Trang 15 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 168

Chủ đề: chọn nikon d610 hay d750

xem ra D610 và D750 vẫn chưa có hồi kết đây...............

Chắc mấy bác kêu D610 dính dầu mua phải hàng D600 fake lên D610 rồi :D
    D7100

Quote Được gửi bởi Ken Takeshi View Post
    Bác toàn nói lý thuyết và cảm nhận cá nhân. Bác bảo chụp thực tế mới thấy thì em và bạn kia thấy là zoom nhanh hơn fix. Bác thì nói bác thấy ngược lại. Mà em đưa cách test thì bác bảo ko đúng ? Thế test bằng kiểu gì. Bác nói mâu thuẫn vãi. Thà bác nói test kiểu gì làm người khác thấy tin dc chứ bảo thực tế thì cái thực tế của bác nó khác của em. Bác sướng chụp toàn 5 sao. Khách toàn người mẫu thấy máy ảnh là cười khác với em thì kết quả đúng thế nào dc ? Xin lỗi chứ em bắt đầu thấy nghi ngờ những gì bác nói rồi đấy.

Lên hình luôn đi bác.

Bác dùng xong nhớ cho vài cái cảm nhận nhé bác.
    Hôm nay mới lại vào lại VNPT =)) có vẻ bác k tin là D600 chụp nổi sport nhỉ=)) đây ảnh đây, bác thích bao nhiêu mấy bữa nữa e chụp tiếp cho bác, thanh niên nhảy lên đập cầu tuyển trẻ VN, tốc độ cầu khoảng 200km/h :3
    Jump Smash!!! by PeAr...., on Flickr

Còn test focus ng ta dùng các chấm trên 1 mặt phẳng, chuyển qua lại giữa các điểm đó, đó mới là test focus, chứ test focus mà lại đi đóng nắp lens vào thì mấy con lens D nó hunting nó xoay như chong chóng luôn, mà xoay rất nhanh, nhưng kết quả cuối cùng vẫn là có bắt đc nét đâu? Test vậy k đúng! Còn vòng focus của zoom thì nó ngắn hơn fix, tuy nhiên không phải zoom là nhanh hơn fix, đơn cử như 200F2 Nano, đố con 70-200 nào ăn đc nó về quả focus nhanh đấy? Phải có lí do dân chụp thể thao họ mới p mua 400mm 500mm chứ k họ mua xừ nó 80-400 hay 200-400 cho tiện rồi. Đỡ mất công thay ra thay vào hay vác 3 máy.....
    D600.....35G.....50D.....135DC.....135MC......

Quote Được gửi bởi pear View Post
    Hôm nay mới lại vào lại VNPT =)) có vẻ bác k tin là D600 chụp nổi sport nhỉ=)) đây ảnh đây, bác thích bao nhiêu mấy bữa nữa e chụp tiếp cho bác, thanh niên nhảy lên đập cầu tuyển trẻ VN, tốc độ cầu khoảng 200km/h :3
    Jump Smash!!! by PeAr...., on Flickr

Còn test focus ng ta dùng các chấm trên 1 mặt phẳng, chuyển qua lại giữa các điểm đó, đó mới là test focus, chứ test focus mà lại đi đóng nắp lens vào thì mấy con lens D nó hunting nó xoay như chong chóng luôn, mà xoay rất nhanh, nhưng kết quả cuối cùng vẫn là có bắt đc nét đâu? Test vậy k đúng! Còn vòng focus của zoom thì nó ngắn hơn fix, tuy nhiên không phải zoom là nhanh hơn fix, đơn cử như 200F2 Nano, đố con 70-200 nào ăn đc nó về quả focus nhanh đấy? Phải có lí do dân chụp thể thao họ mới p mua 400mm 500mm chứ k họ mua xừ nó 80-400 hay 200-400 cho tiện rồi. Đỡ mất công thay ra thay vào hay vác 3 máy.....
    Em nói D600 ko chụp dc sport khi nào ? Xin lỗi bác chứ Sport bác còn dự đoán dc hành động. Cái hình bác chụp em cũng từng chụp rồi. Khúc nhảy lên đó vẫn có độ trễ trước khi đập cầu trên không. Còn con nít rất khó đoán dc hành động tự nhiên trừ khi có tác động.

Chuyện test focus bằng cách chuyển điểm lấy nét em thấy nó liên quan đến body nhiều hơn là len vì D800 điểm lấy nét biên bên trái rất tệ. Vậy đâu có đổ cho len dc. Bác có ví dụ minh họa chuyện chuyển điểm lấy nét để test cho len thì cho em mở mang với chứ em chưa nghe bao giờ và cũng ko biết làm sao để tự làm ở nhà.

Mà bác càng nói em càng thấy lạ. Bác dựa vô đâu mà bảo sau khi xoay như chong chóng nhưng kết quả cuối cùng vẫn là có bắt đc nét đâu? Đang test tốc độ chứ đâu có test khả năng bắt dính ? Đóng nắp thì làm sao biết dc có dính hay ko ? Mà chính bác lại nói là xoay rất nhanh. Thế xoay nhanh thì tốc độ "chậm" à. Nói như bác thì em nghĩ là lấy nét nhanh mà ko chính xác mới đúng. Bác nhầm lẫn gì hay bác đang tự tay ... thế. Bác còn khẳng định vòng nét của zoom ngắn hơn. Nhưng mà ko nhanh hơn. Sao có điều gì ko đúng ở đây.

Bác toàn lôi hàng khủng ra so thì em cũng ko biết nói sao vì em ko có điều kiện chơi đến đấy. Em chỉ nói chuyện "thực tế" là các em fix của em nhanh ko bằng 24-70 thế thôi. Còn bác bảo fix 200 nhanh hơn 70-200 thì em cũng ko có điều kiện test. Bác có chém ko em cũng ko rõ. Em thì nghĩ tùy tiêu cự tùy cấu tạo len thì có thể chứ cứ khăng khăng như đinh đóng cột là zoom ko nhanh như fix thì phải có lập luận chắc chắn chứ toàn nói mâu thuẫn thế em ko đồng ý. Chưa kể ví dụ cũng hơi xa vời ko kiểm chứng dc. Chứ 85G với 24-70 thì em nghĩ kiểm chứng dễ hơn.

với đà rớt giá của D810 < ra cùng đợt với D750 > em nghĩ bác nên D610 vì kg đương nhiên mà D810 lại lập 1 kỷ lục về rớt giá dữ như vậy

Quote Được gửi bởi ngọc_hương View Post
    với đà rớt giá của D810 < ra cùng đợt với D750 > em nghĩ bác nên D610 vì kg đương nhiên mà D810 lại lập 1 kỷ lục về rớt giá dữ như vậy
    Ý bác là sao mình chưa hiểu

Quote Được gửi bởi vanmanh2008 View Post
    Ý bác là sao mình chưa hiểu
    - cái đó bác hỏi nhà phân phối của hãng chứ em kg trả lời được ! cái topic của d810 trên đây nhìn cũng hẻo quá ...so với D200 thì thua rất xa - khi cung tăng , cầu giảm thì giá hạ hạ xuống - khi cung giảm , cầu tăng thì giá hạ cũng tăng theo ! chắc có lẽ do cầu giảm nên nó giảm theo nhanh chóng vạy sao ?

Quote Được gửi bởi ngọc_hương View Post
    - cái đó bác hỏi nhà phân phối của hãng chứ em kg trả lời được ! cái topic của d810 trên đây nhìn cũng hẻo quá ...so với D200 thì thua rất xa - khi cung tăng , cầu giảm thì giá hạ hạ xuống - khi cung giảm , cầu tăng thì giá hạ cũng tăng theo ! chắc có lẽ do cầu giảm nên nó giảm theo nhanh chóng vạy sao ?
    Nhưng không hiểu sao ở KL hay PQ, VH..., giá D810 chính hãng giờ lại rẻ hơn cả D800,D800E chính hãng ? Có gì đó bất thường?
    Photography is my fun!

Do Phú Quang giảm trc, mà PQ ko có D800. Mấy ông kia theo sau, giảm D810 mà ko chịu giảm D800. Làm như mấy ổng ai thèm mua D800. Thiệt tình.

Giá D810 giờ đẹp quá. Chắc phải tiễn D7000 để cưới em nó quá các bác ơi

Trang 15 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 Cuối cùngCuối cùng