Trang 38 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 283637383940 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 371 đến 380 / 391

Chủ đề: Khu kinh tế Formosa

Thú Hoang

Như thú hoang sống

Trong rừng quốc gia

Kẻ gian đến đốt

Thú chạy tan hoang

Kiện đến nhà quan

Quan quân vặn vẹo

Bay sống trong rừng?

Chứng minh được không?

Hộ khẩu sổ đỏ

Đưa ra xem nào!

Mấy hôm nay trên Internet người ta thấy tấm ảnh Võ kim Cự đang ngồi trong một văn phòng và cách trang trí của văn phòng cho thấy lá cờ Canada. Do đó người ta đoán rằng VKC đang xin "hạ cánh an toàn" ở Canada.

Đọc lại các báo lề phải thì biết hiện giờ VKC chỉ là một công dân thường vì bị tước hết các chức vụ (dù đã về hưu) và bị loại ra khỏi đảng. Lý do là ông ta đã làm lỗi rất quan trọng trong vụ Formosa. Có thể ông chỉ là một con tốt đen, có thể là ông cố tình làm sai vì ngu xuẩn. Tuy vậy, ông ta có quyền xin đi bất cứ đâu. Nhưng chuyện "hạ cánh an toàn" là một chuyện khác.

Vì là một phần đi tìm công lý cho các nạn nhân của Formosa, em xin hỏi mọi người là VKC có đáng để Canada nhận hay không với giả sử là VKC đang tìm đường đi Canada. Và nếu nghĩ rằng VKC chỉ làm bẩn Canada thì phản ứng/hành động thích hợp cụ thể của mọi người sẽ là gì?

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Mấy hôm nay trên Internet người ta thấy tấm ảnh Võ kim Cự đang ngồi trong một văn phòng và cách trang trí của văn phòng cho thấy lá cờ Canada. Do đó người ta đoán rằng VKC đang xin "hạ cánh an toàn" ở Canada.

Đọc lại các báo lề phải thì biết hiện giờ VKC chỉ là một công dân thường vì bị tước hết các chức vụ (dù đã về hưu) và bị loại ra khỏi đảng. Lý do là ông ta đã làm lỗi rất quan trọng trong vụ Formosa. Có thể ông chỉ là một con tốt đen, có thể là ông cố tình làm sai vì ngu xuẩn. Tuy vậy, ông ta có quyền xin đi bất cứ đâu. Nhưng chuyện "hạ cánh an toàn" là một chuyện khác.

Vì là một phần đi tìm công lý cho các nạn nhân của Formosa, em xin hỏi mọi người là VKC có đáng để Canada nhận hay không với giả sử là VKC đang tìm đường đi Canada. Và nếu nghĩ rằng VKC chỉ làm bẩn Canada thì phản ứng/hành động thích hợp cụ thể của mọi người sẽ là gì?
    Thư của dân Hà Tĩnh gửi Võ Kim Cự
    Ông Trần Phú quê ta, rời Hà Tĩnh khi tuổi mới đôi mươi, lúc trở về là người đứng đầu của đảng – Tổng Bí thư đầu tiên.

Cậu học trò nghèo Phạm Nhật Vượng từ tỉnh nghèo Hà Tĩnh sang Liên Xô Cộng sản học chữ và học làm ăn, bây giờ là đại gia, liên tục giữ ngôi vị người giàu nhất Việt Nam.
    https://baotiengdan.com/2018/07/18/t...gui-vo-kim-cu/

Xem comment của "Chàng Viet Hiu" phía dưới..
    https://www.change.org/p/minister-of...rm=autopublish
    Hoho! Buồn cười ghê!
    Nếu so với 2 người trên thì VKC củng "tài" có thua gì đâu nè? hehe..

Mình củng chả ưa gì loại này..nhưng mà nói cho cùng chả có phải mình VKC ko đầu? Còn nhiều..nhưng chưa lộ ra thôi..

Miệng thì bô bô tung hê Cờ đỏ lừa dân..trong túi thì thủ "Thẻ Xanh".. chờ..

Cu li dân đen 1Mio $ thì ko tưởng còn quan chức thì 1 vài Mio $ mua thẻ xanh thì chuyện nhỏ!

Dân VK 75 nói chung, bác Văn Khoa, nói riêng phải chuẩn bị tinh thần: Sống chung với Lủ!
    Được sửa bởi phanhung lúc 02:32 AM ngày 19-07-2018
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Thư ngỏ gửi Chủ tịch nước Trần Đại Quang của tổ chức trao giải Hành Tinh Đen cho tập đoàn Formosa
    1. Những thiệt hại gì đã được phát hiện/xác định?
    2. Làm sao có thể đảm bảo rằng tất cả các thiệt hại đã được xác định?
    3. Các thiệt hại đã được xác định cụ thể ở những địa điểm nào?
    4. Ai là người xác định các thiết hại?
    5. Các tài liệu liên quan đến thiệt hại được lưu trữ ở đâu? Các tài liệu liên quan đến thiệt hại đã được trình lên các cấp nào? Những ai có quyền truy cập các tài liệu này?
    6. Các tài liệu liên quan đến thiệt hại có được công khai hay không?
    7. Các thiệt hại có được tiến hành nghiên cứu dài hạn không?
    8. Khi nào việc đền bù/bồi thường của nhà máy thép Fomosa Hà Tĩnh cũng như tập đoàn nhựa Fomosa đối với các thiệt hại được tiến hành?
    9. Thực tế các lãnh đạo nhà máy thép Fomosa Hà Tĩnh cũng như tập đoàn nhựa Fomosa đã tiến hành đền bù bao nhiêu tiền?
    10. Ai là người xác định chi phí đền bù?
    11. Dựa vào những căn cứ/tiêu chí cụ thể nào để xác định chi phí/mức độ đền bù thiệt hại?
    12. Nhà máy thép Fomosa Hà Tĩnh và tập đoàn nhựa Fomosa đền bù cho những thiệt hại gì?
    13. Đối tượng nào đã được nhận chi phí đền bù từ nhà máy thép Fomosa Hà Tĩnh và tập đoàn nhựa Fomosa?
    14. Các cá nhân cụ thể nào đã được nhận đền bù thiệt hại từ nhà máy thép Fomosa Hà Tĩnh và tập đoàn nhựa Fomosa?
    15. Nhóm đối tượng nào được lên kế hoạch nhận đền bù thiệt hại từ nhà máy thép Fomosa và tập đoàn nhựa Fomosa?
    16. Sự đền bù thiệt hại được thanh toán/chi trả theo nguyên tắc nào và ai thực hiện việc thanh toán/chi trả?
    17. Khi nào thì toàn bộ số tiền bồi thường của nhà máy thép Fomosa Hà Tĩnh và tập đoàn nhựa Fomosa được thanh toán xong?
    18. Khi nào và các thiệt hại nào được khắc phục/sửa chữa?
    https://www.danluan.org/tin-tuc/2018...h-tinh-den-cho
    Hoho! Gớm sao hỏi lắm thế!

1 câu trả lời còn ko được mà đây đến 18 câu..

Thôi thì trả lời chung nha!
    Chuyện nội bộ VN ko được quyền can thiệp.. thét mét nha!
    Can thiệp vào công việc nội bộ của Việt Nam là vi phạm nguyên tắc quan hệ quốc tế
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Hành động ngay lập tức mà em đã làm là ký vào thỉnh nguyện thư gửi cho bộ trưởng di trú Canada và sau đó gửi một thư điện đến ĐS và lãnh sự Canada tại Hà Nội và HCM và bản sao gửi cho bộ trưởng cùng với thượng nghị sĩ quốc hội Canada Ngô thanh Hải.

Không cần biết hành động của mình sẽ đem lại kết quả gì nhưng nó biểu hiện sự chia sẻ với các nạn nhân Formosa trong sự mất mát của họ. Em mong rằng các bạn ảnh của em, nhất là các bạn bên Canada cùng góp sức đem lại công lý cho đồng bào mình.

Haha bác phanhung, em sẵn sàng sống chung với lũ sạch nhưng nhất quyết không để yên cái lũ giòi bọ lên làm người. Xin mọi người cho em biết những đứa nào bẩn muốn “ hạ cánh an toàn” trên đất Mỹ/Canada. Riêng ở bên Đức em để cho bác phanhung lo.

Hành động ngay lập tức mà em đã làm là ký vào thỉnh nguyện thư gửi cho bộ trưởng di trú Canada và sau đó gửi một thư điện đến ĐS và lãnh sự Canada tại Hà Nội và HCM và bản sao gửi cho bộ trưởng cùng với thượng nghị sĩ quốc hội Canada Ngô thanh Hải.

Không cần biết hành động của mình sẽ đem lại kết quả gì nhưng nó biểu hiện sự chia sẻ với các nạn nhân Formosa trong sự mất mát của họ. Em mong rằng các bạn ảnh của em, nhất là các bạn bên Canada cùng góp sức đem lại công lý cho đồng bào mình.

Haha bác phanhung, em sẵn sàng sống chung với lũ sạch nhưng nhất quyết không để yên cái lũ giòi bọ lên làm người. Xin mọi người cho em biết những đứa nào bẩn muốn “ hạ cánh an toàn” trên đất Mỹ/Canada. Riêng ở bên Đức em để cho bác phanhung lo.
    Olala...bác mần như ri là chết thèng Cu nhà em rồi. Bác chừa cho thèng Cu 1 con đường sống với, tận diệt CS như ri chịu sao nổi hỷ, chẳng thà bác cho xe tải cán chết nó ngoài đường bên Canada sướng hơn tề, coi như 1 tai nạn giao thông hỷ. Bác quất luôn cái khối tài sản của thèng 3X dùm em với, nó chuyển sang bên Mỹ nhiều lắm lắm ni.

Quote Được gửi bởi crazyfoto View Post
    Olala...bác mần như ri là chết thèng Cu nhà em rồi. Bác chừa cho thèng Cu 1 con đường sống với, tận diệt CS như ri chịu sao nổi hỷ, chẳng thà bác cho xe tải cán chết nó ngoài đường bên Canada sướng hơn tề, coi như 1 tai nạn giao thông hỷ. Bác quất luôn cái khối tài sản của thèng 3X dùm em với, nó chuyển sang bên Mỹ nhiều lắm lắm ni.
    Em làm gì được trong khả năng và giới hạn làm em làm, không thôi mai mốt hối tiếc “à há, biết vậy ngày xưa...” Mấy thằng này thà nó vô danh tiểu tốt, thứ tép riu không ai nhận ra thì có thể sống âm thầm như bao đứa khác chứ mà người ta biết mặt thì khó qua cửa ải lắm. Mấy thằng SS Đức cai tù Auschwitz đó, trốn trong bao năm ở Argentina nhưng rồi có thoát đâu!

Còn thằng nào ngu chuyển khối tài sản khếch xù sang Mỹ thì em ok. Đô la Mỹ trở về Mỹ coi cũng được. Mua nhà mấy căn cũng cho mua, mỗi năm đóng thuế 1% cho thành phố, tiểu bang cũng ok. Của thiên trả địa và cuộc sống không sung sướng như tụi nó nghĩ vì không quen làm hoặc đéo có tài cán gì để mà thi thố, sống giỏi lắm vài chục năm rồi lăn quay ra chết trong mặc cảm là thằng cộng sản ăn bẩn. Trời có mắt hết.

Cám ơn Bác VK đã cho biết cái link thỉnh nguyên thư. Em đã ký và đóng góp tiền cà phê cho change.org.

SG

Quote Được gửi bởi seagull View Post
    Cám ơn Bác VK đã cho biết cái link thỉnh nguyên thư. Em đã ký và đóng góp tiền cà phê cho change.org. SG
    Cám ơn bác SG nhiều nha, a friend in need is a friend in deed. Chữ ký của mình có thể mang lại kết quả có thể không nhưng đây là dịp để bày tỏ quan điểm và lập trường của mình: không tha thứ và phải phạt những tên có tội.

Với một chức vụ quan trọng mà phạm lỗi như vậy, một người ở xứ văn minh sẽ bị “ personally and criminally held reponsible” và sẽ đi tù cả chục năm. Trong khi đó thì VKC chỉ bị tước danh và đảng viên! Coi như phủi bụi. Bởi vậy, dành được công lý vào trong tay mình được chút nào hay chút nấy, bất cứ hình thức gì.

Em cũng ký vô. Vô lý quá nếu như cho ông này định cư tại Canada.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Trang 38 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 283637383940 Cuối cùngCuối cùng