Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 51

Chủ đề: Chân dung trắng đen

Quote Được gửi bởi hama bien View Post
    Nghe ông nói chuyện thấy ông cũng có vẻ là người hiểu chuyện ,nhưng từ đầu đến giờ tui thấy ông đưa hình lên ông thấy ai khen ông biết chụp hình không ? Cũng may là chưa chửi đó chứ ,ngu mà lì ,tui nói từ đầu là trình tui kém cõi ,mà đã kém mà thấy hình ông còn xấu vậy ,hic một là ông quá cao siêu ,giống như là vị vị nhân những người như vậy thì chỉ phục vụ cho bản thân mình và thỏa cái cá nhân mình thôi .Hai là ông còn kém cõi lắm lắm .giờ có ai mà đưa hình ra thì ông cũng lôi ra mà đập lại cho sướng hả ,hoho ! Đang tôpic của ông tui tôn trọng và để mọi người cùng bàn tán chứ ,ông là diễn viên chính mà tui vào quấy phá làm gì .
    Lẽ ra tui vào coi cho vui thôi vì biết mình còn kém cõi ,nhưng tính tui thẳng lắm ,đọc bài thấy ngứa mắt quá vì cái cách ông hành xử không giống một người biết chuyện mà quá ấu trĩ nên phản cảm quá vào quất mấy câu cho ông sáng mắt ,hehe !
    =)) vấn đề là có dám lôi hình ra cho người ta đập ko, hay là ở nhà khóc thút thít

Quote Được gửi bởi ShinjaVn View Post
    Haizz vấn đề của thằng cu này là thế này, các bác cứ đi vào cái vấn đề chính tức là kỹ thuật và cách biên tập của một tấm ảnh chứ ko phải là cứ ngồi chê nó chụp xấu rồi thành đâm chém nhau. Cái vấn đề ở đây chả phải nó chảnh hay ko chảnh nhưng các bác cứ nói nó chảnh mà ko xoắn vào cái vấn đề tại sao tấm ảnh nó xấu nên nó sẽ xoắn lại các bác đau đau đấy :D.

To aki : Bản thân tao thấy mày nên nhấn 1 vài chỗ sáng hơn 1 tẹo để làm nổi mẫu lên 1 tí là đẹp rồi :D
    =)) vấn đề ở đây là chuyện làm chủ động trong việc bấm máy, các thể loại vấn đề ảnh thì đek dám lôi ra bàn, cứ ông ổng tiếp thu với chả tiếp nhận, nói đc câu nào đáng tiếp thu? đẹp xấu bàn làm gì, mỗi thằng 1 kiểu, nhưng ngu mà còn có tỏ ra nguy hiểm, đến lúc hỏi lại nhũn như chi chi, có ích phỏng?

P/S: qua flickr tao để xem các thể loại sáng chói lòa, ^^ đây chỉ có ảnh đen tối thôi

Ảnh của ông là đen đen chứ ko phải trắng đen. Tôi nghĩ ông sẽ nổi tiếng trên 4rum này sớm thôi, vì mấy cái thứ scandal vớ vẩn như này :D
    Nhưng mà nếu ở ngoài đời thường mà nói chuyện như này thì tôi sẽ đập ông vỡ mặt cho bớt bố láo )

Ở đây ko có éo bác chủ oi,có éo thì về nhà mà éo đi nhé

em đã xem 3 bức hình trên flickr mà bác chủ topic muốn làm theo
    trước tiên nói tóm gọn là bác đang có ý tưởng nhưng làm chưa tới.
    đầu tiên và về ánh sáng , 3 bức kia có nguồn sáng chủ đạo rất hay, còn ảnh của bác thì lờ nhờ ko rõ ràng (em nhấn mạnh là ko nói đến ba cái vụ contrast)
    sau đó là về pose, mẫu của bác pose khá gượng và ko thể hiện cảm xúc rõ ràng.
    bố cục: em có cảm giác là bác rất lười, đứng yên 1 chỗ và hét: ê em mẫu, hãy làm thế này thế kia, xong cứ vậy mà chụp... tóm lại là bác ít chịu bỏ sức đầu tư cho xứng tầm với cái ý tưởng mong muốn...

những tấm ảnh mà bác tham khảo, có tiền cảnh, hậu cảnh rất tốt, công phu và kĩ lưỡng, nó là nội dung quan trọng của bức ảnh, bác thì khá lười ko set up khung cảnh gì cả....
    nếu bác có ý tưởng muốn thực hiện lại 1 xê ri , 1 kiểu nào đó theo 1 bức ảnh mà bác tâm đắc , trước tiên bác cần phân tích ra bức ảnh đó thành công ở chỗ nào,cái độc đáo của nó là gì, yếu tố nào là chính nên bắt chước nguyên xi, yếu tố nào mình có thể chế biến thêm.... v.v...

dù sao thì cá nhân em vẫn thích những xê ri ảnh có ý tưởng, có đầu óc 1 chút hơn là những bức ảnh vô hồn, cứ đè mẫu ra mà chụp. cho nên em ủng hộ bác chủ thực hiện lại xê ri này 1 cách thấu đáo, nghiêm túc hơn. Hiện nay bác làm quá hời hợt. Nếu bác ko có nhiều thời gian đầu tư cho đáng thì ko nên theo đuổi những thể loại ý tưởng này nữa.

bác nên thực hiện lại bộ ảnh ?
    Được sửa bởi condaohailuoi lúc 10:25 PM ngày 04-05-2010

Cảm ơn bác chủ đã cho xem ảnh. em cũng đã xem 3 bức hình trên flickr của bác chủ. Em rất ấn tượng với phong cách mới của bác, rất đẹp nhưng hình như bác chưa thể hiện được như mong muốn. Vì đã nói là ảnh đen trắng thì phải có đen có trắng, có sự tương phản cơ bản, còn không thì không đúng như chủ đề mà bác chủ đã đưa lên nên mọi người có sự thất mắc. Em chỉ có vài dòng vậy thui..he...he....(dọt lẹ)

Ảnh của ông là đen đen chứ ko phải trắng đen. Tôi nghĩ ông sẽ nổi tiếng trên 4rum này sớm thôi, vì mấy cái thứ scandal vớ vẩn như này :D
    Nhưng mà nếu ở ngoài đời thường mà nói chuyện như này thì tôi sẽ đập ông vỡ mặt cho bớt bố láo )
    =)) về quê chụp ảnh đê, có ảnh hẵng nói

Ở đây ko có éo bác chủ oi,có éo thì về nhà mà éo đi nhé
    T__T em xin úp mặt và tường nhận lỗi với bác

em đã xem 3 bức hình trên flickr mà bác chủ topic muốn làm theo
    trước tiên nói tóm gọn là bác đang có ý tưởng nhưng làm chưa tới.
    đầu tiên và về ánh sáng , 3 bức kia có nguồn sáng chủ đạo rất hay, còn ảnh của bác thì lờ nhờ ko rõ ràng (em nhấn mạnh là ko nói đến ba cái vụ contrast)
    sau đó là về pose, mẫu của bác pose khá gượng và ko thể hiện cảm xúc rõ ràng.
    bố cục: em có cảm giác là bác rất lười, đứng yên 1 chỗ và hét: ê em mẫu, hãy làm thế này thế kia, xong cứ vậy mà chụp... tóm lại là bác ít chịu bỏ sức đầu tư cho xứng tầm với cái ý tưởng mong muốn...

những tấm ảnh mà bác tham khảo, có tiền cảnh, hậu cảnh rất tốt, công phu và kĩ lưỡng, nó là nội dung quan trọng của bức ảnh, bác thì khá lười ko set up khung cảnh gì cả....
    nếu bác có ý tưởng muốn thực hiện lại 1 xê ri , 1 kiểu nào đó theo 1 bức ảnh mà bác tâm đắc , trước tiên bác cần phân tích ra bức ảnh đó thành công ở chỗ nào,cái độc đáo của nó là gì, yếu tố nào là chính nên bắt chước nguyên xi, yếu tố nào mình có thể chế biến thêm.... v.v...

dù sao thì cá nhân em vẫn thích những xê ri ảnh có ý tưởng, có đầu óc 1 chút hơn là những bức ảnh vô hồn, cứ đè mẫu ra mà chụp. cho nên em ủng hộ bác chủ thực hiện lại xê ri này 1 cách thấu đáo, nghiêm túc hơn. Hiện nay bác làm quá hời hợt. Nếu bác ko có nhiều thời gian đầu tư cho đáng thì ko nên theo đuổi những thể loại ý tưởng này nữa.

bác nên thực hiện lại bộ ảnh ?
    chắc chắn là sẽ tiếp tục luyện bác ạ, cảm ơn bác về những cm của bác, :D em đồng ý với bác 100%

Cảm ơn bác chủ đã cho xem ảnh. em cũng đã xem 3 bức hình trên flickr của bác chủ. Em rất ấn tượng với phong cách mới của bác, rất đẹp nhưng hình như bác chưa thể hiện được như mong muốn. Vì đã nói là ảnh đen trắng thì phải có đen có trắng, có sự tương phản cơ bản, còn không thì không đúng như chủ đề mà bác chủ đã đưa lên nên mọi người có sự thất mắc. Em chỉ có vài dòng vậy thui..he...he....(dọt lẹ)
    tks bạn, có gì mà zọt, biết tiếp thu với tự kỷ nó khác nhau mà, =)) kiểu như ở trên này cãi lộn tối zìa bò ra chụp rút kinh nghiêmk ấy mà

Em chẳng nhìn thấy mẫu đâu cả các bác ạ, xem giống như ảnh trìu tượng ý

Ảnh từ link Flickr của bạn đưa mình cũng coi rồi, comment của anh tôi cũng đọc rồi... Ý kiến tôi là thế này.
    - Bác bắt chước hoàng toàn hỏng, không đạt.
    - Của người ta cho thấy ánh sáng tương phản, sáng tối v.v... đẹp. còn của anh thì ... không đẹp.
    - Ảnh của anh thì chắc chỉ có anh thích. Ảnh 1 người thích cũng là tự sướng được rồi.
    - Comment của anh trả lời không được lịch sự cho lắm, anh cố gắng trau chuốt để tránh bị BQT xử lý nhé.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Quote Được gửi bởi TheAmateur View Post
    Ảnh từ link Flickr của bạn đưa mình cũng coi rồi, comment của anh tôi cũng đọc rồi... Ý kiến tôi là thế này.
    - Bác bắt chước hoàng toàn hỏng, không đạt.
    - Của người ta cho thấy ánh sáng tương phản, sáng tối v.v... đẹp. còn của anh thì ... không đẹp.
    - Ảnh của anh thì chắc chỉ có anh thích. Ảnh 1 người thích cũng là tự sướng được rồi.
    - Comment của anh trả lời không được lịch sự cho lắm, anh cố gắng trau chuốt để tránh bị BQT xử lý nhé.
    :D confirmed!!! đôi lúc bốc đồng từ ngữ nó bay nhảy, em sẽ sửa sai ạ

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng