Trang 21 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 11192021222331 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 201 đến 210 / 312

Chủ đề: Mùa chim làm tổ

Xem hình chụp chim của bác Gatgu Tang A Pao trên VNNPHOTO tôi xin có ý kiến với bác Gatgu như sau : Hình của bác Duy My up len FB, các ngón tay đều dơ bẩn, có bám đất đen, nhất là ngón tay út là quá dơ, cả hai bàn tay người này đều không có nhẫn hột xoàn, trong khi bàn tay của người trong hình của bác up lên sạch sẽ trắng tươi, lại có nhẫn hột xoàn, thế thì điều bác giải thích mấy ai tin đươc, nhưng em thấy chuyên này các bác cứ nói qua nói lại thì đươc ích lôi gì. Bác cũng có cảm giác khi bị người khác xúc phạm mình, vây bác có nghĩ là khi đám đệ tử của bác up hình ảnh, tên tuổi nghề nghiệp của người khác lên để chữi mắng sĩ vã, văng tục trên các Diễn đàn VNPHOTO, trên FB... không làm cho họ đau lòng sao, họ có tội tình gì, có những người chụp hình chủ yếu để cho vui thôi, đôi khi cũng là 1 thú vui tiêu khiển lúc tuổi giá, cũng có người đã trên 80 tuổi rồ đó bác. có những người có địa vị trong xã hôi... chụp chim vui là chình, không bán buôn tranh giành gì với ai, bác cứ tự suy nghĩ đi : không lẽ tât cả mọi người chụp chim đều tàn ác hũy diệt chim chóc để chụp hình hết sao ( bộ họ bị điên hết chác ) mà bị đệ tử của bác chữi rũa thậm tệ, văng tục như thế, bạn bè anh em con cháu họ đọc các trang này sẽ nghĩ sao, ai cho cái quyền mấy bác làm thế, đều là người lớn cả, nhất là bác Tang A Pao người có uy tín tiếng tăm trong xã hội, thật là bất nhẫn, bác có thấy không. Bây giờ bác đã thấy bị người khác xúc phạm là buôn lắm sao, nếu bác nghĩ đươc như vậy thì em xin bác chấm dứt chuyện này đi, để mọi người thanh thản, ai họ tàn ác với chim thì họ mang tội, mình không hơi sức đâu lo cho họ, xã hội còn nhiều điều khác để bác quan tâm hơn với tầm cở và uy tín của bác. rất cảm ơn bác Gatgu Tang A Pao

Quote Được gửi bởi huutrang74 View Post
    Xem hình chụp chim của bác Gatgu Tang A Pao trên VNNPHOTO tôi xin có ý kiến với bác Gatgu như sau : Hình của bác Duy My up len FB, các ngón tay đều dơ bẩn, có bám đất đen, nhất là ngón tay út là quá dơ, cả hai bàn tay người này đều không có nhẫn hột xoàn, trong khi bàn tay của người trong hình của bác up lên sạch sẽ trắng tươi, lại có nhẫn hột xoàn, thế thì điều bác giải thích mấy ai tin đươc, nhưng em thấy chuyên này các bác cứ nói qua nói lại thì đươc ích lôi gì. Bác cũng có cảm giác khi bị người khác xúc phạm mình, vây bác có nghĩ là khi đám đệ tử của bác up hình ảnh, tên tuổi nghề nghiệp của người khác lên để chữi mắng sĩ vã, văng tục trên các Diễn đàn VNPHOTO, trên FB... không làm cho họ đau lòng sao, họ có tội tình gì, có những người chụp hình chủ yếu để cho vui thôi, đôi khi cũng là 1 thú vui tiêu khiển lúc tuổi giá, cũng có người đã trên 80 tuổi rồ đó bác. có những người có địa vị trong xã hôi... chụp chim vui là chình, không bán buôn tranh giành gì với ai, bác cứ tự suy nghĩ đi : không lẽ tât cả mọi người chụp chim đều tàn ác hũy diệt chim chóc để chụp hình hết sao ( bộ họ bị điên hết chác ) mà bị đệ tử của bác chữi rũa thậm tệ, văng tục như thế, bạn bè anh em con cháu họ đọc các trang này sẽ nghĩ sao, ai cho cái quyền mấy bác làm thế, đều là người lớn cả, nhất là bác Tang A Pao người có uy tín tiếng tăm trong xã hội, thật là bất nhẫn, bác có thấy không. Bây giờ bác đã thấy bị người khác xúc phạm là buôn lắm sao, nếu bác nghĩ đươc như vậy thì em xin bác chấm dứt chuyện này đi, để mọi người thanh thản, ai họ tàn ác với chim thì họ mang tội, mình không hơi sức đâu lo cho họ, xã hội còn nhiều điều khác để bác quan tâm hơn với tầm cở và uy tín của bác. rất cảm ơn bác Gatgu Tang A Pao
    Anh làm ơn nhìn ảnh cho kĩ và đọc lời giải-thích cho kĩ đi ạ ..
    Tôi không có nghĩa vụ làm cho rõ thêm cho anh nữa ( dù tôi có làm được ) . Vả lại tôi còn nhiều việc phải làm
    Còn hành vi của những người khác tôi cũng không chịu trách -nhiệm .
    Ai nói với anh họ là .." đệ tử "của tôi ... ?
    Tôi đi chụp 1 mình đã hơn 7 năm ... còn những người khác hoặc ai thích rừng mà tôi cảm thấy tin cậy và có niềm vui hòa-đồng thì tôi cho họ tháp tùng . Mấy người đó trước đây tôi cũng không hề quen ...họ rất nhã-nhặn khi xin theo tôi để được hướng-dẫn . Còn nhóm khác thì chưa thấy ai yêu-cầu .
    Tôi thậm chí còn hướng -dẫn nhiều nhóm người nước ngoài đi chụp chim rừng Việt Nam khi họ yêu-cầu khẩn khoản xem như 1 sự trao -đổi qua lại
    Tôi lập lại lần nữa là tôi không nhận đệ-tử và tôi cũng không có khả-năng làm thầy . Tôi vào rừng cũng vì cái sướng cho bản -thân tôi như những người khác vì tôi tuổi cũng đã cao . Nếu ai cẩn hỗ-trợ khi vào rừng thì xin hãy nói lên 1 tiếng tôi luôn sẵn-sàng . Trang Vietbird Team Offline những từ-ngữ tiếng Anh đã nói lên điều đó .
    Thân ái ,
    Được sửa bởi gatgu lúc 11:03 PM ngày 29-05-2015
    Fone : 0903710725

đúng sai thế nào em không biết, nhưng xem hình các bác ấy chụp rồi tag nhau vào phải công nhận là đẹp thật, nhưng tự hỏi: HÌNH NÀY CHỤP TỰ NHIÊN HAY CÓ DÀN DỰNG VÀ CAN THIỆP?

Chào bác Nam Dao, em thấy bác nói chuyện khá từ tốn nên xin được thảo luận trực tiếp với bác. Cuối bài em mời các bác coi video phản biện lại câu chuyện cứu hộ của bác VTC.

Cái mà tôi cảm nhận từ topic này là các bạn nhân danh điều cao cả mà phán xét người khác nhưng các bạn không xứng đáng tí nào với những lời cao cả mà các bạn đang nhân danh.
    Em chưa hiểu lắm về cái gọi là xứng đáng với những lời cao cả của bác?

Thứ nhất em chưa bao giờ đem chim non ra set-up hay cắt cảnh che trên tổ để ảnh đẹp hơn.

Thứ hai em không vu vạ người khác kiểu không bằng không chứng như tấm ảnh này mà dựa trên những hình ảnh/video có thật.

Dĩ nhiên em không phải thánh nhân nên không đạt tới vạn sự giai không, có điều em cho rằng mình hoàn toàn đủ tự cách lên tiếng với những điều em nghĩ là sai trái.

Đầu tiên tôi không tin các bạn là những con người bảo vệ thiên nhiên một cách cuồng nhiệt và vô tư như các bạn nói, tôi ước các bạn thông qua các hội các tổ chức bảo vệ thiên nhiên mà truyền đạt thông điệp này thì quá hay (tôi cũng ước ở VN có các hội, các tổ chức đó). Rất tiếc các bạn đã đi theo họ những người chụp chim mà các bạn phê phán, rồi ghi hình, ghi ảnh một cách có tổ chức, có ý đồ. Và những điều này làm tôi rất nghi ngờ động cơ thật sự của các bạn.
    Nghĩa là em phải làm công an mới được bắt trộm, hay phải tham gia hội bảo vệ động vật mới được quyền yêu thiên nhiên. Lý lẽ gì lạ đời vậy bác? Em không phải công an và cũng chưa phải nhà bảo vệ động vật, em là con người cái đã.

Còn việc ghi lại bằng chứng có tổ chức thì đương nhiên là phải vậy. Ảnh đã như thế mà bác VTC còn cãi chày cãi cối, ngụy biện bằng những thứ hết sức ấu trĩ thì em tố cáo tay không chắc bị ném đá nát người. Còn vì sao em gọi điều bác VTC nói là ấu trĩ thì ngoài chuyện kiến thức cứu hộ của bác ấy sai bét ra bác ấy còn đang nói sai sự thật nữa cơ, mời các bác xem video bên dưới.

Các bạn biết không nhiếp ảnh Việt Nam đang lạm dụng set up mọi thứ để chụp từ cụ bà nhăn nheo, người nghèo khó, cảnh đời lao động, tôi và rất nhiều người không thích điều đó nhưng chúng tôi không đố kỵ, không oán ghét, không nhân danh đạo lý gào âm lên. Thiết nghỉ nếu chúng tôi gào âm lên phê phán thì rất nhiều các bạn trẻ ngày đêm lang thang giúp người nghèo cơ nhỡ, các tổ chức từ thiện sẽ cười vào mũi chúng tôi là đồ đạo đức giã. Các bạn thuơng thiên nhiên hãy tham gia đóng góp cho các tổ chức bảo vệ thiên nhiên (và đừng ăn chim ra ràng nướng, ăn cá có trứng, ...) có lẽ thiết thực hơn việc lên đây phê phán người chụp chim setup.
    Ủa là sao, em hoàn toàn không hiểu bác định nói tới cái gì với dẫn chứng nhiếp ảnh VN đầy dẫy hình ảnh set up với chuyện đi làm từ thiện. Còn nữa, bác là bác còn em là em, bác chín chắn nên chọn con đường thỏa hiệp với những điều chướng mắt thì bác cứ thỏa, em tuổi nhỏ làm việc nhỏ nên em cứ gào ầm lên cái đã, ngày xưa cô giáo em dạy thế.

Điều thứ 2 các bạn nêu ra một chủ thể để các bạn bức xúc là những con chim để gào thét lên tính người, tính nhân văn, đạo đức này nọ, tôi lại ước các bạn chuyển qua chủ thể những người lao động, nghèo nàn hay các cô gái đang bị khai thác rất nhiều trong thế giới nhiếp ảnh VN thay vì những con chim (mà nói thật đối với tôi chim bay ngoài trời, bắt nhốt vào lồng là tôi thấy tôi không thích rồi).
    Ủa là sao lần 2. Hình ảnh người lao động nghèo nàn có liên quan gì tới bọn chim. Nếu người lao động nghèo nàn không thích các bác chụp hình thì họ sẽ phản đối, và căn cứ theo quyền con người mà bác và rất nhiều bác khác đang lôi ra thì bác sẽ không được chụp và đăng hình của họ. Con chim, dĩ nhiên cũng phản đối nhưng nó không nói được tiếng người, cũng không có quyền... chim để cấm các bác đăng hình nó, cấm các bác lôi con nó ra đặt trên cành cây, tóm lại nó là kẻ yếu. Em đứng về phía kẻ yếu nên gào thét tình người cho nó, có gì sai. Cố giáo em cũng dạy phải bảo vệ kẻ yếu, chắc cô em không sai.

Thứ 3, cái mà tôi dị ứng nhất, là cách các bạn hành văn phê phán trong topic này thậm chí trên facebook của các bạn, tôi nghĩ các bạn chỉ ở tầm là người đưa ra sự kiện và phê phán thì hay hơn là các bạn đứng đó gào thét lên những chuẩn mực, đạo lý để rồi đánh giá nhân phẩm người khác (tôi nói thật chắc gì trong các bạn có nhân phẩm tốt hơn những người chụp chim setup đó).
    Để mà nói về FB thì các bác nhục mạ bọn em cũng không ít ỏi hơn, cũng kêu gọi bạn bè trên FB vào rủa xả người không quen biết rồi đánh giá nhân phẩm người khác như đúng rồi. Cũng chửi bọn em là lâu la, là cẩu là chó là nhãi ranh như đúng rồi.

Thứ 4 điều tôi muốn chia sẽ là thái độ của admin của diễn đàn, các bạn đang dung túng cho một cái gọi là thế lực, lợi ích nhóm trong một diễn đàn mang tính đại chúng và không giai tầng, không vụ lợi. Các bạn đã xữ lý không thỏa đáng, bạn treo nick những nhân vật lên đây phát biểu loạn ngôn, bậy bạ hoàn toàn đúng nhưng đúng ra các bạn phải xóa bài, cảnh cáo hay treo nick của chủ topic này ngay từ đầu, vì chủ topic này đã vi phạm cái lớn nhất là quyền con người, bạn không thể nhân danh con chim mà chà đạp, bêu riếu một con người, cái đó nếu họ làm sai thì để luật pháp xữ lý, còn luật pháp Việt Nam không làm được thì đó là lỗi của nhà nước, bạn không có cái quyền thay thế luật pháp, nhà nước.
    Vâng, em đăng hình rõ mặt lên vì giận quá mất khôn, em sai. Em đã sửa hình lại từ cách đây mấy hôm bởi sự góp ý của các bác trên đây, có cả bác admin hay dung túng em. Em sai thì em nhận lỗi và em sửa, còn các bác?

Em mời các bác xem đoạn video này:

Cho em hỏi đây là kiểu cứu hộ gì mà con chim bay vào trong tránh nắng thì bắt nó ra vì bay vào trong ảnh xấu quắc. Cứu hộ kiểu gì mà treo cành cây lên xong bắt con chim lên đậu thay vì thả nó lên những cành lớn hơn bên trong. Cứu hộ kiểu gì mà chim bố mẹ phẫn nộ muốn đá người và người thì cười đùa hả hê vì điều đó.

Và 1 video khác để cho thấy cảnh đưa chim vào bóng mát và cành cây để bố mẹ nó mớm mồi sự thật là thế nào. Vâng, các bác cứ đứng giữa trời nắng ở Sài Gòn lúc này 20p thôi xem cảm giác nó thế nào. Con chim phải đứng 4h đồng hồ vì người thợ săn ảnh không thể bỏ qua cơ hội này. Em ko up 2 video trong 1 bài viết được nên các bác chịu khó click vào để xem.

https://www.youtube.com/watch?v=0JQ2xR5SuSw

Và toàn bộ diễn tiến sự việc ở đây: http://nld.com.vn/thoi-su-trong-nuoc...tm?mobile=true
    Được sửa bởi banhmitrung lúc 11:46 PM ngày 29-05-2015 Reason: sửa link

hichic giờ mọi người ngủ hết rồi sao mà bài đăng được hơn 50 phút rồi mà chẳng có reply gì hết vậy, bên youtube thì lượt view tăng liên tục đến 50 view rồi

Còn gì để nói đâu bác. Trắng đen đã rõ. Close topic được rồi ạ.
    Em yêu chim, em mến chim, vì mỗi lần chim hót em vui
    Nắng có vàng bằng răng em không

Quote Được gửi bởi NamDao View Post
    Đầu tiên tôi không tin các bạn là những con người bảo vệ thiên nhiên một cách cuồng nhiệt và vô tư như các bạn nói, tôi ước các bạn thông qua các hội các tổ chức bảo vệ thiên nhiên mà truyền đạt thông điệp này thì quá hay (tôi cũng ước ở VN có các hội, các tổ chức đó). Rất tiếc các bạn đã đi theo họ những người chụp chim mà các bạn phê phán, rồi ghi hình, ghi ảnh một cách có tổ chức, có ý đồ. Và những điều này làm tôi rất nghi ngờ động cơ thật sự của các bạn. Các bạn biết không nhiếp ảnh Việt Nam đang lạm dụng set up mọi thứ để chụp từ cụ bà nhăn nheo, người nghèo khó, cảnh đời lao động, tôi và rất nhiều người không thích điều đó nhưng chúng tôi không đố kỵ, không oán ghét, không nhân danh đạo lý gào âm lên. Thiết nghỉ nếu chúng tôi gào âm lên phê phán thì rất nhiều các bạn trẻ ngày đêm lang thang giúp người nghèo cơ nhỡ, các tổ chức từ thiện sẽ cười vào mũi chúng tôi là đồ đạo đức giã. Các bạn thuơng thiên nhiên hãy tham gia đóng góp cho các tổ chức bảo vệ thiên nhiên (và đừng ăn chim ra ràng nướng, ăn cá có trứng, ...) có lẽ thiết thực hơn việc lên đây phê phán người chụp chim setup.

Điều thứ 2 các bạn nêu ra một chủ thể để các bạn bức xúc là những con chim để gào thét lên tính người, tính nhân văn, đạo đức này nọ, tôi lại ước các bạn chuyển qua chủ thể những người lao động, nghèo nàn hay các cô gái đang bị khai thác rất nhiều trong thế giới nhiếp ảnh VN thay vì những con chim (mà nói thật đối với tôi chim bay ngoài trời, bắt nhốt vào lồng là tôi thấy tôi không thích rồi).

Thứ 3, cái mà tôi dị ứng nhất, là cách các bạn hành văn phê phán trong topic này thậm chí trên facebook của các bạn, tôi nghĩ các bạn chỉ ở tầm là người đưa ra sự kiện và phê phán thì hay hơn là các bạn đứng đó gào thét lên những chuẩn mực, đạo lý để rồi đánh giá nhân phẩm người khác (tôi nói thật chắc gì trong các bạn có nhân phẩm tốt hơn những người chụp chim setup đó).

Thứ 4 điều tôi muốn chia sẽ là thái độ của admin của diễn đàn, các bạn đang dung túng cho một cái gọi là thế lực, lợi ích nhóm trong một diễn đàn mang tính đại chúng và không giai tầng, không vụ lợi. Các bạn đã xữ lý không thỏa đáng, bạn treo nick những nhân vật lên đây phát biểu loạn ngôn, bậy bạ hoàn toàn đúng nhưng đúng ra các bạn phải xóa bài, cảnh cáo hay treo nick của chủ topic này ngay từ đầu, vì chủ topic này đã vi phạm cái lớn nhất là quyền con người, bạn không thể nhân danh con chim mà chà đạp, bêu riếu một con người, cái đó nếu họ làm sai thì để luật pháp xữ lý, còn luật pháp Việt Nam không làm được thì đó là lỗi của nhà nước, bạn không có cái quyền thay thế luật pháp, nhà nước.

Cuối cùng cái tôi không quan tâm nhất là những bạn a dua theo topic này, các bạn à, VNPHOTO cần ảnh của các bạn hơn là những màn đồng ca ngớ ngẫn của các bạn
    Mình nói trước, mình ko tham gia để chống lại hay đã kích ai, mình chỉ muốn việc nào ra việc ấy.
    Các bác đang không focus vào vấn đề chính mà đưa thêm các vấn đề ko liên quan để sự việc thêm xa dần.

Thứ 1, thay vì tranh luận xung quanh chủ đề chính thì bác đòi xét đến tư cách của "nguyên cáo", kiểu như trước khi người dân tố cáo dùm cho chim thì bắt buộc người đó phải thuộc hội bảo vệ chim, phải chứng minh đủ tư cách đạo đức trong cuộc sống, phải tham gia từ thiện, phải tố cáo những vụ cô gái, người lao động trước rồi mới được tới vụ nhỏ, vv và vv...
    Em thấy chẳng cần, chỉ cần thấy việc gì ko phải thì nêu việc đó là được rồi. Việc nào ra việc nấy.

Thứ 2, bác nói admin dung túng và VNPHOTO cần ảnh hơn là các tranh luận này, thì em nói thẳng hình ảnh chỉ là những thứ phù du, 5-10 năm nữa có thể sẽ chẳng ai còn coi ảnh chụp hôm nay, nhưng mà ý thức bảo vệ thiên nhiên sẽ ảnh hưởng đến cả chục thế hệ đời sau, đó mới là quan trọng. Thà 1 lần cãi nhau, để mọi người đều biết rồi tự ngẫm nghĩ làm vậy là đúng hay sai, rồi tùy ngta quyết định thế nào, chứ còn ko nói thì sự việc cứ diễn tiến mãi.

Em ko thuộc thế lực nào cả, nên nếu em có gì sai xin đừng mạt sát mà cứ bình tĩnh chỉ bảo nhé các bác.
    Thân.

Chào các bác.
    Em vừa vào xem những hình ảnh mà anh Pẩu bị tố là ác với chim thú. Tất cả những hình ảnh đó đều nằm trong album " Khi ngày mai không còn rừng" và được up từ lâu, theo mỗi ảnh đều có Stt. Bác nào định kết tội anh ấy thì vào xem khắc hiểu anh ấy không làm việc xấu. Ai lỡ chửi với bêu xấu anh ấy thì vào xem xong nếu dũng cảm thì gửi lời xin lỗi anh ấy, nếu không dũng cảm thì im lặng và lấy đây làm bài học kinh nghiệm. Nhận vô thập toàn, ai cũng có lúc lầm lỡ, các bác vội miệng chửi bới xỉ nhục nhau nếu thấy là mình lố thì từ sau sẽ khác, vậy là được. Em hy vọng tìnhhình sẽ êm dịu.
    Nhân tiện em cũng có ý kiến về nghi vấn bàn tay bẩn kia, tay ấy không phải tay anh Pẩu đâu ạ, anh ấy U 70 rồi tay không có mọng mượt như bàn tay trong hình đâu ạ.
    Thợ đụng

Lâu lâu box Tán Gẫu lại có trò rộn ràng nhưng lần này chả vui tẹo nào các bác nhỉ!
    Em vào đọc hết từ chiều đến giờ, nghe cả 2 tai 2 mắt 2 tay, sang cả FB 2 phe đọc hết tất cả các cmt (em đang bệnh nằm nhà thương nên rảnh hehehe...). Tựu trung đại khái 1 bên là bác Pẩu, 1 bên là bác Mỹ, cả 2 bên đều là các thần tượng của em, giờ các bác đáng tuổi cha chú tụi em, toàn người có tâm hồn có trái tim có mộng mơ, lại đi phang nhau như chó với mèo ấy lên cả báo chí thật là làm trò cười cho dân ngoại đạo chả ra cái thể thống gì cả các bác ợ. Trên 4R thì còn đỡ chứ trên tường nhà các bác thấy nhiều ngôn từ dơ dáy quá (à ko, tường nhà bác Pẩu vẫn đẹp hơn, triết học hơn
    Cho đến bây giờ sau khi đọc hết các loại thì ý kiến cá nhân em nghiêng về bênh vực phe bác Pẩu hơn (mặc dù em thích bác Mỹ hơn và còn là fr của bác ý). Bác Mỹ là dân Macro chuyên nghiệp có thể nhìn đâu cũng nghĩ ra setup nên chắc ăn vào máu rồi. Còn lý do gì mà có thám tử làm nguyên 1 bộ nhân chứng vật chứng tố cáo hội thì em ko biết, nhưng e ko nghĩ là gato, chắc do ngứa mắt thấy ghét gì đó thôi.
    Thôi các bác cố dàn xếp làm cho nhẹ nhàng đi đừng để những hòn bấc bay qua hòn chì bay lại nữa bên ngoài người hiểu thì thương hại, người ko hiểu thì người ta coi thường cho các bác ợ.
    Phát ngôn của bác Bánh Mỳ Trứng quả thực rất nặng nề, nhưng thuyết phục hehehe...
    Em chúc bác Duy Mỹ bình tĩnh và nghĩ cách giải quyết được vấn đề 1 cách thông minh
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Kế hoạch & Âm mưu đã hoàn thành,chúc mừng anh A.Pau!(theo nhận xét của em,bác đã tổ chức rất tốt để hạ đối thủ một cách ngoạn mục!)
    "Nhân đây em cũng nói thêm,những hình ảnh và lời giải thích cuả anh về con chim anh DM tố cáo anh,nó kg khớp với nhau,nhìn kỹ thấy đó là hai con khác nhau hoàn toàn,cả điạ điểm chụp nữa.Không thuyết phục!(em xin lỗi nếu kg đúng)
    Xin chia buồn các bác HKC,các bác cũng đừng buồn,vì các bác còn non lắm,nhưng đời còn dài,ảnh của các bác rất đẹp,hãy đi và chụp những tác phẩm thật đẹp & phải nhớ kỹ bài học hôm nay!
    Chiều nay tán gẫu với anh bạn cũng chơi ảnh lâu năm,có bàn về đề tài này.....anh buông một câu:báo NLĐ sẽ đăng.Mình hỏi lại :sao anh biết.Anh trả lời ..... Pẩu mà! Giờ thấy đúng thật
    Các bác chơi mà em thấy cũng khổ,hy vọng ngày mai im ắng ..... Kg còn tranh cãi trên diễn đàng này nữa!
    P/s:Chụp hoa lá cành cho nó lành,chúc các bác vui vẻ!

Trang 21 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 11192021222331 ... Cuối cùngCuối cùng