Trang 2 / 23 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 230

Chủ đề: 7 ngày du lịch tại đất nước Campuchia xinh đẹp

Angkor Thom có 4 cổng, đông tây nam bắc. Chúng tôi vào bằng cổng Nam. Hai bên đường có cây cối rất đẹp.

Con đường phía trong dẫn thẳng đến đền trung tâm, đó là đền Bayon. Trong đền có rất nhiều tượng 4 mặt.

Các ngôi đền ở Angkor đều đang xuống cấp, Unicef và các tổ chức khác trên thế giới đã đầu tư tu bổ.

Chúng tôi thấy có cả dịch vụ tham quan bằng voi rất hấp dẫn.

Sau đó chúng tôi di chuyển đến địa điểm tiếp theo, đền Bai Huang.

Kiến trúc thủ công độc đáo

Phía trong là Sky Temple.

Gần đố là một cái hồ gần cạn.

Ở các ngôi đền, trên lối đi đều có bảng hướng dẫn lối tham quan, các bạn có thể tự đi một cách dễ dàng. Chúng tôi đi tự túc không có guide cho nên đi tá lả, vô tư mà không sợ lạc.

Kết thúc Angkor Thom, chúng tôi ngồi dừng chân làm trái dừa tươi, với ly sinh tố dừa ở một góc bán đồ ăn và hàng rong. Và không quên trả giá!

Sau đó chúng tôi đi đến Tah Phrom. Nơi quay bộ phim Tomb Raider - bí mật môi mộ cổ.
    Được sửa bởi rotmongtoi lúc 08:07 AM ngày 12-03-2012

Cám ơn mọi người đã quan tâm đến bài viết. Trong chuyến này mình chụp lung tung rồi post luôn nên đôi khi hình ảnh không được chỉnh chu mong mọi người thông cảm nhé!

Tiếp đi Bác, em cũng đi hồi cuối tháng 2, thích thật, bác có đi biển Konpong Som hoặc Campot không ạ?

Tối về mình up tiếp. Mình có đi biển, nhưng mà biển Sihanoukville à!

Một vài tấm phong cảnh trước khi viết tiếp:

Bình minh Angkor Wat panorama

Bayon

Bai Huang

Royal Terrace
    Được sửa bởi rotmongtoi lúc 10:46 PM ngày 12-03-2012

Trên đường đi Tah Promh, đi ngang qua Tah Keo, ngôi đền lớn tuổi hơn cả Angkor Wat. Chúng tôi chỉ dừng lại để chụp hình lưu niệm.

Đến Tah Phrom, du khách đầy trước cổng. Cổng đền đang trùng tu. Qua cổng là con đường dài dẫn vào đền. Trên đường có bán hàng rong, quyên góp cho nạn nhân của mìn. Nói thêm một chút về xin ăn và hàng rong ở Cam. Ở Cam rất ít cin ăn, bán hàng rong thì hỏi 1 câu mình lắc đầu là thôi, không níu kéo, và đụng vào du khách.

Đến đền, bước vào trong là cảnh tượng các thân cây mọc trên tường, rễ phủ từ tường xuống đất, nhìn rất đã!Du khách rất đông, đền không lớn lắm nên rất khó chụp hình. Chen mãi, chờ mãi mới chụp được.

Chụp choạc thăm viếng xong, chúng tôi quay ra và về khách sạn nghỉ trưa. Trên đường đi về anh tuktuk đề nghị chúng tôi ghé chợ mua cơm. Ảnh mua giùm 2 hộp cơm trắng, 1 hộp đồ ăn bao gồm thịt heo trứng chiên lạp xưởng, tổng cộng chỉ có 2 đô, ăn no nê. Quá rẻ.

Tah Prohm

Được sửa bởi rotmongtoi lúc 07:58 AM ngày 13-03-2012

Bác chụp ảnh & tường thuật sống động quá, thật ngưỡng mộ !
    E cũng vừa đi về nhưng ko có nhiều ảnh tả thực như bác, chủ yếu E chụp phong cảnh thôi, nên thiếu những tấm dọc đường đi hay sinh hoạt như bác E xin góp với bác 1 tấm ...

P/s: Bác cho E hỏi bác chụp bằng body gì & lens gì vậy ạh ?
    Được sửa bởi Saigonner lúc 05:24 PM ngày 13-03-2012
    Không thèm mơ D600 nữa vì mắc quá ! Để tiền đi du lịch & thẩm du lens chơi !

Được đi Angkor Wat thật tuyệt vời (chắc Bác cũng thích như em). Đóng góp với bác ảnh vô tình chụp được 1 đám cưới người Campuchia (chắc họ vào Angkor Wat chụp hình)

Quote Được gửi bởi Saigonner View Post
    P/s: Bác cho E hỏi bác chụp bằng body gì & lens gì vậy ạh ?
    Em đi chụp cảnh lại ít, chủ yếu chụp cho bạn với chụp linh tinh. Mình chụp bằng 5D2 + 24-70 + lâu lâu xài Tianya GND cùi bắp.

Quote Được gửi bởi phamty1 View Post
    Được đi Angkor Wat thật tuyệt vời (chắc Bác cũng thích như em). Đóng góp với bác ảnh vô tình chụp được 1 đám cưới người Campuchia (chắc họ vào Angkor Wat chụp hình)
    Đúng vậy đó bác! Lâu lâu em cũng thấy mấy cặp mặc âu phục vô chụp cưới!

Hôm qua bận quá không lên hình được, hẹn mọi người tối nay!

Trang 2 / 23 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng