Trang 41 / 271 Đầu tiênĐầu tiên ... 3139404142435191141 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 401 đến 410 / 2705

Chủ đề: Hanoi Amateur Group - HAG

CN cố đi nhặt lá với các bác mới được..
    cấm chụp linh tinh

Buồn buồn em nghĩ bậy tý, mong các cụ hưởng ứng )

Thể loại nhiếp ảnh thì có nhiều, chân dung, đường phố, macro, phong cảnh rồi thì tự sướng... nhưng để mà giỏi ở tất cả chắc là sẽ khó, nhất là với nhóm HAG, cho nên em trộm nghĩ nên chăng thành lập các nhóm nhỏ chuyên cho từng chủ đề, nói là chuyên nhưng không hẳn, vì biết đâu em thích lê la vỉa hè, bỗng một ngày đẹp trời em nổi hứng muốn đi chụp gái teen xóa phông...

Để làm được việc đó, đầu tiên cần phải có leader cho từng nhóm. Yêu cầu của 1 leader rất đơn giản thôi:
    - Có khả năng về chủ đề mình phụ trách
    - Đủ thời gian để theo dõi, tạo ý tưởng cho nhóm mình phụ trách
    - Có khả năng tập hợp và tổ chức các buổi bắn phá cũng như chém gió cho anh em trong nhóm

Với những suy nghĩ ban đầu như thế, qua theo dõi các lần offline, em nghĩ nhóm HAG có rất nhiều người có thể đảm đương việc này. Tuy nhiên để cho khách quan, nhóm HAG sẽ lấy ý kiến của tất cả các thành viên, đầu tiên mời các cụ đề cử cho vị trí leader các nhóm sau:
    1. Chân dung
    2. Đời thường
    3. Phong cảnh
    Sau khi có danh sách (17h ngày 25/2/2011), HAG sẽ tổ chức offline để chốt hạ

Note: Việc đề cử có thể sẽ gặp khó khăn vì những thành viên mới chưa hiểu nhiều về nhau, nhưng em nghĩ qua loạt ảnh vừa chụp các cụ có thể tìm ra được những cái tên cho nhóm chân dung... hoặc nhóm đời thường...

Mời các cụ hạ phím
    Được sửa bởi tungh lúc 04:26 PM ngày 23-02-2011

cuối tuần này phải vào sg ko đi hóng cùng các cụ đc rồi :(

Em mới lấy 1 em đèn đang muốn tập tọe Strobist cụ Hat ạh, hôm nào cụ tổ chức cho anh em chơi món này cái. Em thấy mọi người bảo chơi đc đèn là trình độ nâng lên mấy bậc đấy ạh :D

Quote Được gửi bởi tungh View Post
    Buồn buồn em nghĩ bậy tý, mong các cụ hưởng ứng )

Thể loại nhiếp ảnh thì có nhiều, chân dung, đường phố, macro, phong cảnh rồi thì tự sướng... nhưng để mà giỏi ở tất cả chắc là sẽ khó, nhất là với nhóm HAG, cho nên em trộm nghĩ nên chăng thành lập các nhóm nhỏ chuyên cho từng chủ đề, nói là chuyên nhưng không hẳn, vì biết đâu em thích lê la vỉa hè, bỗng một ngày đẹp trời em nổi hứng muốn đi chụp gái teen xóa phông...

Để làm được việc đó, đầu tiên cần phải có leader cho từng nhóm. Yêu cầu của 1 leader rất đơn giản thôi:
    - Có khả năng về chủ đề mình phụ trách
    - Đủ thời gian để theo dõi, tạo ý tưởng cho nhóm mình phụ trách
    - Có khả năng tập hợp và tổ chức các buổi bắn phá cũng như chém gió cho anh em trong nhóm

Với những suy nghĩ ban đầu như thế, qua theo dõi các lần offline, em nghĩ nhóm HAG có rất nhiều người có thể đảm đương việc này. Tuy nhiên để cho khách quan, nhóm HAG sẽ lấy ý kiến của tất cả các thành viên, đầu tiên mời các cụ đề cử cho vị trí leader các nhóm sau:
    1. Chân dung
    2. Đời thường
    3. Phong cảnh
    Sau khi có danh sách, HAG sẽ tổ chức offline để chốt hạ

Note: Việc đề cử có thể sẽ gặp khó khăn vì những thành viên mới chưa hiểu nhiều về nhau, nhưng em nghĩ qua loạt ảnh vừa chụp các cụ có thể tìm ra được những cái tên cho nhóm chân dung... hoặc nhóm đời thường...

Mời các cụ hạ phím

Cụ cho e đk cả 3 nhóm ^_^

Hiện tại em tạm đề cử như sau:
    1. Đời thường: Cụ Tungh
    2. Chân dung: Cụ hcthang hoặc Pharmen
    3. Phong cảnh: Cụ Tungma hoặc hcthang

Cho đến lúc Delow và Cuongmt ra HN mình sẽ điều chỉnh sau ạ
    Đường không tự có, đường do người đi mà thành.

đề nghị ban tổ chức chốt lịch cụ thể và cho các thành viên biết số điện thoại của các trưởng ban Đời thường, Chân dung, Phong cảnh để mọi người chủ động lên lịch.

Quote Được gửi bởi 1r0ub1e View Post
    Em mới lấy 1 em đèn đang muốn tập tọe Strobist cụ Hat ạh, hôm nào cụ tổ chức cho anh em chơi món này cái. Em thấy mọi người bảo chơi đc đèn là trình độ nâng lên mấy bậc đấy ạh :D
    Bác mới có 1 đèn thì chưa đủ để chơi sờ-cho-biết đâu ạ =)) Em sẽ tổ chức món đó, các bác cứ yên tâm
    Quote Được gửi bởi KRAH_DSR View Post
    Cụ cho e đk cả 3 nhóm ^_^
    Bác đăng ký như thế nào ạ? Bác tự đề cử mình sao
    Quote Được gửi bởi tocvanghoe View Post
    Hiện tại em tạm đề cử như sau:
    1. Đời thường: Cụ Tungh
    2. Chân dung: Cụ hcthang hoặc Pharmen
    3. Phong cảnh: Cụ Tungma hoặc hcthang

Cho đến lúc Delow và Cuongmt ra HN mình sẽ điều chỉnh sau ạ
    Thank Hoe nhé, anh hay phải đi công tác nên sẽ không nhận vị trí nào đâu Anh nghĩ Hoe nên cầm đầu nhóm đấy sẽ hay hơn Còn Delow sẽ quản lý và điều mẫu cho nhóm chân dung =))

Quote Được gửi bởi nguyetlove View Post
    đề nghị ban tổ chức chốt lịch cụ thể và cho các thành viên biết số điện thoại của các trưởng ban Đời thường, Chân dung, Phong cảnh để mọi người chủ động lên lịch.
    Deadline đề cử là 17h ngày 25/2/2011, còn số điện thoại thì cứ bình tĩnh )
    Được sửa bởi tungh lúc 04:27 PM ngày 23-02-2011

Quote Được gửi bởi tungh View Post
    Deadline đề cử là 17h ngày 25/2/2011, còn số điện thoại thì cứ bình tĩnh )
    E sáng chủ nhật hay có cái vụ bóng bánh nên chắc ko chiến đc cái chân đấy cụ ạ, không thì thế này chuẩn
    1. Đời thường : Tungma
    2. Chân dung: Delow + Pharmen
    3. Phong cảnh: hcthang (cụ Thắng có rất nhiều ý tưởng cho ảnh landscape)
    Đường không tự có, đường do người đi mà thành.

Trang 41 / 271 Đầu tiênĐầu tiên ... 3139404142435191141 ... Cuối cùngCuối cùng