Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 35

Chủ đề: [Tư vấn] Có nên mua pentax k10d +len kit giá 5tr ?

[Tư vấn] Có nên mua pentax k10d +len kit giá 5tr ?

E mới tập chơi thôi các bác ạ, định gom ít tiền mua k5 nhưng nhìn ví tiền thấy hơn nản.hi.
    Giờ có ng muốn bán em k10d cộng cả lenkit giá 5tr, máy chụp khoảng 30k shot,k lỗi lầm gì ạ, len cũng k mốc hay bụi ạ. Tư vấn giùm e nhé, dòng tầm <7tr có máy nào hay hơn k10d này k ạ, K hiểu sao e lại cứ thích pentax mà k phải ca hay ni

Bác có thể vào topic K10d tìm hiểu rồi lựa chọn ạ!

Quote Được gửi bởi T.h lee View Post
    Bác có thể vào topic K10d tìm hiểu rồi lựa chọn ạ!
    e chụp chơi thôi, đang sợ sẽ rơi vào con đường nghiện ngập. chỉ đang hỏi giá thôi bác ạ, chứ k nghĩ tới các sự lựa chọn khác

Em chưa chơi K10d bao giờ vì em nhập nhà Pen từ cuối năm 2012 với K5 nhưng em thấy những ai chơi Pen từ trước đều yêu quí K10, có bác chơi các loại body rồi bán đi và chung thân với K10. Em thấy giá đó nếu body còn ngon (chức năng tốt, không cũ nát) thì là vừa phải, k đắt, k rẻ.

Quote Được gửi bởi bum0208 View Post
    Em chưa chơi K10d bao giờ vì em nhập nhà Pen từ cuối năm 2012 với K5 nhưng em thấy những ai chơi Pen từ trước đều yêu quí K10, có bác chơi các loại body rồi bán đi và chung thân với K10. Em thấy giá đó nếu body còn ngon (chức năng tốt, không cũ nát) thì là vừa phải, k đắt, k rẻ.
    k cũ cũng k nát bác ơi. với tầm giá này e cũng k mong gì hơn ạ, hi. mua k30 hoặc k5 thì lại tốn kém mà nghiện ngập rồi sợ k dứt ra đc. cứ làm con k10d 5tr cả len rồi bác nhỉ :D

chơi mà sợ nghiện thì k nên chơi k10 bác ui, vì chơi k10 chắc chắn sẽ bị nghiện hii

Quote Được gửi bởi nambk38 View Post
    E mới tập chơi thôi các bác ạ, định gom ít tiền mua k5 nhưng nhìn ví tiền thấy hơn nản.hi.
    Giờ có ng muốn bán em k10d cộng cả lenkit giá 5tr, máy chụp khoảng 30k shot,k lỗi lầm gì ạ, len cũng k mốc hay bụi ạ. Tư vấn giùm e nhé, dòng tầm <7tr có máy nào hay hơn k10d này k ạ, K hiểu sao e lại cứ thích pentax mà k phải ca hay ni

K10 đòi hỏi người chụp phải có kinh nghiệm, ai đã từng sở hữu em này chắc chắn đều có 1 cảm tình đặc biệt :D
    Bác chủ mới tập chơi mà múc k10d thì chắc được 1-3 tháng thì nản :D

chơi Kx đi bạn, Kx dễ sử dụng. Bên xóm có người bán giá cũng phù hợp với tầm tiền của bạn đó. Mình cũng chỉ mới chơi và đang xài Kx nên chỉ rủ rê được vậy thôi.Mình cũng hơi giống bạn, vô tình được cầm pentax nên giờ tự nhiên có cảm tình đặc biệt với em Kx, không cần biết Ca hay Ni là gì nữa. Chẳng hiểu tại sao

Quote Được gửi bởi boplu2003 View Post
    chơi Kx đi bạn, Kx dễ sử dụng. Bên xóm có người bán giá cũng phù hợp với tầm tiền của bạn đó. Mình cũng chỉ mới chơi và đang xài Kx nên chỉ rủ rê được vậy thôi.Mình cũng hơi giống bạn, vô tình được cầm pentax nên giờ tự nhiên có cảm tình đặc biệt với em Kx, không cần biết Ca hay Ni là gì nữa. Chẳng hiểu tại sao
    chắc bác tìm hiểu dòng này nhiều rồi nhỉ, cho e hỏi kx km kr khác gì nhau, em nào nhiều ưu điểm nhất ạ. còn dòng đời cao e đang tìm hiểu đây, k30 vs k5 vs k50 vs k5ii vs k5iis, mấy em này ít bài viết đánh giá chi tiết từng e quá.hix.
    để e tìm link ng bán ah

Quote Được gửi bởi Kingpeace View Post
    K10 đòi hỏi người chụp phải có kinh nghiệm, ai đã từng sở hữu em này chắc chắn đều có 1 cảm tình đặc biệt :D
    Bác chủ mới tập chơi mà múc k10d thì chắc được 1-3 tháng thì nản :D
    menu khó sử dụng lắm hả bác :p

Quote Được gửi bởi mujahideen View Post
    chơi mà sợ nghiện thì k nên chơi k10 bác ui, vì chơi k10 chắc chắn sẽ bị nghiện hii
    tầm 10tr có nên lấy k30 k bác ơi

k30 vs k5 vs k50 vs k5ii vs k5iis
    K-30 và K-50 thì dưới K-5 một bậc (không có LCD phụ, body không full magnesium). K-50 là bản ra sau K-30 nhưng không khác nhiều (body có nhiều màu và ISO 52K)

K-5 II/s là bản nâng cấp của K-5, chủ yếu là về khoản lấy nét lúc thiếu sáng (quan trọng) và cái LCD có góc nhìn tốt hơn. K-5 IIs ko có bộ lọc AA nên hình ảnh chi tiết hơn hơn II.
    tầm 10tr có nên lấy k30 k bác ơi
    Nên chứ, trừ khi bạn muốn lên K-5 hay K-5 II/s luôn. Theo mình thì mới chơi mà body xưa quá thì sẽ gặp nhiều hạn chế, sẽ thấy khó khăn và dễ nản.
    The purpose of life is to end - Agent Smith

http://www.flickr.com/photos/60724148@N00/sets

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng