Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: hướng dẫn chọn mua máy ảnh cũ.

hướng dẫn chọn mua máy ảnh cũ.

Chào các bác!
    Em là thành viên mới, đang muốn học về chụp hình, hiện giờ e chưa có máy, e muốn mua 1 máy rẻ thôi, có thể chụp được. Hiện nay máy mới mà rẻ thì e không thích nên e muốn tìm hiểu các bác cho biết cách chọn lựa và kiểm tra máy cũ? E muốn mua máy ảnh kts cá nhân. Nếu các bác có thời gian chỉ cho e nhiều kiến thức về các máy càng tốt.
    Và cho e hỏi cos nên mua máy dùng các loại pin tiểu(AAA or AA) không?
    DÒng máy kts cá nhân nào hiện nay bền nhất?
    E xin cảm ơn!
    Được sửa bởi gvhieu lúc 07:15 PM ngày 08-01-2010 Reason: bổ xung

Quote Được gửi bởi gvhieu View Post
    Chào các bác!
    Em là thành viên mới, đang muốn học về chụp hình, hiện giờ e chưa có máy, e muốn mua 1 máy rẻ thôi, có thể chụp được. Hiện nay máy mới mà rẻ thì e không thích nên e muốn tìm hiểu các bác cho biết cách chọn lựa và kiểm tra máy cũ? E muốn mua máy ảnh kts cá nhân. Nếu các bác có thời gian chỉ cho e nhiều kiến thức về các máy càng tốt.
    Và cho e hỏi cos nên mua máy dùng các loại pin tiểu(AAA or AA) không?
    DÒng máy kts cá nhân nào hiện nay bền nhất?
    E xin cảm ơn!
    Nói chung đã mua hàng điện tử là 5 ăn 5 thua rồi bác ah. Nếu mua máy cũ thì chỉ nên mua ở những nơi có uy tín, đã được anh em thừa nhận. Được cái ở những chỗ này đồ cũ đã được của hàng check lại nên có khi lại hay( thiển ý của em). Em thấy mua của bác GDD và bác bonnevn khá ổn ah. Còn mua của anh em trên diễn đàn thì tin tưởng nhau là chính.
    Em nói qua kiểu mua hàng 2nd để bác yên tâm, còn về các câu hỏi của bác vẫn chung chung quá, chẳng biết nói thế nào.

Bạn tham khảo thêm ở đây nhé: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=50811

Một người mới chơi thì có 2 cách để mua máy cũ (tương đối bảo đảm):
    - Mua từ các cửa hàng có bán máy cũ (có bảo hành): GDD, XuanSon, Bonnevn,...
    - Mua từ các thành viên lâu năm (hên-xuôi nhưng hên > xuôi) trong box Mua & Bán của VNPhoto (có bao test).

Giá cao hơn một tí nhưng đảm bảo. Nói chung hàng ngon+bổ+rẻ không dễ kiếm, nếu có cũng chưa chắc đến lượt mình

Chúc bác sớm tìm được máy tốt!

Rốt cuộc là bác chủ tính mua máy DSLR hay PnP? Vì hai máy đó mua đồ second hand yêu cầu cũng khác nhau (theo kinh nghiệm của mình)

cảm ơn các bác, e sẽ học hỏi thêm hoặc giành thêm tiền để mua cái máy mới vậy. cho thỏa nỗi lòng thôi/ chúc các bác mạnh khỏe

e định mua máy cũ ở thegioi2hand.com để tập chơi.
    chỗ này bán hàng có uy tín ko các bác?

ở đây ban may anh cu cũng khá tốt đó bạn

em đang tính mua 400d không biết nên test thế nào vì nghe nói 400d không test shot được cũng hơi run...

Em thấy mấy cửa hàng ở khu thương xá tax cũng được lắm bác, mua mấy cũ thì ra đó test trước khi mua, còn Bảo Hành thì tùy uy tín của cửa hàng nữa.