Trang 456 / 1606 Đầu tiênĐầu tiên ... 3564064464544554564574584665065569561456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 4,551 đến 4,560 / 16051

Chủ đề: Góc ảnh D7000

các bác chém nhau dữ quá. Em cũng đã chém với bác hiendiep gì đó vài lần nhưng bao giờ cũng toàn bị các bác khác nhảy vô kêu bác hiendiep là người lớn mình phải tôn trọng. Bác ấy lớn nhưng vẫn thích nói xỏ nói móc lắm
    Nikon Df 35 f2

ngưng vụ này lại .tập trung vào chuyên môn thôi mấy bác , mấy trang rồi mà ko thấy hình đó , em nghĩ hai bác nên vào xóa mấy bài tranh luận trong topic cho các thành viên khác khỏi nhảy vào nữa nha

Thôi các bác mỗi người nhịn 1 tý cho vui vẻ cả làng nào
    Em xin góp 1 tấm cho vui nhà vui cửa

[IMG] _DSC1635 by dotranbac, on Flickr[/IMG]

Quote Được gửi bởi Oriental_Noodle View Post
    các bác chém nhau dữ quá. Em cũng đã chém với bác hiendiep gì đó vài lần nhưng bao giờ cũng toàn bị các bác khác nhảy vô kêu bác hiendiep là người lớn mình phải tôn trọng. Bác ấy lớn nhưng vẫn thích nói xỏ nói móc lắm
    Xét trên mọi khía cạnh, nói xỏ nói móc chẳng có gì là sai và không liên quan gì đến tuổi tác bác ạ. Trên chính trường, các lãnh đạo tuổi U70 vẫn hàng ngày xỏ móc nhau loạn xì ngầu. Mới bị xỏ vài câu mà đã mất bình tĩnh, cả giận mất khôn, đòi leo lên ngang hàng với người đối diện, hùng hổ cầm dao lên chém 1v1 ăn miếng trả miếng, chính là bác đang tự hạ mình xuống, và tự thua. Người khôn ngoan sẽ có cách xử sự khác bác à.
    Ý kiến riêng của em, bác cứ thoải mái bất đồng.

Mình kiến thức nông cạn, cũng không có thời gian nghiên cứu về chụp hình nhưng lại đam mê chụp... Mình chủ yếu chỉ dám post hình lên để cầu mong các bác góp ý hay ném gạch đá hay chém gì đó... nhưng chờ hoài chẳng thấy ai thèm ngó ngàng tới, có lẽ số mình vô duyên quá. Ngược lại thì các bác lại có thời gian để "chém" nhau chỉ vì tự ái, buồn thật...
    thôi thì có tấm hình mới chụp, gửi các bác xem cho đỡ nóng

Được sửa bởi Vuquynhsurg lúc 02:38 PM ngày 12-12-2012

Quote Được gửi bởi gau_con View Post
    Thôi các bác mỗi người nhịn 1 tý cho vui vẻ cả làng nào
    Em xin góp 1 tấm cho vui nhà vui cửa

[IMG] _DSC1635 by dotranbac, on Flickr[/IMG]
    Len Tarmon hay Sigma vậy bác?
    Hình lên đẹp.
    Hình như bác ko lấy nét ở mặt thì phải.

Quote Được gửi bởi nttd2pdp View Post
    Cảm ơn bác, em biết mình sai rồi. Tạ lỗi bác bằng cây thông Giáng Sinh. Chúc mọi người một mùa lễ vui vẻ.
    Nhìn hình cây thông chứng tỏ bác nhận sai nhưng trong lòng chưa phục lắm, hehe, just for fun thôi nhé

Quote Được gửi bởi Vuquynhsurg View Post
    Mình kiến thức nông cạn, cũng không có thời gian nghiên cứu về chụp hình nhưng lại đam mê chụp... Mình chủ yếu chỉ dám post hình lên để cầu mong các bác góp ý hay ném gạch đá hay chém gì đó... nhưng chờ hoài chẳng thấy ai thèm ngó ngàng tới, có lẽ số mình vô duyên quá. Ngược lại thì các bác lại có thời gian để "chém" nhau chỉ vì tự ái, buồn thật...
    thôi thì có tấm hình mới chụp, gửi các bác xem cho đỡ nóng

Em nhận xét vui nhé: ảnh của bác ánh sáng ko đều, bác nên dùng thêm soft box, dù xuyên để có được ánh sáng mịn hơn.
    Có bức ảnh em cũng chụp hoa, tuy chưa đẹp nhưng cũng xin góp vui với bác

Quote Được gửi bởi hiendiep View Post
    @jamesdo : tôi comment câu " the dogs bark ... " trong bài của nttd2pdp , đâu có address đến vdc !!!! và bài của nttd2pdp cũng đâu có nói gì đến vdc .
    Câu đó là 1 proverb trong tiếng Anh , các bạn có thể Google
    English
    Proverb
    the dogs bark, but the caravan goes on
    Life goes on, even if some will try to stop or talk against progress.
    Translations
    life goes on even if some will try to stop progress

Thôi bỏ qua chuyện đó đi .
    dạ, cháu đọc kỹ lại thì đúng là bác không address trực tiếp đến vcd, xin lỗi bác, nếu cháu có nói sai gì mong bác bỏ qua ạ.

Quote Được gửi bởi nttd2pdp View Post
    Bác James Đỗ, mới sáng ra bác đã nhắc đến tên em 14 lần, lại còn tô đậm, làm em hoảng hết cả hốt.
    Thôi cảnh sát đến can thiệp rồi, các bác ai về nhà nấy đi, không có lại phải lên phường viết biên bản cả đám bây giờ.
    haizz, em nói ở trên rồi đấy, em với bác coi như chỗ quen biết trên forum này, em biết bác cũng thuộc loại cá tính, dùng D7k mà suốt ngày chê D7k trên forum, cái này cũng hay vì em không thích mấy người dùng cái gì thì khen cái đó, người ta không biết 60D kém hơn thế nào nên hỏi, đúng là câu hỏi này em đọc cũng thấy hơi vớ vẩn nên em cũng không muốn trả lời, còn bác thì đi trả lời đểu người ta, em đọc câu trả lời mà cười quá trời lun. Bác vdc thì có phần trẻ con, kiến thức lại yếu hơn bác nên cãi một hồi bác ấy chỉ biết cãi cùn. Bác cũng biết điều đấy và lúc nào cũng ở thế trên trong các cuộc tranh luận và đẩy bác vdc vào thế bị mọi người ghét do cái cách cãi cùn của bác ấy. Em không đứng về phía bác vdc nhưng em thấy bác làm thế hơi giống ăn hiếp con nít. Bác vdc đầu tiên có sai gì bác bỏ qua cho bác dùm em với, bác đánh người ta mà thắng hoài bác cũng thấy chán phải không ạ.

Quote Được gửi bởi vdc View Post
    @jamesdo: Thanks bác đã comment và đã nói rõ. Đúng là tớ trẻ con, cái này tớ thừa nhận. Nhưng nói thật thì tớ và nttd2pdp gây nhau trước vụ 35mm lận, gây nhau đến nỗi MOD phải vào xóa bài lận.

Nói rõ cái vụ gây đầu tiên của tớ với bác nttd2pdp là dụ D600 dính dầu. Lúc đó tớ bảo ai mua D600 thì suy nghĩ kỹ đừng nóng vội mà mua. Bác ntt2pdp thì cứ bảo mua tới luôn, đừng lo lắng gì vì vụ dầu D600 là do tớ "chém gió" và chả ăn nhằm gì khi Nikon official chưa thông báo. Cãi nhau hồi nttd2pdp cũng phải im lặng trước tớ và MOD vào xóa bài vì cãi nhau. 1 tuần sau thì forum mọc ra nhiều topic nói về vụ dầu D600 thì nttd2pdp lại im lặng, chả thấy vào mà tranh cãi với mấy người lập topic vì đến giờ Nikon cũng đâu có thông báo trang chủ của nó D600 bị dầu. (Cái vụ dầu này ai cũng đã công nhận vì Nikon là dòng mới mua, thấy ai mua về sài tầm 1 tháng là bị lỗi này, chính tớ cũng nói ra nhưng bác nttd2pdp bảo tớ "chém gió"). Sau cái vụ đó là bác nttd2pdp nhà ta thích đi gây chuyện với tớ lắm.

Vì tính thù dai, sau vụ D600, bác nttd2pdp luôn nói móc tớ trước dù bất kỳ comment của tớ. Mặc dù tớ biết là comment của tớ sai. Nhưng nếu bị một người đã gây gỗ trước với mình móc theo kiểu sỉ vả, tính của tớ chả chịu yên đứng nhìn đâu. Như vụ 35mm, tớ sai, bác nói bác sửa, tớ cảm ơn và chả nói gì nữa. Nhưng nttd2pdp thích móc thì tớ chơi tới bến luôn. Đã ném lao thì theo lao, dùng mọi cách đễ lật ngược tình thế chủ yếu là để sỉ nhục bác nttd2pdp chơi thôi. Dù nhiều người đã comments là tớ sai và tớ cũng chả đế ý đến những người đó, mục tiêu thật sự của tớ chỉ là bác nttd2pdp thôi.

Nếu nói về comment sai, chả 1 mình tớ đâu, đi forum lòng vòng đếm những người comments sai thì cả đống. Tại bác ntdd2pdp thích gây trước thôi. Mà nếu đã thích gây thì tớ chiều.
    em đã nói bác rồi, tiên trách kỷ hậu trách nhân, bác hiểu câu này phải không ạ. Em cũng hay đi chém gió, bác nhìn vào số post của em là biết. Nhưng khác bác một cái là em có sở thích đọc mấy review về lens, camera, và các bài nói về nhiếp ảnh nên em cũng khá tự tin với kiến thức của mình, dù em mới chơi ảnh chưa lâu. Lens của nikon em đọc review nhiều lắm rồi, mấy cái lens mà ken rockwell review em đọc chắc 99%, hôm trước có bác nhắc đến cái lens ultrawide cho fx là nikon 18-35mm, em cũng tự tin nên phán luôn là "làm gì có lens 18-35", vì em tưởng người ta nhầm với 18-55mm, sau đó có người bắt em ngay, em lập tức phải xin lỗi ráo riết. Giờ nghĩ lại đúng là em làm trò ngu thật. Thôi coi như kinh nghiệm. Em kể với bác điều này ý em là bác thích chém gió thì cũng ok, lỡ chém sai cũng không có gì, mà người ta bắt bẻ bác thì bác sai thì bác cũng nên nhận sai, chứ bác vì tức bác nttd2pdp mà toàn tranh luận nhảm nhí thì ai đọc vào cũng thấy bác sai cả.

còn về bác hiendiep, bác ấy cũng đã nói là không address vào bác, thôi thì bác coi như bác đã hiểu lầm bác ấy đi. Có lẽ tính bác là thế rồi nên ai vào nói cũng không được. Chắc em khuyên bác thì cũng không có ích gì. Như bác pewimap cmt thế là cũng có phần nghĩ cho bác rồi, có phải là bác pewimap đứng hẳn về phía bác hiendiep để chỉ trích bác đâu, thế mà bác không đọc và suy nghĩ kỹ để hiểu ý bác ấy mà lại cmt như thế, bác pewimap bó tay cũng phải rồi.

nếu bác còn hiểu câu "thêm bạn bớt thù" có ý gì thì bác làm ơn đừng có phát biểu mấy câu thế này nữa:
    Đầu tiên tớ ko biết bác hiendiep xỏ tớ và cũng chả hiểu lý do gì (cho đến giờ cũng chả biết luôn) vì tất cả tớ chỉ tập trung vào sỉ vả bác nttd2pdp thôi. Nhưng sau khi xem hình bên topic D200 và biết bác ấy lớn tuổi nhưng vẫn thích nói xỏ tớ kiểu đó thì cùng lắm xem như ngang vế thôi. Ngay cả bác Jamesdo cũng biết tớ sai, nhưng chả ai lại đi nói móc người khác cả. Từng câu từng chữ của bác Jamsdo nói ra làm tớ tôn trọng bác ấy hơn dù bác ấy nói đúng sự thật về tớ. Trong khi bác hiendiep lại là người lớn tuổi có tiếng trong này thì lại nói xỏ tớ. Bác ấy là người có tiếng trong forum thì tất nhiên nhiều người ủng hộ bác ấy. Tớ có nói gì cũng chỉ thế thôi. Người lớn mà chả nói được câu nào cho ra người lớn thì riêng đối với tớ, hai chữ "tôn trọng" không đáng cho tớ suy nghĩ tới. Ai muốn nghĩ tớ thế nào thì nghĩ. Chả ngại quan tâm, mỗi người mỗi ý.
    Nếu bác cứ suy nghĩ kiểu này, không phải vì bác hiendiep lớn tuổi nên mọi người đứng về phía bác ấy, mà là chính bác không để ai đứng về phía mình. Dù sao bác cũng đã nói không quan tâm ai nghĩ gì về mình. Nhưng nếu bác thật sự không ngại tất cả mọi người đều là kẻ thù thì em cũng không còn gì để nói nữa ạ.

Quote Được gửi bởi MunSaiGon View Post
    Len Tarmon hay Sigma vậy bác?
    Hình lên đẹp.
    Hình như bác ko lấy nét ở mặt thì phải.
    Em chụp bằng lens Tamron 17-50 non VC đó bác.
    Em lấy nét ở mặt đó bác, chắc có lẽ tay em hơi run nên ko nét căng

Trang 456 / 1606 Đầu tiênĐầu tiên ... 3564064464544554564574584665065569561456 ... Cuối cùngCuối cùng