Trang 9 / 51 Đầu tiênĐầu tiên ... 789101119 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 501

Chủ đề: Góc ảnh Nikon Z7

Em nghe nói skin tone của Z7 rất đẹp. Em thường chụp sắp nhỏ ở nhà nên cũng hơi sao lòng, hehehe.
    Ô Mai Gát

Cho em hỏi z7 có chức năng auto af fine tune như d850 ko ạ

Quote Được gửi bởi HienDo View Post
    Z7 quá ngọt nước...
    Em dự là sẽ tiễn em nikon D800 thân thuơng để rinh về em z6 pro, không biết anh em nghĩ gì?
    Có Sigma 85 Art + 35mm và vài lens MF kết hợp em này có ổn định không... xin ý kiến ace diễn đàn tư vấn ạ
    Trân trọng!
    - nếu D800 còn ngon thì ới mình nhe bạn........

D800 của em xuất sắc mua của chủ shop Giang Duy Đạt danh tiếng thì không phải nghĩ, fullbox và nguyên zin giấy tờ mua bán, check hãng nếu cần... Nếu set về tính năng chụp ảnh nó chẳng kém z6 là mấy đâu ạ, chỉ thua về film 4k. Các bác yêu cái đẹp có thể mời em cốc cafe Hồ Tây giá giao lưu hữu nghị 15.5tr không mặc cả.
    Brand Activation | Creativity Design | Production

Nikon Z7 hot thật nhưng D800 vẫn còn đẹp lắm....
    https://www.flickr.com/hiendofoto
    Brand Activation | Creativity Design | Production

Mấy bác thật đam mê , mà cũng thật giàu , chụp linh tinh mà bỏ đến 5000 USD mua máy , còn chụp chuyên nghiệp thì cầm máy này người ta không vui đâu ( ý em nói khách hàng , vì ai cũng khoái ông thợ cầm máy to to )

Quote Được gửi bởi luatfreeman View Post
    Đang tính toán cân đối tài chính để lấy Z6 về chơi với các bác ! Vừa bán D810 xong sau 3 năm dùng em nó , đang lấn cấn vụ thẻ XQD nên chần chừ mãi! Thẻ không đi mất 2tr7 32g rỏ chán!!! Đúng là mua trâu không tiếc mà tiếc tiền mua cộng dây .
    Xin hỏi bạn ... mình đang xem xét tính mua d810... nhưng chưa thật sự đc cầm nắm nó nữa...dù đã tìm hiểu thêm trên mạng...bạn đã dùng chắc hẳn bạn sẽ rất rõ hơn mình... vậy lý do nào để bạn chia tay và qua Z6? Z6 nó hơn ở những điểm nào và thua những điểm nào ạ? đang tính đầu tư mong sự nhận xét của bạn để mình định hướng đúng hơn ạ
    My FliCk

Quote Được gửi bởi tiennam81 View Post
    Xin hỏi bạn ... mình đang xem xét tính mua d810... nhưng chưa thật sự đc cầm nắm nó nữa...dù đã tìm hiểu thêm trên mạng...bạn đã dùng chắc hẳn bạn sẽ rất rõ hơn mình... vậy lý do nào để bạn chia tay và qua Z6? Z6 nó hơn ở những điểm nào và thua những điểm nào ạ? đang tính đầu tư mong sự nhận xét của bạn để mình định hướng đúng hơn ạ
    em dùng 810 tầm 1 năm. Cầm nắm tốt , kết cấu bền bỉ , cái gì cũng ngon trừ mỗi file raw nặng và tốc độ chụp liên tục thấp, iso cao khử noise chưa ổn lắm.

Nghe nói z6,z7 lag lag vs lấy nét không chính xác vs hay lỗi linh tinh hả mấy bác

Quote Được gửi bởi tiennam81 View Post
    Hello ! Nếu nói về D810 hiện nay là con máy hiệu quả và giá cả dễ chịu nhất của dòng Nikon hiện nay! Vì nó là con ăn theo công nghệ của con( bánh chưng) D4s 🤣 nên phần Dynamid range rộng độ sâu màu ok , mình hiện giờ vẫn còn chụp nó , tính đổi qua Z6 vì muốn thẩm du thôi !!! Nhưng giờ thì vẫn D810 , nếu bạn muốn trải nghiệm thì nên lên đời thử D810 đi , cũng thuộc loại nồi đồng cối đá nhe , giá dưới 30 cũ máy đẹp
    Nhiếp ảnh ! không biên giới .

Trang 9 / 51 Đầu tiênĐầu tiên ... 789101119 ... Cuối cùngCuối cùng