Trang 896 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 396796846886894895896897898906946996 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 8,951 đến 8,960 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    E sẵn sàng chia sẻ cảm nhận, nhưng nói cảm nhận chung chung vậy nó lan man khó viết lắm bác ạ, bác đưa ra tiêu chí cụ thể thì dễ hơn

Ui, bác chào bằng 1 tấm lung linh quá xá! (Ảnh hơi bị viền tím)

Hết hoa, e post cây

P1230700.jpg by Zorro Tran, on Flickr
    Bạn ZOR ơi! Dễ lắm , ví dụ như bạn đang cầm SONY A6000 , nhưng bạn lai khuyên AE lên FUJI và nay bạn lại có thêm PANASONIC , bạn có thể cho AE biết tại sao bạn lên FUJI và tiếp theo là PAASONIC , chính những người trải nghiệm thực tế như bạn mới thấy rõ cái hay và không hay của 3 loại body nầy .

Quote Được gửi bởi qthanh View Post
    @Cfphoto:Cám ơn bạn.
    @Táo:Từ D90 lên 6D là cả đoạn đường dài đấy e.6D chụp phê hơn rất nhiều và em còn dùng đc với rất nhiều len MF nữa.Khi nào muốn trải nghiệm với len MF thì pm cho a.
    #8898.
    Ảnh này chụp bằng len MF Tamron có tuổi đời..còn nhiều hơn tuổi a nữa nè Táo.
    DSC03244 by qthanhnt, trên Flickr
    Đúng là Canon đã dùng được nhiều các loại lens MF như bạn Qthanh đã nói , nhưng với Sony MRL thì dùng gần như tất cả các hiệu của lens MF , không còn phải lo đuôi lens chạm gương lật , không còn lo bị cận với lens Nikon v.v...

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    @anhlp: Tụi em đã hoàn thành xong công tác rửa Sài Gòn, cơ mà vòi nước bị hư khóa :D

@chinguyennetxua: Cám ơn em đã khen chị đẹp. Đọc tới đọc lui cái câu "Đẹp quá chị Linh Nhu Khoa" nên đoán vậy, chứ có thấy nói "Đẹp quá chủ thể, đẹp quá background..." đâu :D
    Hư thì hư, hôm nay nghỉ ngơi "đừng đốt" ... ý lộn đừng rửa nữa em nhé, đặc biệt là trong chiều ngày thứ 7 tuần này

Quote Được gửi bởi vokhachuy View Post
    Thông báo off trao giải tháng 9/2016.
    Loa loa loa, theo đề nghị của anh AnhLP, em trân trọng thông báo đến vườn Hoa Lá Cành buổi off thân mật giao lưu vui vẻ vào cuối tuần.
    Thời gian: 18h30 ngày 8/10 (thứ Bảy tuần này).
    Địa điểm: Nhà hàng Tư Trì - 11 Nam Quốc Cang, Q.1.
    Thành phần tham dự: Tất cả các thành viên, không giới hạn có sinh hoạt trong vườn hay không,tiêu chí càng đông càng vui.

Em thay mặt Vườn trân trọng kính mời các chú, các bác, các ACE bạn bè thân hữu gần xa cố gắng thu xếp công việc tham gia buổi off lần này (đặc biệt là em Vanthanh16 là quán quân của tháng 9 nên chắc chắn phải có mặt nhe :D)

Các chú, các bác, các ACE nào đi được thì confirm thông qua comment hoặc sms cho em (0166 889 0573) hoặc inbox AnhLP để tiện cho việc book chỗ trước.

Trân trọng,
    ACE đăng ký sớm giúp em ạ! Khuyến khích mời thêm ứng viên tiềm năng tham dự nhé ACE

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Xem thông báo nầy tôi cảm thấy rất vui khi ACE ở SG sắptổ chức buổi họp mặt như thế nầy , ACE ở xa chắc là khó tới được rồi , còn ACE ở SG và lân cận cố gắng tham dự càng đông càng vui .

Hôm trước bạn Tea có đề nghị mỗi tháng họp mặt một lần , tôi thấy một tháng thì hơi khó , tôi đề nghị thử một quý (3 tháng) họp mặt một lần , nếu được thì lần họp mặt nầy ACE nên bàn bạc và có ngày tháng cụ thể để ACE sắp xếp công việc tham dự .

Lễ hội lớn thì khó, nhưng off theo kiểu định kỳ thì 1 tháng có thể được 1 lần đó anh, vì thực tế cũng rất khó khi nào mà đông đủ hết ACE được nên thôi tụi em sẽ dựa theo yếu tố ... TÙY DUYÊN là chính, dù chỉ có 2 người vẫn họp, thế được không anh ;-)
    D7100 + 50f1.8G

8914

_IMG9449 by Blueskysg, on Flickr

Quote Được gửi bởi chinguyennetxua View Post
    DSC_3590 by nguyen nguyen, trên Flickr
    màu sắc lên quá ngon bác ạ

Màu tím lên hay quá bác chủ ạ.

Hồng môn.
    DSC_2334 by qthanhnt, trên Flickr

Quote Được gửi bởi 21Vanlydochanh View Post
    Táo xanh @@ Oh Yeah ! Chúc mừng có đồ mới ... Bắt nét chậm là lỗi muôn thủa của tất cả các máy Không riêng gì 6D đâu em . Rửa nó cái nó ngon lại liền hà . Đúng hông Ti - AnhLP - Zo - Dơi Mấy cao thủ thay bồ như thay áo giơ tay lên coi nào

Hồi đó anh rửa bằng caffe nó mờ mờ ảo ảo xấu vầy nè . Rửa bia cái 1 , ảnh nó trong lại liền đó Táo !!

8885

Ok done, rửa. Đã thông báo cả thời gian và địa điểm. Râu sư huynh ko đến là có lỗi với em và chị LNK hihi

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    Thay bồ như thay áo giề chứ. Đó giờ e xài có được 4 cái: D7000, A6000, LX7, LX100. Anyway, chúc mừng chị Táo lên FF, e vẫn ở lại APS-C (và đang lăm le xuống m4/3)

Tks em. Chị chụp cái nào là chụp một cái tơi tả mới đổi cái mới. Cái nào vô tay chị cũng mệt :D

Quote Được gửi bởi chinguyennetxua View Post
    Chúc mừng bạn Tao có mối tình mới nhé.Mong chờ được xem nhiều tác phẩm mới của bạn Tao .
    Cảm ơn bạn Chí Nguyện nhé. Ko biết có thời gian để đi chụp nhiều ko nữa, dạo này bận quá :D

Tuyệt đẹp bạn Qthanh !

Chúc mừng Cô Táo có "Tình mới " , nhưng ai nở "có mới nới củ" , tôi thì đèo bồng hết , không nở chia tay em nào , như vậy là Chị em nhà Ni đi hết rồi , bây giờ rước Chị em nhà Ca về .Tôi giống Cô Táo cũng bắt đầu cầm máy với Nikon D90 , nhưng tôi đã có thêm máy Canon lâu lắm rồi , không nhớ khi nào .
    Chúc Cô Táo sẽ có nhiều sáng tác đẹp với "Tình mới ".

Dạ cảm ơn bác, em mà ở bên chỗ của bác chắc là một ngày chụp ko biết bao nhiêu ảnh nữa. Như lavender trên, em sẽ cho ra đời vô số tác phẩm.

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post
    -----------

Chúc mừng e có người bạn đồng hành mới! Từ D90 sang 6D là một sự thay đổi khá lớn, Với nền là "chất nikon", giờ bổ sung thêm "chất Canon", e sẽ cho ra những tác phẩm "độc" vô cùng! Chúc mừng e!
    p/s: Thấy e thay cả Avatar, Signature style, đánh dấu một khởi đầu mới chăng?
    -----------
    Tks anh Ti, vẫn đang làm quen với nó. Lâu lâu phải refresh chứ ko thôi...hỏng phím F5

Quote Được gửi bởi anhlp View Post

Chúc mừng Táo với máy mới, hình vẫn rất là chất ... Táo

Em ủng hộ ngay đây ạ! Nhưng nếu rửa thì anh nhất định phải chứng kiến đó nhé

Chém gió mà không có hình, đơn giản vì em không có hình!
    Chúc cả nhà một buổi sáng đầu tuần tươi đẹp ạ!
    Hihi, cảm ơn anh Phương Anh : ).

Quote Được gửi bởi qthanh View Post
    @Cfphoto:Cám ơn bạn.
    @Táo:Từ D90 lên 6D là cả đoạn đường dài đấy e.6D chụp phê hơn rất nhiều và em còn dùng đc với rất nhiều len MF nữa.Khi nào muốn trải nghiệm với len MF thì pm cho a.
    #8898.
    Ảnh này chụp bằng len MF Tamron có tuổi đời..còn nhiều hơn tuổi a nữa nè Táo.
    DSC03244 by qthanhnt, trên Flickr
    Dạ, em cảm ơn anh Thạnh nhiều. Phải chi anh ở SG chắc em mượn suốt quá hihi. Dạo này chụp hoa lá ngoài trời em chỉ thích dùng MF thôi. Đó cũng là lý do khiến em thích Canon hơn. Hôm trước thấy anh Quang Duy xài cái Meyer Optik mê mệt quá!

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    @Táo: Chúc mừng em lên FF. 6D dù sao cũng lấy nét đỡ hơn cái 5DMII của chị. Body của chị lấy nét chậm kinh khủng, những lúc chụp hoa nhỏ xíu, chị gạt qua MF chụp cho dễ (khoản này bị mấy bác chọc hoài vụ "Mua lens AF để chụp MF") hi hi.

#8.899

Dạ em cảm ơn chị nha. Hôm qua em cũng gạt qua MF luôn. Lúc xài Raynox, cứ lấy xong nét là con côn trùng bay mất tiêu.

Quote Được gửi bởi 21Vanlydochanh View Post
    Anh Toàn /:Loạt ảnh bướm này em xoay ngang dọc tùm lum .Riêng tấm nảy đúng là xoay ngang nhìn hay hơn cám ơn anh đã chỉ điểm

8910

Cái này thì nhứt thế nhứt chiêu rồi !

Đẹp quá anh ơi!

Quote Được gửi bởi vokhachuy View Post
    Thông báo off trao giải tháng 9/2016.
    Loa loa loa, theo đề nghị của anh AnhLP, em trân trọng thông báo đến vườn Hoa Lá Cành buổi off thân mật giao lưu vui vẻ vào cuối tuần.
    Thời gian: 18h30 ngày 8/10 (thứ Bảy tuần này).
    Địa điểm: Nhà hàng Tư Trì - 11 Nam Quốc Cang, Q.1.
    Thành phần tham dự: Tất cả các thành viên, không giới hạn có sinh hoạt trong vườn hay không,tiêu chí càng đông càng vui.

Em thay mặt Vườn trân trọng kính mời các chú, các bác, các ACE bạn bè thân hữu gần xa cố gắng thu xếp công việc tham gia buổi off lần này (đặc biệt là em Vanthanh16 là quán quân của tháng 9 nên chắc chắn phải có mặt nhe :D)

Các chú, các bác, các ACE nào đi được thì confirm thông qua comment hoặc sms cho em (0166 889 0573) hoặc inbox AnhLP để tiện cho việc book chỗ trước.

Trân trọng,
    Ủng hộ nhiệt liệt, vườn mình có làm gì chị cũng ùng hộ hết . Chị đăng ký nhé. Mới đăng tin thôi mà quá trời người đăng ký rùi (anh anhlp, Khắc Huy, và chị). Vui quá. Nếu hôm ấy cũng 3 người chị đăng ký thêm 2 suất cho ông nội bà nội chị lên thăm chị hôm đó ra off cho vui!
    Được sửa bởi tao_xanh lúc 09:06 AM ngày 04-10-2016

"...The only girl I care about has gone away
    Looking for a brand new start
    But little does she know
    That when she left that day
    Along with her she took my heart..."

Be charming...
    by RedLantern Photography, on Flickr

Chào ngày mới

[IMG]_DSC6964 by Bùi Minh Hải, trên Flickr[/IMG]

Trang 896 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 396796846886894895896897898906946996 ... Cuối cùngCuối cùng