Trang 6 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 456781656106506 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 6048

Chủ đề: Góc ảnh D700

Hể cứ bỏ nhiều tiền là phải làm theo ý của bác mới đúng a ????? mỗi ngừoi có 1 nhu cầu thỏa mản riêng người giàu đâu bắt cứ phải sống như người nghèo à ??? Làm cho topic D700 cụt hứng , chẳng ai dám pót ảnh ..lại bị đâm !
    PS : nghe theo lời bác tính mua D700 thôi thì đem chia cho người nghèo hết vậy ?
    Quote Được gửi bởi rookie_sg View Post
    Ôi nhiều cụ bỏ $2000 ra mua cái body rồi chụp chậu cây, đồ vật vớ vỉn v.v... em mới thấy báo cáo của WB "Ng dân Việt Nam chi tiêu lạc quan nhất thế giới" là rất có cơ sở =))

Quote Được gửi bởi tuan72 View Post
    Hể cứ bỏ nhiều tiền là phải làm theo ý của bác mới đúng a ????? mỗi ngừoi có 1 nhu cầu thỏa mản riêng người giàu đâu bắt cứ phải sống như người nghèo à ??? Làm cho topic D700 cụt hứng , chẳng ai dám pót ảnh ..lại bị đâm !
    PS : nghe theo lời bác tính mua D700 thôi thì đem chia cho người nghèo hết vậy ?
    Mỗi người một quan điểm thôi bác ạ. Tranh cãi mấy cái này làm gì. Up thêm một tấm chân dung cho các bác chém

Em up hình sân khấu:

Được sửa bởi hnhcuong lúc 02:57 PM ngày 25-02-2011

Quote Được gửi bởi tuan72 View Post
    Quote Được gửi bởi hnhcuong View Post
    Cụ thể, theo bác cái nào là "đồ vật vớ vỉn", để nhà em biết mà tránh?
    Cám ơn bác trước!
    Ui chu choa nhà em comment 1 phát mà bị chém kinh quá, em comment thế tại vì các cụ vào "tự sướng" con D700 nhưng nhìn ảnh xong em tuột hết cảm xúc, nhìn nó chả khác gì con D100 hết, hóa ra các cụ tự dìm hàng em nó, tội thật! Khen nó lấy nét tốt, màu đẹp, ISO cao vẫn trong mà ảnh thì outnet, nhợt nhạt, đục câm, hihi. Có tiền tha hồ mua máy xịn, nhưng phải biết cái máy mình cầm trên tay là cái gì & nó để làm gì.

Em cầm D700 tự sướng thế này nà:

Màu nhé

Nét nhé

ISO 6400 nhé

Tưởng gặp cao nhân nên phí lời hỏi.
    Ai dè. . .

Tấm #1: lỗi chia đôi tấm hình.
    Tấm #2: tay mẫu bỗng dưng xuất hiện như. . . phim kinh dị.
    Tấm #5: bố cục chuẩn CMND.

bác rookie_sg quả là quá lạc quan!

Nhà em cứ tự sướng tiếp, không tranh cãi với ai nữa, cho nó lành!
    Được sửa bởi hnhcuong lúc 03:18 PM ngày 25-02-2011

Đã xem nhiều ảnh và bài của bác rookie_sg, do em trình kém kỏi, óc u tối nên chẳng dám bàn chuyện ảnh bác đẹp hay ảnh bác xuất xắc, nhưng công nhận là bác Rookie có nhiều comment nó hơi mang tính đả kích ko phải lối, anh em cũng chỉ muốn vui thôi, máy móc xịn ảnh chưa đẹp, xỉ nhục thiết bị thì từng bức hoàn thiện mình...chứ những nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp anh em ở đây tán dương...có khi giới doanh nhân chỉ khen 1 câu là "Thằng thợ ảnh này chụp đẹp" - Bác cũng là người học Tây học Đông mà lời lẽ có vẻ hơi ngông và câu cú nhiều khi chẳng đúng tông đâu ạ

P/S: Mong anh em sớm quay trở lại với những bức ảnh đẹp từ D700, em đang tích cơm góp gạo để đón bé yêu đó về nhà đây ạ!
    Có Máy nhưng chưa có Ảnh

Đôi lúc tự sướng D700 cũng là 1 cái thú vui với nhiều người thay vì đi đánh golf, câu cá, mô hình máy bay, cờ bạc vvv...hihi. Bác rookie mấy tấm ở trên chụp đẹp ah.
    Được sửa bởi wasabi2 lúc 04:08 PM ngày 25-02-2011

Có mấy ai mới chụp ảnh đã đẹp ngay được đâu ạ, còn phải có thời gian để làm chủ thiết bị, tìm hiểu bố cục và làm chủ ánh sáng chứ ạ, các bác cứ post ảnh đều như bên box D90 sẽ thấy càng ngày càng đẹp ngay thôi, tiếp tục đi các bác

Quote Được gửi bởi hnhcuong View Post
    Tưởng gặp cao nhân nên phí lời hỏi.
    Ai dè. . .

Tấm #1: lỗi chia đôi tấm hình.
    Tấm #2: tay mẫu bỗng dưng xuất hiện như. . . phim kinh dị.
    Tấm #5: bố cục chuẩn CMND.

bác rookie_sg quả là quá lạc quan!

Nhà em cứ tự sướng tiếp, không tranh cãi với ai nữa, cho nó lành!
    Hahaha, lại có ng cố tình tỏ ra nguy hiểm, còn chơi kiếm nhựa thì khoan đi chém ng khác kẻo ng ta lại....nhột =))

Em nghĩ bác rookie_sg có lẽ yêu D700 lắm lắm nên mới bức xúc đến thế.
    Em thì chỉ đọc vài thread trên vnpt thôi thì biết ko ít bác mới bắt đầu chơi nhiếp ảnh đã có ý mua máy đắc tiền (suy nghĩ đa số là giá cao thì tốt và bền). Em đọc loạt bài "Ăn chơi phải sướng" của bác James Duong có bác chưa biết gì mà đã có suy nghĩ mua 5dmII rồi. Thời buổi bây giờ chuyện thế này cũng đâu có gì lạ.
    Em hy vọng bác rookie_sg chưa bao giờ mắc phải những gì bác nói ở trên.
    Đồng ý với bác tuan72. Bác rookie_sg hơi áp đặt người khác. Ko phải ai cũng có điều kiện đễ thực hiện sở thích của bản thân. Với em dc chụp thôi cũng thấy vui nên chỉ xài D70 hihi.
    Sorry vì làm phiền topic của các bác em xin rút lui đây.

Trang 6 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 456781656106506 ... Cuối cùngCuối cùng