Trang 85 / 212 Đầu tiênĐầu tiên ... 3575838485868795135185 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 841 đến 850 / 2115

Chủ đề: [Bon chen] Góc ảnh Nikon D7200

Ngày CN zui zẻ..

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    Ngày CN zui zẻ..
    Mọi người chỉnh màu đẹp ghê. Em chả biết chỉnh màu gì cả, toàn auto xong rồi chuyển sang jpg.
    DSC_1796 by Hong Son Le, trên Flickr

Mọi người chỉnh màu đẹp ghê. Em chả biết chỉnh màu gì cả, toàn auto xong rồi chuyển sang jpg.
    DSC_1796 by Hong Son Le, trên Flickr[/QUOTE]
    Bác cứ học qua mạng các trang dạy về chụp ảnh, đọc nhiều thực hành nhiều thì lên tay hết bác ạ. Không ai chụp cái đẹp luôn đâu. Hậu kỳ chỉnh màu mè bằng lightroom hay PTS cũng vậy phải học nhiều lắm . Nói chung là cái gì cũng phải học để lấy gốc đã bác ạ rồi kiểu gì bác chụp cũng đẹp lên theo ngày tháng.

3 tháng nay ko có thời gian chụp choẹt gì rồi, không biết bỏ máy và lens trong hộp chống ẩm lâu quá có bị làm sao ko nữa

Suy đi nghĩ lại thì mình thích rất nhiều lens fix Nano nhưng thực tế nhu cầu chụp ảnh gia đình, bạn bè, trẻ con, động vật là phổ biến hơn cả nên cứ sắm lấy 1 lens zoom chất lượng cao là có nhiều đối tượng để chụp nhất.
    Từ ngày bỏ 18-140 mua về 35G DX là hầu như ko sờ đến máy nữa vì góc hẹp quá ko chụp đc nhiều thêt loại.
    Thế nên ai giống trường hợp của mình thì hayc mạn dạn mua 1 con DX đa dụng đắt giá và dùng mãi mãi. Cá nhân mình sẽ mua Sigma 18-35mm f1.8 Art, nếu bị lỗi focus thì mang qua nhà phân phối Sigma căn chỉnh lại là ngon lành. Lens nhìn đẹp và chắc chắn ko tưởng, đẹp hơn hẳn build của mấy lens nikon, chất ảnh cũng tuyệt vời.

Quote Được gửi bởi duongkta View Post
    Suy đi nghĩ lại thì mình thích rất nhiều lens fix Nano nhưng thực tế nhu cầu chụp ảnh gia đình, bạn bè, trẻ con, động vật là phổ biến hơn cả nên cứ sắm lấy 1 lens zoom chất lượng cao là có nhiều đối tượng để chụp nhất.
    Từ ngày bỏ 18-140 mua về 35G DX là hầu như ko sờ đến máy nữa vì góc hẹp quá ko chụp đc nhiều thêt loại.
    Thế nên ai giống trường hợp của mình thì hayc mạn dạn mua 1 con DX đa dụng đắt giá và dùng mãi mãi. Cá nhân mình sẽ mua Sigma 18-35mm f1.8 Art, nếu bị lỗi focus thì mang qua nhà phân phối Sigma căn chỉnh lại là ngon lành. Lens nhìn đẹp và chắc chắn ko tưởng, đẹp hơn hẳn build của mấy lens nikon, chất ảnh cũng tuyệt vời.
    Đã mua sao k 17-55 hay 16-80 luôn bác. dùng hàng for chưa chắc đã hơn..
    ý kiến cá nhân thôi, vì e dùng qua mấy lens for và cảm nhận không bằng nikon.
    Được làm điều mình thích là niềm vui, được người khác ủng hộ là hạnh phúc.

Quote Được gửi bởi duongkta View Post
    Hôm nay vừa mua em Sigma 1750 về. 😄. Test với body của mình và em nó thì tạm thời thấy ổn. Để mai chụp ảnh lên nhờ các bác kiểm tra hộ.

Quote Được gửi bởi Theomars View Post
    Hôm nay vừa mua em Sigma 1750 về. 😄. Test với body của mình và em nó thì tạm thời thấy ổn. Để mai chụp ảnh lên nhờ các bác kiểm tra hộ.
    hihi, làm quen với nó rồi bác sẽ thấy rất tốt..
    Được làm điều mình thích là niềm vui, được người khác ủng hộ là hạnh phúc.

Quote Được gửi bởi Theomars View Post
    Tốt trong tầm giá, mình cũng đang dùng. Tuy nhiên không nét được bằng lens fix được cái chụp gì cũng được.

Hai con đó mình đều ko thích:
    17-55 thì quá to và quá nặng, hàng mới lại quá đắt và công nghệ lỗi thời rồi vì đã ra mắt từ rất lâu
    16-80 chất lượng ok nhưng build nhìn thiếu độ chắc chắn, zoom là thò dài đầu ra nhìn rất mỏng manh, và khẩu độ kém xa sigma 18-35, chất ảnh thì mình vẫn đánh giá cao con sigma hơn.
    Nhìn chung hầu hết các lens tốt của nikon đều có cái giá quá cao so với giá trị sử dụng của nó.
    Chỉ con sigma 18-35 mới đảm bảo cả chất ảnh và ngoại hình chắc và đẹp cho nhu cầu dùng DX của mình.

Trang 85 / 212 Đầu tiênĐầu tiên ... 3575838485868795135185 ... Cuối cùngCuối cùng