Trang 3 / 23 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 230

Chủ đề: 7 ngày du lịch tại đất nước Campuchia xinh đẹp

Cho em hỏi bác , từ khách sạn mình bắt xe tuk tuk tới Đền angkor , mình mua vé xong mình lại dùng lun xe tuk tuk hồi sáng đã chờ mình vào đền hay mình lại thuê xe khác vào tham quan đên hả bác , giá mổi lượt tuk tuk cho 1 ngày là bao nhiệu vậy ?

Mình có thể thuê xe gắn máy hay xe đạp ở ngoài để di chuyển trong đền không bác ?

Quote Được gửi bởi vuhuy_vuong2012 View Post
    Cho em hỏi bác , từ khách sạn mình bắt xe tuk tuk tới Đền angkor , mình mua vé xong mình lại dùng lun xe tuk tuk hồi sáng đã chờ mình vào đền hay mình lại thuê xe khác vào tham quan đên hả bác , giá mổi lượt tuk tuk cho 1 ngày là bao nhiệu vậy ?

Mình có thể thuê xe gắn máy hay xe đạp ở ngoài để di chuyển trong đền không bác ?
    Mình book tuktuk sẵn từ VN theo trang www.mytuktuk.com, giá do mình thỏa thuận là: 20usd đón từ sân bay và 1 ngày đưa đón từ khách sạn thăm angkor. Xe chở mình đi vòng vòng các đền, tới mỗi nơi mình tự đi bộ vô tham quan.

Bác có thể thuê xe máy, xe đạp, hoặc xe đạp điện cho rẻ, nhưng mà có cái trời nắng nóng đạp xe hơi cực. Hầu hết các khách sạn đều có cho thuê xe đạp hay xe máy.

Quote Được gửi bởi rotmongtoi View Post
    Em đi chụp cảnh lại ít, chủ yếu chụp cho bạn với chụp linh tinh. Mình chụp bằng 5D2 + 24-70 + lâu lâu xài Tianya GND cùi bắp.
    E có cảm giác ảnh của bác ko được sharp cho lắm. Ảnh của E chụp bằng D5100 & Sigma 18-50 f2.8.
    Btw Bác cho E hỏi filter GND khác với ND & CPL như thế nào vậy ? E tính mua filter để chụp phong cảnh khi đi du lịch Thx Bác

Thêm 1 tấm sd hiệu ứng Color Sketch có sẵn trên D5100 ...
    Không thèm mơ D600 nữa vì mắc quá ! Để tiền đi du lịch & thẩm du lens chơi !

Bác đi được 7 ngày thích thật, thời gian tham quan chắc được thoải mái hơn em - chạy như giặc nên khá mệt.
    Ấn tượng nhất của em khi qua Cam là hình ảnh này đây:

Em chụp snapshot nên không good lắm, chủ yếu chụp làm kỹ niệm là chính.

Em đi 7 ngày còn chưa thấy đã nữa đó! hihi

GND là filter nửa đen nửa trắng để mình chụp cảnh không bị tối đất, trời mây không bị cháy đó bác!
    Được sửa bởi rotmongtoi lúc 10:07 PM ngày 14-03-2012

Ngủ trưa đến 3 giờ chiều, chúng tôi quay lại Angkor Wat để tham quan phía trong đền.
    Thời tiết ở Cam cũng giống ở VN. Nùa này nóng. Đường đi vào đền oi bức. Du khách cũng nhiều.

Bên ngoài Angkor Wat đang được trùng tu khá nhiều.

Vào phía trong tham quan một lúc thì lại xếp hàng leo lên tầng trên của đền. Cầu thang cao vút. Đến các ngôi đền các bạn nữ nên chú ý là không được mặc áo sát nách, quần không được thấy gối. Nếu không sẽ không được vào.

Phía trên cũng na ná phía dưới. Với kiến trúc xây dựng và điêu khắc họa tiết độc đáo của quầng thể Angkor.

Các bạn tự khám phá thêm khi đến đây nhé!

Đến 4 giờ rưỡi, chúng tôi theo gợi ý của anh tuktuk là nên bắt đầu leo lên Behkang.

Đường lên không dốc lắm.

Trên đỉnh Behkang chỉ cho tối đa 300 khách than quan. Có khách nào xuống thì mới cho khách khác lên. Nhưng không có bảng thông báo cụ thể nên nhiều khách, đặc biệt là Tàu, cứ lại la lối cằn nhằn với mấy em quản lý. Chiều bên hàng xếp rất dài.

Trên đỉnh, đầy người đang ngồi núp nắng chờ hoàng hôn. Trên đây có thể ngắm nhìn toàn cảnh Angkor, rừng núi Kulen.

Khi nắng bắt đầu giảm mọi người lật đật đi kiến chỗ. Lũ khũ đứng ngồi hướng về phía mặt trời cứ như là đám tín đồ đang đứng cầu thần mặt trời vậy.

Tripod bị cấm sử dụng trên đây, vậy mà không có biển báo gì hết làm váo lên muốn lè lưỡi. Rồi mặt trời từ từ lặn lặn.... vô đám mây! Xong phim. Nhưng mà vui.

Xuống tới chân núi, trời bắt đầu nhá nhem tối. Chúng tôi về khách sạn.
    Được sửa bởi rotmongtoi lúc 07:34 AM ngày 15-03-2012

Các bác đi Camphuchia theo tour hay đi riêng vậy ah ? đi 7 ngày như vậy thì chi phí khoảng bao nhiêu ah ? khi nào có điều kiện phải đi 1 tour mới được, nhìn thích quá hiii

Mình tự đi bác ạ. Tour thường không đi được nhiều điểm. Hầu hết là tour Saigon - Phnom Penh - Siem Riep. Mình đi 7 ngày xài hết 5tr, vé máy bay 1 chiều hếy 3tr8!

ăn uống + chi phí sinh hoạt bên Cam khá rẻ :D khách sạn 4 sao ở Siem Reap chỉ 20$ thôi 1 bữa ăn của em đi Cam chỉ 1->2$ là hết đát :D
    mà các bác nào muốn đi Cam thì nên khuyên nếu sức khỏe tốt mình đi Bus cho rẻ... chứ Cambodia gần như thế cần gì đi máy bay nhỉ :D
    Nikon D5100 / Kit 18-55 / Yongnuo 467 II ............................. Tủ chống ẩm )

Vì em tiết kiệm thời gian và sức lực nên bay đi. Đi xe từ Saigon qua Siem Reap gần 15 tiếng đồng hồ, các bạ nữ sợ chịu hông nổi.
    Ăn uống thì ở khu dân thường ăn chừng 1.5$ 1 người, chứ trong gần khu du lịch 1.5$ một món là minimum. Cam giờ cũng không rẻ như ngày xưa nữa. Coke du lịch nó bán 1$ 1 lon rồi!

Trang 3 / 23 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng