh giữ email và cả docs).

2. Nếu ngược lại thì bất cứ cái nào hơn limit ở điểm một thì nó sẽ ghi vào trong google drive storage của anh. Free hiện tại cho mỗi account là 15GB. Sau đó option mua thêm sẽ là 100GB, rồi 200, 1TB rồi 2TG đến cao hơn nữa. Em không thấy có option mà mua cho unlimited storage, có thể có nhưng đến 20TB một năm đã đóng vài trăm thì unlimited sẽ rất đắt và không phổ thông.

Em có lưu hình trên GP và em kiểm tra nó ghi size thì ở phần Google Photo nó ghi là zero nghĩa là nó không tính vào trong 15GB free em có cho google account. Anh sẽ cần phải xem lại cái lưu của anh và xem coi nó có tính vào size này không.

Ngoài ra, theo em biết Google không giới hạn anh tạo ra accounts cho mỗi lần free 15GB cho nên nếu như anh không cần phải chỉ có một account thì anh có thể tạo ra thêm để lấy thêm. Nhưng theo em thấy, thật sự mua đến mức 2TB mà chỉ trả khoảng 10 đồng gì đó một tháng thì OK nếu cần phải có thêm vì 2TG đã là lớn để lưu.

Ở một điểm khác mà em phải cần lưu ý, sau khi Flickr nằm trong Yahoo bị bán đi thì cả hai thằng quản lý mới cũ về khả năng an toàn thông tin của nó em vẫn tin tưởng Google hơn. Néu mình chỉ vì một giá rẻ nào đó mà mình chọn thằng mà bị hacker nó ăn cắp hết cả database của thằng bán do bảo mật kém thì không hay. Cho nên, nếu phải mua storage em sẽ chọn Google hay Amazon.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 07:51 AM ngày 16-11-2018 Reason: Sửa chính tả
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Chào các Bác.
    Mình chèn ảnh theo chỉ dẫn của anh Apham.
    Có lưu ý là trứơc khi copy lấy link ảnh phải vào album chứa ảnh muốn chèn: mình đã thử làm

chọn thêm chia sẻ:

Các bác thử xem sao.
    Máy: có 1 cái, Ống: còn thiếu mấy cái.

Sao vnphoto không cho tải ảnh trực tiếp như facebook nhỉ. Nếu được tải trực tiếp thì vừa nhanh vừa khỏi mất công tìm trang trung gian!...

Em thử xem có lên hình ko.

Update: Thật tệ là em up hình từ GP lên thì chỉ mình em xem được. :(
    Được sửa bởi tuanzs lúc 03:26 PM ngày 21-11-2018
    Nokia 1202

Quote Được gửi bởi jerjely View Post
    Sao vnphoto không cho tải ảnh trực tiếp như facebook nhỉ. Nếu được tải trực tiếp thì vừa nhanh vừa khỏi mất công tìm trang trung gian!...
    Bạn tuanzs, mình không thấy hình gì của bạn hết chỉ thấy một dấu tròn giống như bảng hiệu cấm đi vào vậy đó bạn.

Bạn jerjely, hiện tại do sự phổ biến của mạng xã hội forum không còn update kỹ thuật nữa cho nên bạn thấy gì ở đây là dùng cái đó thôi điều bạn hỏi thì không có bạn ơi.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Vậy là ko có ai có cách nào để up hình àh, chắc e phải chia tay Vnphoto thôi, buồn ghê :(

Quote Được gửi bởi SanHoBien View Post
    Vậy là ko có ai có cách nào để up hình àh, chắc e phải chia tay Vnphoto thôi, buồn ghê :(
    Sao bác không up lên vnphoto để lấy link ảnh post lên 4r ?

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Sao bác không up lên vnphoto để lấy link ảnh post lên 4r ?
    Vnphoto cho up ít ảnh quá bác àh, e up lên flickr được 12.062 ảnh rồi :(

Quote Được gửi bởi SanHoBien View Post
    Vnphoto cho up ít ảnh quá bác àh, e up lên flickr được 12.062 ảnh rồi :(
    Chịu thôi bác, nếu VNPhoto mở host cho anh em up thoải mái thì cháy túi ngay và luôn. Site cũng cầm cự hơn chục năm nay như vậy rồi.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng