Trang 7 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 77

Chủ đề: Niềm vui săn lùng của Large Format.

Anh nghĩ lens nầy không dùng được cho LF , em nên coi lại.

Lens này em chế trên DSLR 20D chụp hình cũng OK lắm nếu mà cho vào LF chac tuyệt vời
    hình test thử:

[QUOTE=thoho;2454827]Lens này em chế trên DSLR 20D chụp hình cũng OK lắm nếu mà cho vào LF chac tuyệt vời

Em nói đúng , lens nầy dùng rất tốt cho APSC và full frame sensor vì nó hơn 100mm . LF cần IC rộng và nếu có thì tiêu cực ít là 150mm hoặc 6 inches.
    Mấy cái lens nấy anh đã có viết một bài mấy năm về trước trong mục Motion Picture lens.Cám ơn em đã chia xẽ nhưng em nên nghiên cứu lại kỹ và post cho đúng box nếu không mọi người sẽ complain.
    Được sửa bởi tri tran lúc 10:10 PM ngày 07-10-2012

hi
    cam on anh
    moi choi nên con thiếu thông tin
    lens này cho projection films 35
    nen chac chi đủ FF ha anh

Em tìm trong mấy cái Slide Projector hay máy photocopy cũ. Những lens nầy họ lắp trong đó đủ loại đủ cờ, em lựa thoải mái.

vay ah anh
    cai projetion 35 thi hiem
    chứ mấy cái photocopy thi nhieu lam nhung khong biet no co lens nhu projection khong anh
    cai lens cua em là 127mm f1.9 cho projector films 35
    Được sửa bởi thoho lúc 10:17 PM ngày 07-10-2012

Quote Được gửi bởi tonkhang View Post
    Săn lùng ống kính đồng trong Ebay mang lại cho người mua nhiều cảm xúc .
    Hằng ngày , ngồi lướt các websites của Ebay , mừng rỡ khi thấy có một ống kính đồng được đăng rao bán .
    Rồi đến giờ " hành quyết "... hồi hợp đến những giây cuối cùng để " bid "..
    Reo mừng thắng được với số tiền mình định mua , nhưng cũng sót sa khi bị người ta thắng sát nút .
    Có nhiều anh em cứ nghĩ rằng " nếu "mình bỏ thêm :5 hoặc 10 thì mình sẽ mua được.
    Thú thật với anh em tôi không bao giờ thắng được trên Ebay.com.
    Nhiếu khi , có quá nhiều người " bid " trong những giây cuối cùng , máy của tôi bị " đứng " và thua trong uất ức .
    Kinh nghiệm cho thấy nhiều người mua trong Ebay.com là những con buôn mua đi bán lại . Họ sử dụng software " snipe bid "...
    Cho nên anh em có bỏ bao nhiêu giá cũng bị họ " bắn tỉa "...
    Cá nhân tôi thấy có nhiều ống kính bị 2 bid snipers tranh nhau . Kết quả là giá bị đội lên một cách vô cùng .
    Nói chung .. mua ống kính đồng trên Ebay có cái thú không thua gì khi mình chơi Poker .
    Khang
    Theo kinh nghiệm của em khi mua đồ trên Ebay, mình phải tự đánh giá và ước tính giá trị maximum của món hàng mình có thể mua, sau đế bid maximum price. Ebay sẽ tự động để giá trị cao hơn giá trị hiện tại, khi nào có người khác bid cao hơn thì sẽ tự động bid. Em thắng khá nhiều, chủ yếu là món mình thích và đặt giá phù hợp. Chứ bây giờ không có cái gì rẻ như cho đâu ạ.

Em mới kiếm được cái lens RR này của B&L trên the bay, google thì chả có thông tin gì cả còn trên lens thì khắc 8x10, f/6, và có lẽ là số series 6047. Không rõ tiêu cự là bao nhiêu, lens board là 4x4" còn máy của em là 6x6" nên em đang chờ làm một cái lens board phù hợp để thử.

Shutter thì luôn mở và nếu gạt thử thì nó đóng khoảng 1/30s rồi lại mở, em vẫn chưa hiểu là như thế nào :P

Không biết các bác có thông tin gì về lens này không ạ?

Được sửa bởi A9tm lúc 09:16 AM ngày 22-03-2013

Quote Được gửi bởi sonnguyen-corp View Post
    Theo kinh nghiệm của em khi mua đồ trên Ebay, mình phải tự đánh giá và ước tính giá trị maximum của món hàng mình có thể mua, sau đế bid maximum price. Ebay sẽ tự động để giá trị cao hơn giá trị hiện tại, khi nào có người khác bid cao hơn thì sẽ tự động bid. Em thắng khá nhiều, chủ yếu là món mình thích và đặt giá phù hợp. Chứ bây giờ không có cái gì rẻ như cho đâu ạ.
    Đúng là cách này sẽ chắc chắn mua được nếu mình định giá tốt.
    Nhưng khả năng sẽ phải mua với giá khá sát với max bid của mình.
    Nếu bác bỏ công một chút canh đến những giây cuối mới bid với giá max giống trên kia thì có khả năng mua được giá rẻ hơn khá nhiều so với việc đặt giá max từ đầu. Vì vào những giây cuối người bid khác không kịp nâng giá bid của họ lên khi họ nhận thấy giá max bid của họ thấp hơn mình.

Quote Được gửi bởi ribina View Post
    Đúng là cách này sẽ chắc chắn mua được nếu mình định giá tốt.
    Nhưng khả năng sẽ phải mua với giá khá sát với max bid của mình.
    Nếu bác bỏ công một chút canh đến những giây cuối mới bid với giá max giống trên kia thì có khả năng mua được giá rẻ hơn khá nhiều so với việc đặt giá max từ đầu. Vì vào những giây cuối người bid khác không kịp nâng giá bid của họ lên khi họ nhận thấy giá max bid của họ thấp hơn mình.
    Cũng hên xui ạ, nhiều người dùng tool hoặc đặt giá cao ngất ngưởng (họ mua bằng mọi giá) nên giấy cuối giá cao vọt lên vài chục đến vài trăm $ là bình thường.

Trang 7 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 Cuối cùngCuối cùng