Trang 24 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324252634 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 231 đến 240 / 394

Chủ đề: Newbie + Lì lợm + Khùng khùng + Nhà có điều kiện = 5D Mk II + Fix L Ranger, OK ko ạ?

Quote Được gửi bởi Quan Tran View Post
    GATO = ghen ăn tức ở

:-D
    Cảm ơn bác. Em học thêm được từ mới, nhưng chắc em ko dám dùng từ này.

Quote Được gửi bởi milestone View Post
    Chúc mừng bác với sự lựa chọn của mình

P/s Bác chụp 02 tấm mà cả hai đều ác quá, rất mịn màng sắc nét bác ạ. PS mông má vào tí là quá ngon.
    Cảm ơn bác nhiều, bác lịch sự quá.

Quote Được gửi bởi sand-dust View Post
    Em vẫn theo dõi thread này của bác vì đọc nó xả xì trét rất tốt. Chúc mừng bác được u sắm cho đồ chơi. Bác có đồ chơi rồi giờ ra được cái gì hay nhớ mang khoe anh em đấy, chứ đừng giấu xem một mình nhé.
    Chắc chắn rồi bác ơi, chụp xong phải treo lên để anh em còn ngắm nghía và chỉ bảo mới tiến bộ được chứ ạ.

Quote Được gửi bởi TiCan_2009 View Post
    Mượn bác BoBee tấm hình này để minh họa "chân dung" trên 100 f/2.8L IS:

http://www.vnphoto.net/forums/showth...06#post2176306

Trời, đúng là macro có khác bác ạ, đặc tả chi tiết gai góc quá thể.

[QUOTE=khadang;2181207]Chúc bác có đồ chơi mới, hy vọng bác sẽ sớm phát huy em nó! Bác thích hình bác Ồ ah? Hình retouch rồi hay chưa retouch?
    Em chưa sử dụng qua 100L Macro nhưng đang sử dụng 135L, cảm thấy rất ok, bác nên thử! Tặng bác 1 tấm chụp bằng 135L chỉ tẩy mụn, xóa quầng thâm.

Dạ, em thích hình bác Ồ chụp, e ko biết hình nào có retouch, hình nào không, nhưng em thích hình của bác ý.
    135L của bác hình như hơi soft bác nhỉ, khác hẳn cái macro trên kia lại hard quá.
    Em chỉ xin tư vấn 85/1.2L hay 70-200 Mk2 thôi ạ.

Quote Được gửi bởi freezehead View Post
    Hix, em lại tưởng sắp có rì viu + ảnh thực tế D800 từ bác TranKieuAnh chứ :(

Sau 1 thời gian dùng thử cả Canon và Nikon thì giờ em thích Canon rồi bác ạ.

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    :( thấy ban đầu bác nói chơi ay-si-ần-búc-cơ , tưởng là sẽ sắm hàng dữ dội gì, ai dè bác lại sắm 5dm3 :( thất vọng não nề. bác xin U cấp cho 1 con H4D hoặc S2 để anh em có dịp rửa mắt đi ạ...
    A-si-ần-búc-ki nó cho chơi trước trả tiền sau bác ạ, ko trả tiền cũng được nhưng có thể lấy ngực ra mà đỡ. Còn chơi cái môn này cứ phải tiền tươi thóc thật nên nhát tay lắm. Với lại em newbie cũng chỉ dám hỏi các bác ngay từ đầu là 5D2 đó thôi, giờ chơi hẳn 5D3 cũng là phí phạm lắm rồi bác ạ, trình có ra gì đâu mà ôm H4D với cả S2 ra đường trẻ con nó cười cho. Bao giờ em chụp đẹp bằng bác rồi em sẽ lên H4D với S2 bác ạ. Chúc bác mạnh khỏe và có kỳ nghỉ lễ vui vẻ.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Sau 1 thời gian dùng thử cả Canon và Nikon thì giờ em thích Canon rồi bác ạ.
    Cái này người ta gọi là yêu đấy bác ạ , sau một hồi tìm hiểu cả 2 em bác đã thấy thích và yêu em Ca chân dài, hehe. Mà em công nhận là bác tìm hiểu rất lâu và rất kỹ, xem xét đánh giá từ trong ra ngoài, tìm hiểu như bác thì chẳng khi nào hối hận.
    Được sửa bởi milestone lúc 03:27 PM ngày 27-04-2012

Lâu ngày không vào VNphoto, hôm nay vào được topic này từ đầu đến cuối thấy vui quá nên yêu đời thêm chút xíu. Chúc mừng bác chủ topic tìm được niềm vui mới nhé. Hôm nào bác mệt mỏi với cái trò thân trâu vác nặng và tìm được thầy môn phái u ám, trừu tượng gì đó thì cho mình theo với nhé.
    "Il n'y a rien de plus subjectif que l'objectif." Doisneau.

135L mà hơi soft ?!!
    - *facepalm*

HAHAHHAHHAHAHHAHAHAHAHAHHAHAHAHAHAHAHAHHAHAHAHAHAH HAAHHAHAAHHA....
    Em phải cười thật to, thật đã vì em phê với cách viết bài của bác chủ thớt. Nói thật, em ăn nói cũng y như bác ấy, nhưng có lẽ trình độ và tuổi tac ( = kinh nghiệm sống) của em không bằng bác TKA nên em đã nhận hàng tỷ tỷ tấn gạch cho nên em ko còn giữ được tính cách đó nhiều, với lại vấn đề to lớn là em ko có đủ hay dư giả "thóc lúa" như bác TKA.
    Em đọc bài này từ page 1 đến page 10, thấy đa số trảm bác thê thảm, nên em click qua page cuối, thì lại khiến tò mò, nên đành click lại page 11 đọc tiếp để hiểu vấn đề ^^.
    - Cách nói chuyện của bác TKA thể hiện bác ấy rất là cá tính, mà theo cửa miệng của riêng em là "thẳng như ruột ngựa" ấy ^^, tính em cũng thế nên bị trảm hoài. Và em rất khâm phục cách nói chuyện pha lẫn sự châm biếm và khéo léo của bác chủ, có lẽ bác ấy sẽ bực mình nhưng lại ứng xử cách khác, thiệt là làm cho người em hâm mộ. ^^
    - Mong sao có dịp hàn huyên thẳng thắn với bác, thời buổi bây giờ ít người như bác.
    - Chúc mừng bác có Vợ 2 xinh đẹp. Và mong bác tiếp tục show hàng cho mọi ngừoi xem nốt model cuối cùng, đó là U của bác ạ!!
    Toàn thấy em với boy nhà bác, mà hok thấy U đâu hết, thế là ko được rồi bác ơi ^^
    Với 1 người ban đầu mọi người ghét nhưng sau lại thương thì nó hay hơn lúc đầu thấy vui, gắn bó, sau lại không thèm nhìn mặt nhau.
    "Bất kỳ người nào tôi gặp đều có cái hay hơn tôi cho tôi học" - E.merson
    "SÚNG"=Canon 350D xu-ver-nia
    "ĐẠN"= Kit, 50 f1.8
    "BẮN"=http://www.flickr.com/photos/jk14127

Quote Được gửi bởi diemlam View Post
    Oh, vẫn chưa mua gì ah? show hàng cho pà con xem với nào?
    Nếu ko thì đích thị là loại đéo có tiền mà tỏ ra nguy hiểm rồi! Cái câu Chó sủa là chó ko cắn, hehe... mấy đứa ko có tiền thường mồm loa mép giải nhưng thường chả làm nên tích sự giề cả! Tội nghiệp!

Đề nghị ban nick này, tham gia ko nghiêm túc, làm phiền mọi người mà ko thấy xấu hổ!
    Hôm nay em rảnh rỗi ngồi đọc lại cmt, chợt nhận ra bác quen quá, hình như trước bác có tới sơn vàng cửa nhà em mấy lần, bị công an xích đi nuôi muỗi phải không ấy nhỉ? Bác gì ơi bác gì bác cho em hỏi khí không phải: có phải bác là Đảng viên không bác, bác vào Đảng năm nào và đang sinh hoạt tại chi bộ nào vậy bác?

Quote Được gửi bởi Uyle View Post
    Lâu ngày không vào VNphoto, hôm nay vào được topic này từ đầu đến cuối thấy vui quá nên yêu đời thêm chút xíu. Chúc mừng bác chủ topic tìm được niềm vui mới nhé. Hôm nào bác mệt mỏi với cái trò thân trâu vác nặng và tìm được thầy môn phái u ám, trừu tượng gì đó thì cho mình theo với nhé.
    Nhất định lúc đó em sẽ PM cho bác bác à.
    P/S: trường phái U Mặc, ko phải là u ám bác ơi, U Mặc trào lộng nó vui lắm bác ơi, ko u ám đâu. Ngày xưa Trang Tử là tiêu biểu cho trường phái này, tiếc là thời đó chưa có nhiếp ảnh, em mê cách hành văn của vị này lắm, tiếc là ko cùng thời cùng tổ quốc để mà đến xin làm chân quét nhà cho ông ấy.

Quote Được gửi bởi chronos View Post
    135L mà hơi soft ?!!
    - *facepalm*
    Em thấy hình bác Khadang chụp = 135L hơi soft thật mà, em chưa dùng nên em không biết, hay là tùy trường hợp bác nhỉ.

Quote Được gửi bởi kid_boy View Post
    - Chúc mừng bác có Vợ 2 xinh đẹp. Và mong bác tiếp tục show hàng cho mọi ngừoi xem nốt model cuối cùng, đó là U của bác ạ!!
    Toàn thấy em với boy nhà bác, mà hok thấy U đâu hết, thế là ko được rồi bác ơi ^^
    Với 1 người ban đầu mọi người ghét nhưng sau lại thương thì nó hay hơn lúc đầu thấy vui, gắn bó, sau lại không thèm nhìn mặt nhau.
    Cảm ơn bác chúc mừng em. Bác ơi bác thông cảm U em cấm em đưa hình U lên mạng bác ạ, nên em ko dám. Lúc nào gặp nhau em sẽ show bằng laptop hoặc ipad bác coi nhé (hihihi cái nì thì ko thấy U nói bị cấm).

@TKA: Thôi bác đã múc được cái body với 2 con lens đỉnh rồi thì đi bắn đi bác, hơi đâu lục lại cm cũ đọc chi cho nhức đầu mất hứng.

Hahahaha, nhất định em sẽ đòi xem bằng dc U của bác, ^^
    "SÚNG"=Canon 350D xu-ver-nia
    "ĐẠN"= Kit, 50 f1.8
    "BẮN"=http://www.flickr.com/photos/jk14127

Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Em thấy hình bác Khadang chụp = 135L hơi soft thật mà, em chưa dùng nên em không biết, hay là tùy trường hợp bác nhỉ.
    Chắc mắt bác có vấn đề rồi, crop lại một tí cho bác xem này!
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

Chuẩn thật, nhưng bác crop hình khác rùi bác ui. Mà thôi em lấy 70-200 rùi bác ạ.

Trang 24 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324252634 ... Cuối cùngCuối cùng