Trang 982 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 482882932972980981982983984992 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,811 đến 9,820 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Mình nghĩ cái 1ds3 này ngon dành cho ai giống như mình chỉ thích dùng dòng pro. Seller mô tả đúng thay shutter rồi thì nó như mới hình thức nó cũ chút có sao, mình mua lại 1ds3 cũ hình thức xấu mình dùng hoài cả vài năm nay không sao cả. Giá 841 là rẻ. Cái này thì giói hạn người chơi lắm vì nó không mới và cũng dùng cho ISO thấp thôi.

https://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1...temCondition=4

Cái balo Samsonite này cho 15 inch laptop giá 40 là ngon đó chất lượng vải rất tốt https://www.ebay.com/itm/Samsonite-T...9%3A6000004240

Cái tai nghe bluetooth nhỏ này nếu bạn chỉ dùng để nghe dt thì nó rất tốt bạn ơi giá như link dưới 20 là rất rẻ mình nghĩ là rất đáng chấpt nhận rủi ro để mua, mình đã dùng cái này lâu rồi mình biết nó tốt, chỉ là sau này mình dùng tai nghe stereo (hai bên) để mình chủ yếu nghe nhạc nghe phim nên mình không dùng mono nữa thôi nhưng cái mình mua sau thì giá cao lắm.

https://www.ebay.com/itm/Plantronics...9%3A6000003253

Nhân tiện, từ lâu mình dùng tai nghe lớn (over-ear) nhưng mình nằm thì thấy bất tiện vả lại nếu nóng quá mang tai nghe lớn hơi hầm và khó mang vác nên sau ngày 30 tháng 10 này nếu Apple không ra Airpords wireless mới thì mình sẽ mua luôn cái họ đang bán, và qua đó mình sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn để nói với các bạn về bluetooth vì mình có nhiều tai nghe khác nhau đủ loại, sẽ giúp các bạn tốt hơn khi bạn hỏi về sự chọn lựa. Airpods thì không thể nào nghe hay bằng ovear-ear của mình được đâu nhưng mình tập thẻ dục giết thời gian và nghe giọng nói hay tiếng phim thì không cần phải hay, chỉ cần sự tiện lợi. Nên mình có nhiều loại dùng nhiều tình huống khác nhau thì may mắn cho mình rồi.

PS

Hiện tại thì thỉnh thoảng vài ngày mình thấy link sale hay mình sẽ post cho các bạn xem nhe và thành thật xin lỗi đã không thể nào post thường xuyên hơn nữa.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Tks các bạn đã đóng góp !
    các bạn xem lại kỹ các link của tôi thường có ghi thời hạn mà link đó sale - qua thới gian này nó sẽ trở lại giá cũ đắt hơn
    - link tôi đưa đã được kiểm chứng rất rõ ràng : có so sánh với các link khác ở USA cùng lúc < thường là link của AMAZON > ở MỸ hàng sale 30 - 50% là rất ít khi ...
    link tôi đưa cũng có kiểm chứng với link của VN tại thời điểm - tôi rất ít hoặc kg đưa link máy ảnh vì các link này thường cao hơn ở VN .
    - tôi thường lên các link USA nhất là amazon để mua hàng về VN bán lại kiếm lời < KINH DOANH > tôi thường mua giày và đồng hồ là nhiều nhất
    dân kinh doanh thường tính toán LỜI - LỖ rất nhiều cho mỗi mặt hàng mình mua - mua hàng giá cao tại mỹ về bán lại là lỗ sặc máu luôn !
    tôi rất cám ơn bạn nikonian 2006 đã mở topic này để tôi lấy làm tham khảo đầu tiên khi bắt đâu mua hàng kinh doanh - vì ngoài kinh doanh online này , tôi cũng chẳng biết phải làm gì nữa ..... và đến nay tôi đã mua hàng liên tục hơn 3Y tại MỸ .
    tất cả hàng tôi mua về bán lại tại VN đều có lời vì tôi có tham khảo giá cả ở VN - cũng có khi hàng lỗ vì phải clear stock nhưng giá phải nói là rẻ so với giá hàng tại VN .
    rất nhiều anh SELLER nổi tiếng trên diễn đàn này đều mua hàng cho tôi : trungvictor - lucifer..v..v.. và mua rất nhiều ...nếu tôi chọn link giá cao để mua thì chắc giờ phá sản rùi !
    - nói chung link tôi đưa đều được kiểm chứng tại thời diểm đưa link ...vài bạn nói tôi kg kiểm chứng chắc là có cái gì đó kg thiện cảm với tôi dù rằng tôi chả làm gì mếch lòng các bạn đó ...
    - tôi cũng cám ơn bạn nikonian vì topic này đã đưa cho tôi ý nghĩ kinh doanh hàng online MỸ _ VIETNAM để tôi có công việc kiếm tiền đàng hoàng ..

- ĂN CÂY NÀO...RÀO CÂY ĐÓ ! sắp tới , tôi sẽ đưa link sale từ USA lên topic này vì tôi cảm thấy chỉ cần 1 topic này là đủ mà kg cần tạo thêm topic khác ...và chắc chắn là tôi sẽ kiểm chứng thật kỹ để làm vừa lòng các bạn khó tính khác .

- bạn nào thấy link tôi đưa đắt hơn link nào tại USA hay VN tại thời diểm đó thì xin có ý kiến ngay để tôi rút kinh nghiệm vì là người thì chắc là NHÂN VÔ THẬP TOÀN - chứ đừng để dến mấy ngày hay mấy tháng sau la làng là link KG ĐƯỢC KIỂM CHỨNG thì tội nghiệp cho tôi !! tất cả là vì các AE trên diễn đàn cả thôi ...

- cám ơn bạn nikonian2006 và các bạn !
    Được sửa bởi ngọc_hương lúc 07:14 PM ngày 29-10-2018

Quote Được gửi bởi ngọc_hương View Post
    Tks các bạn đã đóng góp !
    các bạn xem lại kỹ các link của tôi thường có ghi thời hạn mà link đó sale - qua thới gian này nó sẽ trở lại giá cũ đắt hơn
    - link tôi đưa đã được kiểm chứng rất rõ ràng : có so sánh với các link khác ở USA cùng lúc < thường là link của AMAZON > ở MỸ hàng sale 30 - 50% là rất ít khi ...
    link tôi đưa cũng có kiểm chứng với link của VN tại thời điểm - tôi rất ít hoặc kg đưa link máy ảnh vì các link này thường cao hơn ở VN .
    - tôi thường lên các link USA nhất là amazon để mua hàng về VN bán lại kiếm lời < KINH DOANH > tôi thường mua giày và đồng hồ là nhiều nhất
    dân kinh doanh thường tính toán LỜI - LỖ rất nhiều cho mỗi mặt hàng mình mua - mua hàng giá cao tại mỹ về bán lại là lỗ sặc máu luôn !
    tôi rất cám ơn bạn nikonian 2006 đã mở topic này để tôi lấy làm tham khảo đầu tiên khi bắt đâu mua hàng kinh doanh - vì ngoài kinh doanh online này , tôi cũng chẳng biết phải làm gì nữa ..... và đến nay tôi đã mua hàng liên tục hơn 3Y tại MỸ .
    tất cả hàng tôi mua về bán lại tại VN đều có lời vì tôi có tham khảo giá cả ở VN - cũng có khi hàng lỗ vì phải clear stock nhưng giá phải nói là rẻ so với giá hàng tại VN .
    rất nhiều anh SELLER nổi tiếng trên diễn đàn này đều mua hàng cho tôi : trungvictor - lucifer..v..v.. và mua rất nhiều ...nếu tôi chọn link giá cao để mua thì chắc giờ phá sản rùi !
    - nói chung link tôi đưa đều được kiểm chứng tại thời diểm đưa link ...vài bạn nói tôi kg kiểm chứng chắc là có cái gì đó kg thiện cảm với tôi dù rằng tôi chả làm gì mếch lòng các bạn đó ...
    - tôi cũng cám ơn bạn nikonian vì topic này đã đưa cho tôi ý nghĩ kinh doanh hàng online MỸ _ VIETNAM để tôi có công việc kiếm tiền đàng hoàng ..

- ĂN CÂY NÀO...RÀO CÂY ĐÓ ! sắp tới , tôi sẽ đưa link sale từ USA lên topic này vì tôi cảm thấy chỉ cần 1 topic này là đủ mà kg cần tạo thêm topic khác ...và chắc chắn là tôi sẽ kiểm chứng thật kỹ để làm vừa lòng các bạn khó tính khác .

- bạn nào thấy link tôi đưa đắt hơn link nào tại USA hay VN tại thời diểm đó thì xin có ý kiến ngay để tôi rút kinh nghiệm vì là người thì chắc là NHÂN VÔ THẬP TOÀN - chứ đừng để dến mấy ngày hay mấy tháng sau la làng là link KG ĐƯỢC KIỂM CHỨNG thì tội nghiệp cho tôi !! tất cả là vì các AE trên diễn đàn cả thôi ...

- cám ơn bạn nikonian2006 và các bạn !
    Cho em nói vài lời:

* Chị đưa giá rẻ so sánh với giá cao thiệt ra không có ý nghĩa gì hết

Vì đa số chị đưa những mặt hàng không thiết thực

Đa số cho em nói gọi là hơi bị tào lao dù cho giá có rẻ.

* Nói thiệt chị đừng buồn, nên tạo cho mình 1 threat riêng nói gì cũng không ai phản đồi đâu.

Chứ làm vậy nhiều lúc không muốn vô threat anh Nikonian2006 để kiếm những mặt hàng ảnh đưa link.

Quote Được gửi bởi Quang-Huy View Post
    Cho em nói vài lời:

* Chị đưa giá rẻ so sánh với giá cao thiệt ra không có ý nghĩa gì hết

Vì đa số chị đưa những mặt hàng không thiết thực

Đa số cho em nói gọi là hơi bị tào lao dù cho giá có rẻ.

* Nói thiệt chị đừng buồn, nên tạo cho mình 1 threat riêng nói gì cũng không ai phản đồi đâu.

Chứ làm vậy nhiều lúc không muốn vô threat anh Nikonian2006 để kiếm những mặt hàng ảnh đưa link.
    cái này tranh luận cho vui thôi nhe bạn :
    - tôi kg biết ai cần gì để đưa link rồi so sánh rẻ với cao ...mà tôi chỉ dựa vào các link từ uSA sale gửi cho tôi , tôi thấy cái nào rẻ so với giá VN thì tôi post ...
    - có thể bạn thấy món đó kg cần nhưng người khác cần thì sao ? nhu cầu của mọi người là thiên biến vạn hóa mà ...đâu nhất thiết phải gói gọn vào mấy thứ cỏn con như của bạn ...
    - hàng tại USA bán chả có gì là tào lao hết ...vì dân USA kg phải là dân tộc tào lao nhe bạn ...bạn nên xem lại mình chứ đừng mạnh mồm bảo hàng bán cho dân MỸ là thứ tào lao - vì bạn niko2006 vẫn đa số lấy link ở đây post ấy thôi .
    - tôi chả thấy gì phải buồn cả vì như tôi nói chỉ cần 1 topic là đủ vì nhu cầu mua hàng tại MỸ bây giờ của dân VN kg còn nhiều nữa ...bạn niko2006 là người bận nhiều việc nên bây giờ ít rảnh rang để tìm link post vào topic do bạn ấy tạo ra ....và bạn ấy cũng kg phản đối việc tôi post link vào topic - tôi ăn cây nào phải rào cây đó , vậy thôi ..
    topic này tạo công ăn , việc làm cho tôi nên tôi thấy cần thiết ...đó cũng có thể là 1 việc tốt nhỏ mà bạn kg thèm để ý ....nhu cầu con người đâu chỉ gom vào mỗi cái nhu cầu riêng của 1 mình bạn dược .
    nếu kg muốn thấy bài của tôi thì bạn cứ inoge nó ra ..chỉ có vậy thôi !

OP là người hiểu biết về IT, mình thông tin để biết. Forum nước ngoài còn muốn ngoài việc ignore list không cho cá biệt một ai đó post trong topic mình lập, vẫn có thể xem các threads khác do người này post nhưng không thuộc topic đã đánh dấu ignore.

Biết thế thôi. Chứ vnphoto giờ không còn được đầu tư nhiều nên chả biết đến khi nào bổ sung tiện ích nho nhỏ kiểu này.

Việc spam bài ở đây còn làm cho topic nó nổi lên hoài. Người theo dõi tưởng có gì mới, vào coi, hóa ra là...
    Ô Mai Gát

Anh em cần bác ngoc_huong share deal hấp dẫn, giảm trên 70% nha, chứ mấy deal bác share giảm dưới 50% thì bình thường quá vì mua bên US ship về, thuế má, chi phí đội lên mà gần bằng với giá mua ở VN thì không còn hấp dẫn.

Em lấy em làm ví dụ, đồ gì cần thiết mình có hết cả rồi, từ máy ảnh, xe đạp, audio, phượt, lều trại, kkk... nên deal hot thì mới mua về để đó hoặc nhượng lại cho anh em nào cần ;)
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Anh em cần bác ngoc_huong share deal hấp dẫn, giảm trên 70% nha, chứ mấy deal bác share giảm dưới 50% thì bình thường quá vì mua bên US ship về, thuế má, chi phí đội lên mà gần bằng với giá mua ở VN thì không còn hấp dẫn.

Em lấy em làm ví dụ, đồ gì cần thiết mình có hết cả rồi, từ máy ảnh, xe đạp, audio, phượt, lều trại, kkk... nên deal hot thì mới mua về để đó hoặc nhượng lại cho anh em nào cần ;)
    - tôi cám ơn bác apham ...hàng sale từ 70% thì chỉ có AMAZON mà thằng này nó sale ác lắm chỉ có 1 dơn vị và khi bán xong nó về giá cũ liền - nếu tôi đưa link xong , AE vào thấy giá cao lên thì nói tôi spam !!
    hàng sale từ 50 - 70% ở các site uy tín bên MỸ rất ít ..trừ hàng REFUBIS
    - mùa sale cuối năm sắp đến AE có thời gian cứ vào xem hàng sale ...tôi thì rảnh rỗi nhiều ..nếu có link sale , tôi xem xét kỹ rồi pót cho AE ..nếu ai có nhu cầu cứ mua ...còn kg thì thôi vì bây giờ ở vN , hàng nước ngoài bán giá cũng cạnh tranh khốc lịêt lắm rồi ....

Sự khác biệt ở đây là anh @Nikonian2006 đưa link từ người sử dụng bán lại ở ebay là chủ yếu, thỉnh thoảng mới đưa một số món hàng từ amazon hay trang khác, còn chị @ngọc_hương chủ yếu đưa link từ phía người bán chủ yếu là amazon, chị thấy giá rẻ hơn VN là đúng thật nhưng chị àh nếu ship về VN tính ra không rẻ hơn đâu.
    @Với lại chị nhìn lại tiêu đề của anh @Nikonian2006 lập ra dùm em, ảnh đã ghi rõ là Giới thiệu hàng tốt trên "ebay" chứ không phải giới thiệu hàng sale off trên Amazon.
    Nếu chị vẫn đăng link trên này thì thiết nghĩ anh @Nikonian có nên mở topic khác không ạ?

Quote Được gửi bởi MayHaBuoi View Post
    Sự khác biệt ở đây là anh @Nikonian2006 đưa link từ người sử dụng bán lại ở ebay là chủ yếu, thỉnh thoảng mới đưa một số món hàng từ amazon hay trang khác, còn chị @ngọc_hương chủ yếu đưa link từ phía người bán chủ yếu là amazon, chị thấy giá rẻ hơn VN là đúng thật nhưng chị àh nếu ship về VN tính ra không rẻ hơn đâu.
    @Với lại chị nhìn lại tiêu đề của anh @Nikonian2006 lập ra dùm em, ảnh đã ghi rõ là Giới thiệu hàng tốt trên "ebay" chứ không phải giới thiệu hàng sale off trên Amazon.
    Nếu chị vẫn đăng link trên này thì thiết nghĩ anh @Nikonian có nên mở topic khác không ạ?
    - đúng là mua hàng từ MỸ về thì chả có cái gì là rẻ hết bạn ...bởi vì rẻ quá nó thành ĐỒ HÔI !
    bạn có thể kg mua link của tôi đưa mà chả sợ ai cò thể bắt phạt bạn cả , bán có công cụ INOGE để làm việc đó ..
    tôi mua hàng từ các site mỹ về + phí ship về VN = vẫn có lời thì tại sao bạn kg thể làm việc đó được nhỉ ?
    nói chung , với riêng bạn tôi có 1 câu tham vấn riêng : trước khi mua hàng từ MỸ thì bạn phải nhết não vào cái đầu của bạn trước đã !
    hàng mua từ mỹ là phải chấp nhận rủi ro và cái rủi ro đó nếu có bạn phải chịu 1 mình chứ kg BẮT TỘI người đưa link được dù bất cứ ngươi đó là ai - bạn hiểu kg ?
    Được sửa bởi ngọc_hương lúc 03:20 PM ngày 30-10-2018

Mình vẫn hay vô xem bài của Nikonian2006, tác giả thường giới thiệu các món đồ và đưa ra nhận xét đánh giá rất hữu ích. Nhưng gần đây topic này rất là loãng.
    Nói thật là mình dị ứng với:
    1. Giới thiệu hàng chung chung, nhàn nhạt, đăng cho có không chọn lọc (giống như cách post hình không thuyết minh, không chủ đề và có rất nhiều hình trùng lặp của cùng tác giả bên box Nikon)
    2. Avatar là hình CMND, hình bàn thờ. Có thể là đẹp đối với người này nhưng lại là “nhát ma” đối với người khác.
    3. Đầu câu không bao giờ viết hoa. Chi tiết này có thể là nhỏ thôi, nhưng nếu như không tôn trọng chính mình thì khó mà tôn trọng người khác.

Ý kiến trên của MayHaBuoi cũng hay, Nikonian nên mở topic khác và "sang lại" topic này ;-)

Trang 982 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 482882932972980981982983984992 ... Cuối cùngCuối cùng