Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 61

Chủ đề: Có nên mua d7000 vào thời điểm này?

Quote Được gửi bởi mutsumi View Post
    ~40tr thì quả thật D7000 hiện tại là lựa chọn tốt.
    D600 có ra đi chăng nữa, dù giá rẻ, thì cũng phải cỡ ~30-32tr (vì tin đồn là giá con này ~1500$). Còn 8tr, bác biết sắm lense nào. Chỉ được mỗi 35 f2D.
    Cái body D300S bây giờ cũng 30tr. D400 có ra, thì giá cũng đâu có thấp hơn được. Bác cũng lâm vào tình trạng ko có lense để chơi.
    Trừ khi đến lúc ra được 2 em này, bác phải có tầm > 50tr thì hãy đợi đến khi 2 em nó ra. ko thì mạnh dạn mà phang D7000 ngay và luôn. Đừng đợi ;)
    Thật ra 40 với 50 nó cũng ko khác nhiều,cơ mà vợ con rồi tự dưng thấy tiền nó to hẳn lên :D.Mà có lẽ D7000 luôn thôi,chứ em chờ lâu lắm rồi.Đồ sony thì đã bán hết giờ chả có gì để chụp.

Quote Được gửi bởi namnhi13 View Post
    body thì nó đổi hàng năm mà bác, mình chạy theo sao đc ~~ với lại tầm D7000 là khủng lắm rồi, có hơn thì cũng chút ít thôi, lens với kinh nghiệm chụp ảnh quan trọng hơn bác ah
    Quote Được gửi bởi Thiên Lôi View Post
    D7000 hơn D5100 khá nhiều, nếu tài chính eo hẹp bác có thể tìm mua máy D7000 2nd (tầm 21-22tr) rồi để tiền dư đầu tư thêm vào lens. Thích thì múc thôi chứ bác chờ D600 ra ko biết chừng nào, vả lại chưa có sản phẩm thì chưa biết nó thế nào.
    Quote Được gửi bởi pewimap View Post
    bác quất ngay d7000 đi, 2nd like new cũng được, đợi biết đến khi nào ạ, hihi
    hu hu yêu các bác này quá :X,thế thì cuối tuần này em phải xúc em nó thôi,đợi mãi từ trước tết đến giờ rồi.Các bác có ở Sài Gòn ko,em thấy bác namnhi trong box d7000 nè,cho em mời các bác cà phê nhé :D.

D7000 về sau sẽ giống D90 đấy bạn ah, nghĩa là vẫn sẽ rất được ưa chuộng lâu dài vì tính năng và sự bền bỉ. Ý tưởng của Nikon ban đầu là hướng D7000 theo con đường như vậy mà.

Mà nói chung dSLR hơn thua nhau nhiều ở lens chứ body không tác động quá 50% thành công của bức ảnh đâu bạn. Còn nếu thật sự thích FF thì ráng đợi thêm vậy. Thân.

Quote Được gửi bởi chemiboy View Post
    D7000 về sau sẽ giống D90 đấy bạn ah, nghĩa là vẫn sẽ rất được ưa chuộng lâu dài vì tính năng và sự bền bỉ. Ý tưởng của Nikon ban đầu là hướng D7000 theo con đường như vậy mà.

Mà nói chung dSLR hơn thua nhau nhiều ở lens chứ body không tác động quá 50% thành công của bức ảnh đâu bạn. Còn nếu thật sự thích FF thì ráng đợi thêm vậy. Thân.
    Xin cám ơn lời khuyên của bác,chung quy xài dslr ai cũng thích cầm FF cả,mà nãy em ngồi nhẩm tính rồi con số đội lên kinh hoàng.Cơ mà em quyết định rồi,lấy D7000 luôn ko đợi nữa he he.

Theo mình thì bác ko cần phải đợi gì hết, ko nên hoản cái sự sung sướng ấy lại!!! với nhu cầu của bác như thế thì ko cần FF làm gì tốn kém, với D7000 là quá đủ! nếu bác mới lần đầu chơi DSLR thì nên chọn em zoom đa dụng ( tamron 17 50 chẳn hạng, mình dùng combo nầy thấy rất hài lòng ) thêm em 85D 1.8 cho nhu cầu chân dung, đèn, chân máy và vài thứ linh tinh nữa là vừa 40tr, với bộ nầy bác chụp chẹt nâng cao tay nghề, rồi thời gian sẽ cho bác biết mình cần gì tiếp.
    Ah! bác cũng giống em, mua máy để chờ rồng con ra đời, đang ngồi đếm từng ngày đây hihi, mà em ở SG đấy nếu bác có nhã hứng cafe thì alo mình 0902011322

D7000 + 35 1.8G + 85 1.8G, theo em đây là combo DX đẹp nhất , bác đợi D600 có khi đến sang năm, tin đồn chỉ là tin đồn thoai

D7000 + 35 1.8G + 85 1.8G, theo em đây là combo DX đẹp nhất , bác đợi D600 có khi đến sang năm, tin đồn chỉ là tin đồn thoai
    thực ra cầm lens fix chụp cũng bất tiện, trong mấy con lens zoom góc rộng có thích mỗi sigma 17-50 mà giá nó thì hơi chát T_T

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    thực ra cầm lens fix chụp cũng bất tiện, trong mấy con lens zoom góc rộng có thích mỗi sigma 17-50 mà giá nó thì hơi chát T_T
    Công nhận là fix chỉ chụp chân dung thoai, nhiều lúc cần chụp đông người là đập đầu! Góc rộng phải là 17-55 mm ! Em đang chờ xem thóc gạo ra sao để thẩm du em nó cái ) cho đủ bộ
    "Con đường xưa em đi"
    http://www.flickr.com/photos/27273581@N07/

Công nhận là fix chỉ chụp chân dung thoai, nhiều lúc cần chụp đông người là đập đầu! Góc rộng phải là 17-55 mm ! Em đang chờ xem thóc gạo ra sao để thẩm du em nó cái ) cho đủ bộ
    hì hì, bác đại gia :D, em có tiền thì em sẽ thay con 80-200 bằng con gì đó có vr trước, em thích tele hơn góc rộng :D

Quote Được gửi bởi woodoo View Post
    Theo mình thì bác ko cần phải đợi gì hết, ko nên hoản cái sự sung sướng ấy lại!!! với nhu cầu của bác như thế thì ko cần FF làm gì tốn kém, với D7000 là quá đủ! nếu bác mới lần đầu chơi DSLR thì nên chọn em zoom đa dụng ( tamron 17 50 chẳn hạng, mình dùng combo nầy thấy rất hài lòng ) thêm em 85D 1.8 cho nhu cầu chân dung, đèn, chân máy và vài thứ linh tinh nữa là vừa 40tr, với bộ nầy bác chụp chẹt nâng cao tay nghề, rồi thời gian sẽ cho bác biết mình cần gì tiếp.
    Ah! bác cũng giống em, mua máy để chờ rồng con ra đời, đang ngồi đếm từng ngày đây hihi, mà em ở SG đấy nếu bác có nhã hứng cafe thì alo mình 0902011322
    Thật ra thì trước đây em có dùng qua dslr của Sony rồi bác,bị lão Trung si rô bên tinhte thuốc.Sau cảm thấy ko hợp nên bán,bẵng đi 1 thời gian ko chụp chọt gì,giờ thì chuẩn bị có baby nên muốn sắm lại để mỗi ngày chụp 1 tấm ảnh của con rồi rửa ra cho vô album.Em cũng nghiên cứu khá nhiều box như a77,7d,cuối cùng chọn d7000 vì anh em trong box khá là hiền :P.Giờ em chuẩn bị đi Cần Thơ,cuối tuần về lại Sài Gòn em sẽ mời bác cà phê.

Vâng em cũng định làm combo này vì nhu cầu em chỉ có thế.

Nếu ko vì chờ bản uprade thì em đã xúc đc con sigma 17-50 99% với giá 8 triệu rồi :(.

Em cũng chỉ chụp chân dung mà chụp chính là baby sắp sinh với gia đình,tính luôn cả bố mẹ thì nhà em vừa tròn 5 người.17-55 thì quá ngon rồi nhưng giá chát quá ^^.Khi nào bác mua cho em nghịch ké 1 2 shot với ạ.

hì hì, bác đại gia :D, em có tiền thì em sẽ thay con 80-200 bằng con gì đó có vr trước, em thích tele hơn góc rộng :D
    Rất là cám ơn bác jamesdo vì bộ picture control ^^.

Mình đang xài D7000 nghe đồn vụ D600 cũng ham nhưng nói thiệt nếu D600 ra cũng phải suy nghĩ, đầu tiên là len cho FF mắc quá thứ 2 là dù nó ra cũng đợi 1 thời gian cho nikon fix những lỗi vớ vẩn, các body mới ra đều dính lỗi cả đấy.

Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng