Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 47

Chủ đề: xin tư vấn mua máy và lens

Quote Được gửi bởi thospkt View Post
    tài liệu em nói như này nè bác
    G ( deldel )
    ống G của nikon không có vòng điều chỉnh khẩu độ mở riêng biệt và được sử dụng trên máy tự động. khẩu độ mở sẽ được điều chỉnh trên thân máy . khi lắp ống G cần quay ống về khẩu độ nhỏ nhất ( chỉ số f-number lớn nhất ) thường là vạch đánh dấu màu đỏ để chuyển ống kính sang chết độ tự động

chiều giờ tìm hiểu thêm kinh gnhieemj của anh em thì biết thêm
    ông G lấy nét nhanh và êm hơn ( af_s ) ,hệ thống chống bụi..
    hihi, ko biết đúng không
    Ống G làm gì có vòng khẩu độ đâu mà xoay về khẩu độ nhỏ nhất ), bác lộn ống D rồi nhé

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    bác sure là ảnh xấu như thường ko :P. Có thể nói là ko đẹp bằng thôi chứ ko thể nào xấu dc . Đặc biệt là file raw của mấy máy mới sau này rất tốt, kéo ảnh thoải mái , dynamic range D800 thì khỏi chê luôn rồi.
    hihi, cũng tùy bác ơi, 1 píc bình thường, chụp bằng dt, hoặc du lịch....
    tùy tấm nhưng 80% em có thể làm nó lung linh mơ mộng mới nhìn thích lắm, là cái chính là ngẫu hứng ( tuyệt chiêu cua gái của em thời sinh viên )
    nhưng nói chung 1 píc bình thường làm lung linh cũng chỉ để nhìn vui mắt, chứ ko mang giá trị nhiều, nhìn hoài cũng chán
    tự nhiên vẫn là vẻ đẹp từ cổ chí kim
    xấu làm đẹp thì đúng là không được,
    hình bị mất nét.v.v. làm rõ nét như chụp đẹp thì không được (( ai pro hơn thi không biết )
    nhưng làm lung linh ,sông nước mộng mơ, núi non bình thường nên hung vĩ
    cảnh mùa xuân làm tàn úa như mùa thu....
    nhưng giờ ít làm, lâu lâu ngẫu hứng thôi
    phục hồi kiếm tiền ngon hơn :d
    Được sửa bởi thospkt lúc 11:35 PM ngày 07-05-2013

Mà em khuyên bác thế này, với người mới chơi đừng ham mua máy công nghệ mới nhất, giá rất cao, rất lãng phí, tiền bác đầu tư bộ D7100 này, theo riêng em, bác làm bộ Canon 5D là rất chuẩn, Canon 5D + 24-105F4 L, mua thêm ống 85f1.8 bên canon nữa giá cũng cỡ bộ D7100 này với mớ lens bác đưa ra nhưng chất hơn nhiều mà lại cực kì hiệu quả về mặt kinh tế.

hihi, cũng tùy bác ơi, 1 píc bình thường, chụp bằng dt, hoặc du lịch....
    tùy tấm nhưng 80% em có thể làm nó lung linh mơ mộng mới nhìn thích lắm, là cái chính là ngẫu hứng ( tuyệt chiêu cua gái của em thời sinh viên )
    nhưng nói chung 1 píc bình thường làm lung linh cũng chỉ để nhìn vui mắt, chứ ko mang giá trị nhiều, nhìn hoài cũng chán
    tự nhiên vẫn là vẻ đẹp từ cổ chí kim
    xấu làm đẹp thì đúng là không được,
    hình bị mất nét.v.v. làm rõ nét như chụp đẹp thì không được (( ai pro hơn thi không biết )
    nhưng làm lung linh ,sông nước mộng mơ, núi non bình thường nên hung vĩ
    cảnh mùa xuân làm tàn úa như mùa thu....
    nhưng giờ ít làm, lâu lâu ngẫu hứng thôi
    phục hồi kiếm tiền ngon hơn :d
    Haizz, cái mà bác làm là như bên graphic design, làm hoa hoè lá hẹ lung linh để cua gái. cái chỉnh sửa bên photography nó ko có như bên graphic đâu nha, bác cứ chỉnh kiểu như bên graphic đi thì hình nó giả tạo và mất chất hết cả. Bên Ảnh người ta chỉ chỉnh màu mè contrast, vùng sáng vùng tối là chính thôi. File raw thì kéo mấy cái này rất đã.

Mà em khuyên bác thế này, với người mới chơi đừng ham mua máy công nghệ mới nhất, giá rất cao, rất lãng phí, tiền bác đầu tư bộ D7100 này, theo riêng em, bác làm bộ Canon 5D là rất chuẩn, Canon 5D + 24-105F4 L, mua thêm ống 85f1.8 bên canon nữa giá cũng cỡ bộ D7100 này với mớ lens bác đưa ra nhưng chất hơn nhiều mà lại cực kì hiệu quả về mặt kinh tế.
    thanks bác trước
    bác lại làm em lăn tăn, fx chúng là chất hơn, nhưng em mê cái iso để chụp đêm
    hiện tại chủ yếu là em chụp chơi và học hỏi ( em là dân mới, nhưng cũng có vài bộ ảnh ngoại cảnh rồi bác, lấy cái d3000 kit, d90 +kit, lăn tăng cũng được phét, mỗi tội boker xấu và yếu, hình kém nét, chụp đêm thì khỏi luôn, tại nhà em làm minilab nên khả năng nhìn nhận bức ảnh của em cũng kha khá với người mới chơi )
    nên em cũng muốn tìm cái cảm giác công nghệ tý, sau này nếu làm kinh tế em sẽ cân nhắc vấn đề fulldame sau
    nhưng đúng là bác làm em lăn tăn chắc phải qua boxca tìm về 5d , thấy mấy sutdio chuyển lên 5d mảk iii hết rồi

thanks bác trước
    bác lại làm em lăn tăn, fx chúng là chất hơn, nhưng em mê cái iso để chụp đêm
    hiện tại chủ yếu là em chụp chơi và học hỏi ( em là dân mới, nhưng cũng có vài bộ ảnh ngoại cảnh rồi bác, lấy cái d3000 kit, d90 +kit, lăn tăng cũng được phét, mỗi tội boker xấu và yếu, hình kém nét, chụp đêm thì khỏi luôn, tại nhà em làm minilab nên khả năng nhìn nhận bức ảnh của em cũng kha khá với người mới chơi )
    nên em cũng muốn tìm cái cảm giác công nghệ tý, sau này nếu làm kinh tế em sẽ cân nhắc vấn đề fulldame sau
    nhưng đúng là bác làm em lăn tăn chắc phải qua boxca tìm về 5d , thấy mấy sutdio chuyển lên 5d mảk iii hết rồi
    Hihi, chụp đêm cỡ nào phải có flash bác à, đừng quan tâm iso, iso cho dù của 5D3 hay D800 thì đẩy lên cao để tăng tốc thôi chứ mà tối quá cũng xấu hết à, chả đẹp dc đâu. Nếu bác chỉ quan tâm iso cao của máy crop, em nói thiệt làm con D5100 cho nó rẻ thúi, iso của D7100 chả hơn gì đâu . Chụp chơi thì 5D quá ổn, studio ng ta nâng cấp vì ng ta làm ăn cần thời gian. Bác James Duong chụp chơi lãng tử giờ cũng chuyển sang 5D rồi . Có khi sau này em cũng làm thế, do vừa rẻ vừa hiệu quả.

Haizz, cái mà bác làm là như bên graphic design, làm hoa hoè lá hẹ lung linh để cua gái. cái chỉnh sửa bên photography nó ko có như bên graphic đâu nha, bác cứ chỉnh kiểu như bên graphic đi thì hình nó giả tạo và mất chất hết cả. Bên Ảnh người ta chỉ chỉnh màu mè contrast, vùng sáng vùng tối là chính thôi. File raw thì kéo mấy cái này rất đã.
    hình như bác chưa quen với cách chỉnh màu này, nó không mất chất như bác nghĩ, chỉ là nó không trung thực,
    không hề màu mè, nếu làm đẹp người không chuyên còn không biết là chụp hay ps, khi nào bác thử chỉnh 1 píc cảnh biển hoàng hôn từ xám ửng đỏ sang tông tím, em thấy có mấy píc ngoài thư viện....

Hihi, chụp đêm cỡ nào phải có flash bác à, đừng quan tâm iso, iso cho dù của 5D3 hay D800 thì đẩy lên cao để tăng tốc thôi chứ mà tối quá cũng xấu hết à, chả đẹp dc đâu. Nếu bác chỉ quan tâm iso cao của máy crop, em nói thiệt làm con D5100 cho nó rẻ thúi, iso của D7100 chả hơn gì đâu . Chụp chơi thì 5D quá ổn, studio ng ta nâng cấp vì ng ta làm ăn cần thời gian. Bác James Duong chụp chơi lãng tử giờ cũng chuyển sang 5D rồi . Có khi sau này em cũng làm thế, do vừa rẻ vừa hiệu quả.
    ghi nhận ý kiến bác, thanks bác vì 1 ý kiến làm em lăn tăn nữa, em sẽ chuyên tâm tìm hiểu con này.
    có thể sau này em sẽ cảm ơn bác nhiều
    và cũng có thể em sẽ không thay đổi quyết định, vì em có cái bệnh yêu nikon và khi mới biết về dslr thi em biết nikon. nên tình cảm bên nặng bên nhẹ
    :d

ghi nhận ý kiến bác, thanks bác vì 1 ý kiến làm em lăn tăn nữa, em sẽ chuyên tâm tìm hiểu con này.
    có thể sau này em sẽ cảm ơn bác nhiều
    và cũng có thể em sẽ không thay đổi quyết định, vì em có cái bệnh yêu nikon và khi mới biết về dslr thi em biết nikon. nên tình cảm bên nặng bên nhẹ
    :d
    Em cũng yêu Nikon và đang xài Nikon đây, nhưng em thấy mình chụp chơi, nên phải xài thế nào cho nó hiệu quả về chất lượng vẫn mặt kinh tế nữa, ko phải cứ mắc tiền là chất đâu bác à. Từ ngày LR ra công cụ 4.0 trở về sau thì đã xoá khoảng cách giữa các máy khá nhiều rồi.

tài liệu em nói như này nè bác
    G ( deldel )
    ống G của nikon không có vòng điều chỉnh khẩu độ mở riêng biệt và được sử dụng trên máy tự động. khẩu độ mở sẽ được điều chỉnh trên thân máy . khi lắp ống G cần quay ống về khẩu độ nhỏ nhất ( chỉ số f-number lớn nhất ) thường là vạch đánh dấu màu đỏ để chuyển ống kính sang chết độ tự động

chiều giờ tìm hiểu thêm kinh gnhieemj của anh em thì biết thêm
    ông G lấy nét nhanh và êm hơn ( af_s ) ,hệ thống chống bụi..
    hihi, ko biết đúng không
    bác đọc thì đọc cho đến nơi đến chốn chứ ;))
    dĩ nhiên nó khác nhau cái motor focus, nhưng ống kính cũng khác nhau, độ nét, độ tương phản, chống flare, méo hình, tối góc gì đấy cũng khác nhau chứ. Bác nói ngoài cái motor không có gì khác nhau là thế nào ;))

ống có afs (không phải cứ afs là g) sẽ focus êm hơn. Còn nhanh hay không thì tùy. Nếu cần nhanh nhất thì phải af-s mới đủ nhanh được. Với lens 85mm thì ống af-s sẽ focus chậm hơn af-d (nhưng chính xác hơn). À, mà cái focus của af-d thì tùy vào motor lấy nét của camera mạnh hay yếu nữa.

chống bụi thì tùy lens, một số lens pro như 70-200mm f4 cũng không có weather sealed.

mà sao bác không ráng mua d700 cũ, đừng có quan trọng cái iso, cái FOV của fx sẽ giúp bác rất nhiều đấy, bác chỉ xem (và xử lý) ảnh người ta chụp nên không hình dung được FX nó khác thế nào đâu, cả về chất lượng ảnh và cả về sự thuận tiện khi dùng nữa.

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng