Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: Gà mới! các bác vào mổ thịt đi nhé

Quote Được gửi bởi oabel View Post
    Người ta nói đúng đấy bác ạ, gà cái gì. Phần đông khách hàng ngoài thị trường họ thích như thế. Chứ sành như bác thì nói làm gì.
    gà là bác ý giật cái title như vậy em đùa cho vui thôi
    bác sedapom : nếu khách hàng nêu ý thích thế này thế kia tôi sẽ chiều theo và cũng cho họ theo cả phong cách của riêng mình ( cả chụp và design đều vậy ) và 80% họ đều thích phong cách của tôi khi đã được so sánh . Chứ không phải là không chiều khách nhưng phải biết cách chiều , đây không phải việc làm qua loa cho xong chuyện như thế là làm ẩu

em thấy ảnh đẹp đấy chứ, cảnh và người đều ok mà, chúc mừng bác,nhưng em vẫn thích những cảnh tự nhiên ngẫu hứng hơn nhưng cảnh setup này
    Muốn bắn quá mà đời nó không cho bắn

Xin lỗi bác tuan_yenbai là em làm loãng topic của bác nhưng em xin trả lời bác vnpt cho phải phép.

Quote Được gửi bởi vnpt View Post
    bác sedapom : nếu khách hàng nêu ý thích thế này thế kia tôi sẽ chiều theo và cũng cho họ theo cả phong cách của riêng mình ( cả chụp và design đều vậy ) và 80% họ đều thích phong cách của tôi khi đã được so sánh . Chứ không phải là không chiều khách nhưng phải biết cách chiều , đây không phải việc làm qua loa cho xong chuyện như thế là làm ẩu
    Bác nói thế thì em đồng ý. Tại lúc trước chỉ có nửa vế nên em nghe không hợp tai thôi .

mọi người tiếp tục di nào lần dầu em post ảnh. vậy là dã thu dưoc kết quả vượt quá sự mong đợi của em rụi

Ảnh cuối được đấy, mỗi tội cái ảnh con con thì tay CR để hơi ngượng nhỉ.

Quote Được gửi bởi quecui View Post
    Ảnh cuối được đấy, mỗi tội cái ảnh con con thì tay CR để hơi ngượng nhỉ.
    đúng là ngượng thật nhung có moi cai nhu vạy bỏ đi tiếc quá

em nhìn qua ảnh bác làm ổn , nhưng mà thấy lạm dụng khung nhiều quá , với lại cái ảnh cuối , bác nên chỉnh lại cái ảnh cô dâu chú rể 1 chút , kéo nó to ra cho nằm trên sợi dây , xoay lại chút cho 2 mặt biển song song với nhau , em góc ý đc thế thôi

@tuan-yenbai: tấm cuối đẹp nhất nhưng có vài điểm theo tôi cần nên àm để cho đẹp hơn:
    1) bác nên lấy rộng ra tí nữa vì phần bóng của CD+CR phản chiếu trên cát rất đẹp, lấy bóng cho đối xứng.
    2) tấm nhỏ bên trong nên đánh đèn nhẹ lại, hình hơi chát.

@xedapom, vnpt, tuan-yenbai:
    "Khách hàng là thượng đế hay KH là tất cả"

Khẩu hiệu này ai cũng biết nhưng hiểu và áp dụng thì rất ít người biết làm. Vì sao?

Theo xu hướng marketing và bán hàng hiện đại thì có 02 phương pháp hay chiến lượt để thực hiện khẩu hiệu bên trên:

1) Market driven or market lead (tạm dịch là chiến lượt đi theo thị trường): nghĩa là xu hướng thị trường là yếu tố quyết định để các nhà sx hay kinh doanh đi theo nhằm thõa mãn nhu cầu khách hàng. Đây là chiến lượt kiểu cổ điển đã ra đời rất lâu mà các sv VN hay nghe các thấy cô ở các trừơng ĐH nói" Bán cái người khác cần chứ không bán cái mình có". Đa phần các công ty ở VN hay đi theo hướng này. Ví dụ như các công ty mua bán trên mạng tại VN đang làm.

2) Driven market or Lead market (tạm dịch là dẫn thị trường): các cty sẽ hướng thị trường hay người tiêu dùng theo ý mình nhằm tạo sự đột phá, bức phá (innovation leadership) hay tạo sự khác biệt (differentiation) nhằm loại bỏ đối thủ, Ví dụ điển hình là Apple tạo ra Iphone hay ở VN có cty Tân Hiệp Phát tạo ra Trà xanh hoặc chuỗi bán hàng Phở 24.

Từ các ý trên tôi nghĩ là chúng ta nên là " Người chụp" chứ không nên là " Thợ chụp"để làm điều này thì chúng ta nên:

1) Tư vấn cho KH (Consultancy): nên chụp như thế nào, ở đâu, thời gian, trang phục, phong cách, và cả thiết kế album để có bộ ảnh đẹp.

2) Hướng KH (Educate and Training): chỉ cho KH những xu hướng của chụp ảnh cưới hiện đại cũng như hướng KH đến những phong cách thuộc thế mạnh của mình.

3) Hướng dẫn (Guidance): chỉ ra các mục tiêu để có bộ ảnh đẹp và làm như thế nào để đạt được.

Ngoài ra còn rất nhiều tacticals (tạm dịch chiêu, thức) nhằm nâng cao khả năng phục vụ khách hàng nhằm đạt hiệu quả cao về lợi nhuận mà có thể áp dụng trong "các dịch vụ Nhiếp ảnh", nhưng trong giới hạn của 4room này không thể giới thiệu và trao đổi cùng các bác.

Nếu muốn các bác trao đổi thêm với tôi, có thể trao đổi qua email: quanbang2007@yahoo.com

Vài lời góp ý, rất mong dược xem những hình đẹp khác của các bác.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12