Trang 339 / 1606 Đầu tiênĐầu tiên ... 2392893293373383393403413493894398391339 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 3,381 đến 3,390 / 16051

Chủ đề: Góc ảnh D7000

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    hải âu ^_^ (chế độ 3D tracking của d7k với cái motor lấy nét của nó chắc không bằng dòng Dxxx nhưng chưa đến nỗi không xài được :D)
    Mấy tấm chim bay hay thật.
    Bạn ở NN còn có chim bắn chứ ở VN giờ khó bắn lắm, Chưa đến nó đã bay rồi vì sợ làm thịt...

Quote Được gửi bởi sonnikond7000 View Post
    Bạn ở NN còn có chim bắn chứ ở VN giờ khó bắn lắm, Chưa đến nó đã bay rồi vì sợ làm thịt...
    ở đây mấy lần đi biển em thấy hải âu nhiều lắm, em nhớ hồi ở vn đi biển ít thấy hải âu (mà em cũng đi có vài chỗ ah nên không biết nhiều :D)

bác nói cũng đúng
    cái cảnh biển của bác thì em cũng chả biết cái nào đẹp hơn nhưng sửa màu lại thấy nó có vẻ hay hay :D, thôi em úp ảnh típ kẻo box này toàn chữ như box d5100 ;))

nhờ mấy bác coi giúp, em chỉnh cho nó tối góc một tí, với lại chỉnh màu lại một tí như thế (ảnh 2) nhìn nó có xấu hay bị sai gì không ạ, hix
    Tấm đầu không những tối 4 góc mà còn tối lan ra cả 4 cạnh nữa, mà bên phải có vẻ vùng tối rộng hơn bên trái, có lẽ ý bác là để nhấn mạnh vào chủ thể, nhưng em thấy như thế thì không được tự nhiên. Ảnh 2 xấu hay đẹp em ko bàn, chỉ có điều là xem ảnh mà không thấy mặt (trừ có ý đồ cụ thể) thì ức chế lắm, chả biết được xinh hay không nữa, được cái không biết bác làm da chưa, nhưng nhìn da dẻ nõn nà rất vừa mắt.
    Quote Được gửi bởi sonnikond7000 View Post
    Thế thì chim ở VN hiền lành, tốt bụng, chất phác quá. Chim ở đây ở đâu có người là nó bay qua, lượn tới lượn lui, chờ xem có sơ hở gì không là nó thịt luôn, bác nào cầm bánh mì, bim bim các kiểu mà không cẩn thận thì ra đi lúc nào không biết...

Quote Được gửi bởi nttd2pdp View Post
    Tấm đầu không những tối 4 góc mà còn tối lan ra cả 4 cạnh nữa, mà bên phải có vẻ vùng tối rộng hơn bên trái, có lẽ ý bác là để nhấn mạnh vào chủ thể, nhưng em thấy như thế thì không được tự nhiên. Ảnh 2 xấu hay đẹp em ko bàn, chỉ có điều là xem ảnh mà không thấy mặt (trừ có ý đồ cụ thể) thì ức chế lắm, chả biết được xinh hay không nữa, được cái không biết bác làm da chưa, nhưng nhìn da dẻ nõn nà rất vừa mắt.

Thế thì chim ở VN hiền lành, tốt bụng, chất phác quá. Chim ở đây ở đâu có người là nó bay qua, lượn tới lượn lui, chờ xem có sơ hở gì không là nó thịt luôn, bác nào cầm bánh mì, bim bim các kiểu mà không cẩn thận thì ra đi lúc nào không biết...
    cám ơn bác đã góp ý, ảnh 1 lúc đầu do em chụp ngược sáng nên bg dư sáng, không làm tối nhìn tệ lắm, em cũng muốn nhấn mạnh chủ thể, mà có lẽ em làm hơi quá tay :D, còn ảnh 2 thì em chụp tự nhiên mà, em cũng không nhớ có làm da chưa nữa vì nguyên loạt ảnh cái có cái không. Còn chim cò chỗ em thì chả ai bắt (người ta nói chim dơ nên không ăn), chứ cũng chưa đến nỗi hoành hành bá đạo thế ;))

bác nói cũng đúng
    cái cảnh biển của bác thì em cũng chả biết cái nào đẹp hơn nhưng sửa màu lại thấy nó có vẻ hay hay :D, thôi em úp ảnh típ kẻo box này toàn chữ như box d5100 ;))
    Bên này topic tên là góc ảnh D7000, bên kia có phải là góc ảnh D5100 đâu bác, tên topic đã nói lên tất cả rùi :P

nhờ mấy bác coi giúp, em chỉnh cho nó tối góc một tí, với lại chỉnh màu lại một tí như thế (ảnh 2) nhìn nó có xấu hay bị sai gì không ạ, hix
    Bức ảnh đầu trông bokeh "nung ninh" ghê, lens 80-200 này cũng đáng tiền chứ nhểy?
    PS: Lưu ý chú jamesdo là vừa rồi cảnh sát dưới Busan Hyundai Beach vừa bắt một đám ngoại quốc trong đó có vài chú VN =)) với tội quấy rối tình dục (dùng súng ống tele chụp trộm chân dài ở bãi biển) Chú jamesdo cẩn thận mang súng dài này đi ra biển nhé =))

cho em hỏi ngu tí, có cái nguyên tắc hay lý thuyết gì về chỉnh mấy cái highlight , shadow thế này không bác, hay là chỉ dựa vào mắt mình thôi ạ
    sorry bác cái này e cũng mới để ý đến thôi nên vẫn còn noob, nhưng theo e hiểu thì tất cả đều do bác muốn gì thôi. E vẫn chưa dọc mấy cái này nhiều :S
    Nikon Df 35 f2

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    Bên này topic tên là góc ảnh D7000, bên kia có phải là góc ảnh D5100 đâu bác, tên topic đã nói lên tất cả rùi :P
    hì hì, em nói thía thui không có ý gì, em cũng nói ở đây mấy lần rồi, mấy bác d7k (kể cả em) hay lười post ảnh, và bình luận trao đổi thì càng lười hơn, box d5100 giống cái nhà hơn, em cũng hay qua đấy chém gió ;))

Quote Được gửi bởi nmt View Post
    Bức ảnh đầu trông bokeh "nung ninh" ghê, lens 80-200 này cũng đáng tiền chứ nhểy?
    PS: Lưu ý chú jamesdo là vừa rồi cảnh sát dưới Busan Hyundai Beach vừa bắt một đám ngoại quốc trong đó có vài chú VN =)) với tội quấy rối tình dục (dùng súng ống tele chụp trộm chân dài ở bãi biển) Chú jamesdo cẩn thận mang súng dài này đi ra biển nhé =))
    dạ, em cám ơn anh :D, thú thất là em đã từng có ý định mang ống tele ra bãi biển chụp bikini, mà kiểu này chắc phải suy nghĩ lại. Hix, em nghĩ nếu bị cảnh sát bắt vì tội quấy rối tình dục, cs gọi điện tới lab em thì không tưởng tượng được sẽ ra sao nữa T_T

Quote Được gửi bởi Oriental_Noodle View Post
    sorry bác cái này e cũng mới để ý đến thôi nên vẫn còn noob, nhưng theo e hiểu thì tất cả đều do bác muốn gì thôi. E vẫn chưa dọc mấy cái này nhiều :S
    dạ, em thì không biết gì hết, chỉ là em tưởng tượng nó phải có vài nguyên tắc cơ bản nào đó (ví dụ compose bức ảnh là do mình, nhưng cũng có mấy nguyên tắc gì đó), để em tìm hiểu thêm, không hy vọng ảnh đẹp hơn nhưng ít nhất không làm sai nguyên tắc chung (nếu có) :D

Ace chụp ảnh chân dung thường set chế độ nào trên D7000 ạh? Em thì hay set AF-C và 3D Tracking (nếu mẫu hay di chuyển qua lại) hoặc Single - point, hồi giờ chụp nhiều kiểu nhưng vẫn chưa thấy kiểu nào tối ưu cả, mong ace truyền đạt chút kinh nghiệm

cám ơn bác.mình đang học theo cách bác hướng dẩn.

Trang 339 / 1606 Đầu tiênĐầu tiên ... 2392893293373383393403413493894398391339 ... Cuối cùngCuối cùng