Trang 515 / 526 Đầu tiênĐầu tiên ... 15415465505513514515516517525 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 5,141 đến 5,150 / 5255

Chủ đề: Ảnh chân dung trên máy Fullframe

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    Mẫu này active và quậy vui nên các nhiếp theo chụp nhiều, còn 2 mẫu khác chỉ đứng pose thôi.
    Hình bác chụp ánh sáng đẹp. Cây cỏ bên bác có nhiều không? Ở VN Q2 SG nhiều lắm các nhóm nhiếp ảnh thường đến lấy view chụp. Loại cỏ này mới ra đẹp như trong hình của bác sau đó cao hơn đầu chuyển màu vàng, như 2 tấm dưới:

E thích tấm này

Cảm ơn bác, Úc này cây cỏ rừng rậm nhiều nên kiếm không khó lắm bác, có điều kiếm chỗ nào mà có cảnh đẹp thơ mộng phải bỏ công 1 chút... sau đó thì tới săn mẫu

Quote Được gửi bởi pqthai8035 View Post
    Anh Peter hay chụp studio thử xem nè, mấy tấm bị lỗi như này, xử lý bg gọn lẹ, 5 phút là xong :P

PQT_7319 AI D700 by PAT Pham, on Flickr
    Bác ghép đỉnh quá, AI đúng là quá lợi hại
    E chỉ xóa mụn làm da sơ sơ chứ chưa thử mảng này hihi

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    E thích tấm này

Cảm ơn bác, Úc này cây cỏ rừng rậm nhiều nên kiếm không khó lắm bác, có điều kiếm chỗ nào mà có cảnh đẹp thơ mộng phải bỏ công 1 chút... sau đó thì tới săn mẫu
    Rừng rậm nhiều bên đó có cánh đồng rộng không bác?
    Ở bên bác săn mẫu có dễ không? Ở VN thì dễ nhưng các nhiếp nào muốn tìm mẫu mới không đụng hàng thì khó chút. Các mẫu do các nhóm tuyển chụp nhiều lần, 5-6 nhiếp chỉ nói nhỏ mẫu ngày giờ ok là chụp riêng. Còn các nhiếp khó thì săn mẫu lạ, mình cũng tham gia vài lần bị rủ rê..hihi

Rừng rậm nhiều bên đó có cánh đồng rộng không bác?
    Ở bên bác săn mẫu có dễ không? Ở VN thì dễ nhưng các nhiếp nào muốn tìm mẫu mới không đụng hàng thì khó chút. Các mẫu do các nhóm tuyển chụp nhiều lần, 5-6 nhiếp chỉ nói nhỏ mẫu ngày giờ ok là chụp riêng. Còn các nhiếp khó thì săn mẫu lạ, mình cũng tham gia vài lần bị rủ rê..hihi
    Hình BW ấn tượng quá bác
    Chỉ có ở city là ít đồng lúa thôi bác ơi hihi. Nhưng công viên của nó là bạc ngàn luôn... Chỉ đi khỏi nhà 5 - 10 phút là gặp công viên hoặc bãi cỏ lớn.
    Mẫu ở đâu e nghĩ cũng vậy bác ạ, nếu mình có portfolio good một chút thì dễ rũ mẫu ra. Còn ko chiệu khó đi chụp group 1 thời gian, có ảnh kha khá rồi được mẫu mời đi chụp nhiều hơn

Hình BW ấn tượng quá bác
    Chỉ có ở city là ít đồng lúa thôi bác ơi hihi. Nhưng công viên của nó là bạc ngàn luôn... Chỉ đi khỏi nhà 5 - 10 phút là gặp công viên hoặc bãi cỏ lớn.
    Mẫu ở đâu e nghĩ cũng vậy bác ạ, nếu mình có portfolio good một chút thì dễ rũ mẫu ra. Còn ko chiệu khó đi chụp group 1 thời gian, có ảnh kha khá rồi được mẫu mời đi chụp nhiều hơn
    Hình mẫu bên thang đẹp lắm bác.
    BW có cái nhìn khác với ảnh màu cũng hay á.
    Mình rất ấn tượng với đồng cỏ bạt ngàn, nếu đến tận chân trời thì quá tuyệt vời. Tưởng tượng mẫu đang đi với chiếc xe đạp cổ thả hồn lúc bình minh hay hoàng hôn đều đẹp, mẫu nằm ngồi đứng hay thả diều..với cánh đồng bạt ngàn đến chân trời.. là ước mơ của mình á..hihi. Ở SG không có đồng cỏ bạt ngàn mà vẫn dính nhà cửa nên chụp phải lựa background cho hợp.
    Trong nhóm mình có nhiều nhiếp chọn lựa kỹ mẫu concept view, còn mình dễ hơn chọn khi nào rãnh có off thì đi nếu cùng thời gian có nhiều off thì mới chọn..hihi

Trong nhóm mình có nhiều nhiếp chọn lựa kỹ mẫu concept view, còn mình dễ hơn chọn khi nào rãnh có off thì đi nếu cùng thời gian có nhiều off thì mới chọn..hihi
    Đúng rồi bác
    Chụp nhóm khỏe hơn hihi nhưng đôi khi chụp riêng cũng có cái vui riêng^^
    Lâu lâu đổi gió thử cũng vui lắm bác

@ a Peter: hay thật á anh, chụp về nhiều khi ko chọn đc hình nào luôn á, giờ có AI vọc vọc tìm được vài hình, chủ yếu đổi BG.
    Nhìn hình anh chụp đẹp quá à, ánh sáng nhìn đã quá.

@ a Vinh: hình đẹp anh cất lâu quá nha, mau mau up lên.

Hình chụp ở đồng diều

PQT_4861 D700 by PAT Pham, on Flickr
    J4F

Đúng rồi bác
    Chụp nhóm khỏe hơn hihi nhưng đôi khi chụp riêng cũng có cái vui riêng^^
    Lâu lâu đổi gió thử cũng vui lắm bác
    Đúng đó bác chuyển qua chụp riêng có cái hay mình chủ động hơn, pose theo ý mình. Chụp rồi về xem lại cũng thú vị lắm bác. Mẫu bác chụp có phong cách riêng rất hay, cây cầu đẹp quá, xe cộ trên cầu có đông không? Mình lên trên chụp được không?
    Tấm dưới mẫu chạy tay cầm giày còn tay kia cầm vạt váy. Mình thích mẫu action và hướng dẫn như vậy...hihi

Quote Được gửi bởi pqthai8035 View Post
    @ a Peter: hay thật á anh, chụp về nhiều khi ko chọn đc hình nào luôn á, giờ có AI vọc vọc tìm được vài hình, chủ yếu đổi BG.
    Nhìn hình anh chụp đẹp quá à, ánh sáng nhìn đã quá.

@ a Vinh: hình đẹp anh cất lâu quá nha, mau mau up lên.

Hình chụp ở đồng diều
    Hình chụp Đồng Diều mà có thác nước cao vậy chắc mn đổ xô đến tìm..hihi
    Tấm hình em làm đẹp và hoàn hảo á Thái. Các chi tiết tóc vẫn còn giữ được, nhìn rất tự nhiên. Công cụ AI ngày càng tiến bộ.

Đúng đó bác chuyển qua chụp riêng có cái hay mình chủ động hơn, pose theo ý mình. Chụp rồi về xem lại cũng thú vị lắm bác. Mẫu bác chụp có phong cách riêng rất hay, cây cầu đẹp quá, xe cộ trên cầu có đông không? Mình lên trên chụp được không?
    Tấm dưới mẫu chạy tay cầm giày còn tay kia cầm vạt váy. Mình thích mẫu action và hướng dẫn như vậy...hihi
    D750 bắt khoảnh khắc tốt quá ha bác, ảnh nét đẹp

Chụp group hơi khó đem theo đèn bác ạ hihi lại phải mướn thêm người cầm đèn nữa
    Còn mẫu này thì ko phải trả tiền, mà lại có ko gian rộng rãi để để đèn hihi chỉ sợ gặp nhằm bảo vệ khó tính thôi
    Bên e người nào có profile về ảnh tốt một chút là được gọi đi chụp free đó bác

Trang 515 / 526 Đầu tiênĐầu tiên ... 15415465505513514515516517525 ... Cuối cùngCuối cùng