Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Cần đánh giá con 70D

Cần đánh giá con 70D

Em là newbie, tự nhiên cảm thấy hứng thú với chụp hình, nhu cầu của em là chụp gia đình, con cái, bạn bè, ngẫu hứng phong cảnh, cũng rất thích Marco, close up. Em chưa sd DSLR bao giờ mà thấy con này vừa mới ra và đọc rất nhiều cmt về em nó, nói chung thấy rất OK. Lúa em thì có hạn, tính lấy em này với cái len kit chụp đỡ cho quên với DSLR rồi sau đó tính tiếp. tầm giá của em 70D này và nhu cầu em như trên, các bác cho em lời khuyên tốt nhất đc không àh, em chỉ thích sài canon thui:D, tks các bác

Mới chơi mà mua ngay hàng hot thế bác hay là mua mấy em xxD khác chơi vài tháng lấykin nghiệm. Lúc đấy bác sẽ biết phải làm gì. Bán con xxD đi, lỗ 1 ít nhưng thu lại dc kinh nghiệm, từ đó rồi quât!

con 70D mới ra nên chắc có ít review. Theo em bác nghiên cứu thử em 60D xem sao, em sử dụng thấy cũng ok.

Em thì ít time nghiên cứu nên tìm 1 em tốt tí cho khỏi mất công vài tháng lại đổi, em tính mua con này xong nếu còn đam mê nữa thì lên FF cho tiện (chắc phải 1-2 năm nữa hihihi) chứ e làm biếng đổi tới đổi lui lắm, mà con này mới ra giá chát quá + ít review nữa nên ko biết ảnh ọt thế nào, bác nào đang sd e nó giúp dùm e vài tấm hình tham khảo và đánh giá e nó thế nào luôn ạh

Hình như chưa bán ở việt nam mà

Quote Được gửi bởi bongbeodohoi View Post
    Hình như chưa bán ở việt nam mà
    có rồi bạn! mà đa số là hàng xách tay. còn hàng LBM thì mình không rõ.

Quote Được gửi bởi cafecanon View Post
    Em thì ít time nghiên cứu nên tìm 1 em tốt tí cho khỏi mất công vài tháng lại đổi, em tính mua con này xong nếu còn đam mê nữa thì lên FF cho tiện (chắc phải 1-2 năm nữa hihihi) chứ e làm biếng đổi tới đổi lui lắm, mà con này mới ra giá chát quá + ít review nữa nên ko biết ảnh ọt thế nào, bác nào đang sd e nó giúp dùm e vài tấm hình tham khảo và đánh giá e nó thế nào luôn ạh
    Thế bác thêm chục triệu nữa lên 6d ff luôn thì 5 năm nữa bác ko phải thay ;)) giá 6d giờ ổn định rồi chứ 70d mới ra giá còn cao quá

ôi, bác đại gia quá, mới chơi mà chơi ngay con hàng hot thế này, em cũng chỉ mới dám sắm con 50D thôi, vì nhu cầu chỉ chụp gia đình, con cái, nên không đua đòi nhiều, cùng lắm là lên FF, chứ crop không dám chạy theo công nghệ mới

Quote Được gửi bởi melody23 View Post
    Thế bác thêm chục triệu nữa lên 6d ff luôn thì 5 năm nữa bác ko phải thay ;)) giá 6d giờ ổn định rồi chứ 70d mới ra giá còn cao quá
    Em cũng nghĩ thế nhưng lúa em có hạn bác ợ, lên con này thì mượn lens kit sài luôn quá và ko bít khi nào mới có lúa mua lens khá hơn. Sài 6D thì lens phải tương đối tí (lại lúa), nên em ko bít có chịu nhiệt nỗi với gấu ko nữa, nguy hiểm chạy lẹ @@. Em cũng máu lên FF chụp cho đẹp, thấy góc ảnh FF đẹp quá, mà chẳng lẽ lên con 6D rồi đứng luôn sao bác :D

Em góp ý là sao bác ko lấy 700D và ống kính tốt một chút, thêm flash rời nữa, ảnh ra tốt hơn 70D + kit, với lại mua 70D thời điểm này giá còn cao, tầm cuối năm chắc về tầm 20t

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng