Trang 7 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 567891757107507 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 6048

Chủ đề: Góc ảnh D700

Quote Được gửi bởi rookie_sg View Post
    Hahaha, lại có ng cố tình tỏ ra nguy hiểm, còn chơi kiếm nhựa thì khoan đi chém ng khác kẻo ng ta lại....nhột =))
    Comment của bác rất phản cảm, mong bác comment đẹp như ảnh bác chụp

Hahaha, lại có ng cố tình tỏ ra nguy hiểm, còn chơi kiếm nhựa thì khoan đi chém ng khác kẻo ng ta lại....nhột =))
    Bình tĩnh hơn nhé bác ơi,bác kia nói cũng có cái đúng mà ảnh của bác thì cũng ko tới mức xuất sắc nhất để ko có ai hơn đâu,cũng đừng chế nhạo ng ta như vậy.
    Chúc bác vui

D700 nó cũng là cái máy thôi. Đồ đạc chỉ phục vụ con người.

Em nghĩ cái thú ăn chơi thì phí phạm khi chi phí của nó lớn hơn niềm vui thú mà nó mang lại, còn nếu niềm vui đến tràn ngập, thì chẳng có gì là phí cả.

D700 nó phục vụ bác nào chụp gái (gái đẹp) và tự nhận hình mình đẹp do tài năng của mình==>bác đó sướng, hoặc chụp cái góc nhỏ bằng cái ống kính góc lạ, tự nhận hình mình đẹp do góc nhìn của mình==>bác đó sướng, hoặc phục vụ bác nào chụp phong cảnh (cảnh đẹp), thì bác đó sướng, chụp con cái trong nhà, chụp cái cây cái chậu, thấy hình mình đẹp==>cái đó với bác đó là sướng...

Như vậy đối với từng người vật chất bỏ ra rẻ hơn thú nó đem lại rất nhiều thì cái đó có cái gì để mà phản đối mà lại bảo nó phí nhỉ?

Góc này đơn thuần là góc ảnh của chiếc máy D700 thôi, sao thỉnh thoảng em lại thấy một ông giám khảo D700 từ đâu nhảy ra tự nhận mình đầy nghệ thuật làm mọi người hoảng sợ khiếp vía. Em nghĩ nên lập một thread nữa đặt tên là "Góc ảnh vượt trội đến từ những con người mình đầy nghệ thuật mà mấy người dùng D700 khác không làm nổi" dành riêng.

Bác nào có ảnh đẹp chụp từ máy D700 thì post lên đi, cho những ai đang nghiện Nikon FX khó có khả năng cai nghiện. Đây là box "kỹ thuật", ảnh và thông số chụp là trên hết, nói nhiều về những chuyện ngoài lề để làm gì.

PS: để tránh bị comment phá đám, đề nghị các bác chọn vài ảnh tốt nhất và đừng chọn ảnh (chân dung) lưu niệm. hehe.. :D

Post một tấm cho đúng chủ đề, không biết có bị gọi là chân dung lưu niệm không.

Các bác dùng D700 cứ mạnh dạn post hình đi, lưu niệm hay art gì cũng được, máy ảnh chỉ là công cụ để ta chụp, ghi lại những tấm hình thôi. Còn cứ nói là máy đẹp phải chụp ra hình nghệ thuật, phải đẹp thì chắc ai còn can đảm post hình. Vui là chính thôi.

Quote Được gửi bởi atuan View Post
    Bác nào có ảnh đẹp chụp từ máy D700 thì post lên đi, cho những ai đang nghiện Nikon FX khó có khả năng cai nghiện. Đây là box "kỹ thuật", ảnh và thông số chụp là trên hết, nói nhiều về những chuyện ngoài lề để làm gì.
    Bác nói mới là chí phải, bõ kỹ thuật, nói thiết bị, mà cứ load mấy tấm ảnh chả có mục đích gì hoặc PS bét nhè lên làm gì? Thế nên em mới đâm mấy cụ kia, chả biết mình chụp là để mục đích gì (là chụp ra ảnh đẹp hay test thiết bị, nếu test thì là test cái gì), ng ta bảo vớ vần thì bù lu bù loa lên mà ko chịu nghị vì sao ng ta đâm mình

Quote Được gửi bởi Black Jack 88 View Post
    Bình tĩnh hơn nhé bác ơi,bác kia nói cũng có cái đúng mà ảnh của bác thì cũng ko tới mức xuất sắc nhất để ko có ai hơn đâu,cũng đừng chế nhạo ng ta như vậy.
    Cái đó ko phải là chế nhạo bác ợ, em load hình để show màu, show nét, show ISO mà cụ kia vào đâm pose, bố cục (chưa nói là cái gì cũng phải biết chủ ý ng chụp thế nào rồi hãy đâm) làm em cảm thấy buồn cười và hiện rõ ra 1 sự "cay cú" trong đó, hihi

Ai cũng từ chụp xấu tiến lên chụp đẹp, mình ủng hộ các bác cứ vô tư post hình của mình chụp lên, nhưng hãy post có tính chọn lọc và có sự đầu tư nghiêm túc vào các ảnh mình đăng lên để các anh em đang tìm đường lên D700 nhìn hình sẽ càng muốn lên đời còn bọn "chim lợn" chuyên đi chọc ngoái người dùng nikon sẽ câm nín
    Chúc các bác ngày càng có nhiều hình đẹp :11:

Bác nói mới là chí phải, bõ kỹ thuật, nói thiết bị, mà cứ load mấy tấm ảnh chả có mục đích gì hoặc PS bét nhè lên làm gì? Thế nên em mới đâm mấy cụ kia, chả biết mình chụp là để mục đích gì (là chụp ra ảnh đẹp hay test thiết bị, nếu test thì là test cái gì), ng ta bảo vớ vần thì bù lu bù loa lên mà ko chịu nghị vì sao ng ta đâm mình

Cái đó ko phải là chế nhạo bác ợ, em load hình để show màu, show nét, show ISO mà cụ kia vào đâm pose, bố cục (chưa nói là cái gì cũng phải biết chủ ý ng chụp thế nào rồi hãy đâm) làm em cảm thấy buồn cười và hiện rõ ra 1 sự "cay cú" trong đó, hihi
    Tôi thì cũng không phải là cao siêu gì, nhưng tôi ko hài lòng với bạn lắm ở cái khoảng "photoshop bét nhè". Tôi nghĩ, từ đầu thread đến giờ có lẽ ảnh của tôi là giống với cái cụm từ "photoshop bét nhè" của bạn nhất. Có thể nói là ảnh tôi post là ko đúng box, vì box này chủ yếu là show sức mạnh thuần túy của D700, là autofocus, metering, ISO, etc.. Vì đó là ảnh HDR, đó là con đường duy nhất bạn có thể edit ảnh HDR, chứ ko phải là "bét nhè" như bạn miêu tả. Thật sự thì cũng ko đến nỗi nào, nhưng cách nói của bạn làm tôi cảm thấy hơi dị ứng 1 xíu. Bạn vẫn còn có thể có nhiều cách để làm cho nội dung đó nó lịch sự hơn đc 1 chút mà? Chẳng hạn như anh atuan đó, bạn thấy nguời ta cũng có ý kién góp ý, nhưng có phải cái kiểu như bạn đang nói không?

Tôi ko tự nhận mình là professioal, nhưng tôi nhìn ảnh đầu tiên của bạn chụp,

thì hinh như cũng thuộc dạng "photoshoped" chứ nhỉ? Nhưng thôi, ai có ảnh đẹp thì cứ upload nên nhỉ? Miễn đừng HDR là được rồi chứ gì? :-)

Góc này đơn thuần là góc ảnh của chiếc máy D700 thôi, sao thỉnh thoảng em lại thấy một ông giám khảo D700 từ đâu nhảy ra tự nhận mình đầy nghệ thuật làm mọi người hoảng sợ khiếp vía. Em nghĩ nên lập một thread nữa đặt tên là "Góc ảnh vượt trội đến từ những con người mình đầy nghệ thuật mà mấy người dùng D700 khác không làm nổi" dành riêng.
    Mình chỉ biết đòng tình với những lời này của anh HaHD thôi :-).

Quote Được gửi bởi caotrung0418 View Post
    Ai cũng từ chụp xấu tiến lên chụp đẹp, mình ủng hộ các bác cứ vô tư post hình của mình chụp lên, nhưng hãy post có tính chọn lọc và có sự đầu tư nghiêm túc vào các ảnh mình đăng lên để các anh em đang tìm đường lên D700 nhìn hình sẽ càng muốn lên đời còn bọn "chim lợn" chuyên đi chọc ngoái người dùng nikon sẽ câm nín
    Chúc các bác ngày càng có nhiều hình đẹp :11:
    Chính xác quá!

Mình có vài ảnh chụp với M42 Protonar 135 f2.8. Công nhận đã 135mm rồi mà còn manual focus thì thật là khó, chưa kể phải tự động khép khẩu bằng tay. Cũng hên hôm đó nắng gắt, nên tốc độ tuơng đối cao, ít run:

Trang 7 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 567891757107507 ... Cuối cùngCuối cùng