Trang 102 / 1606 Đầu tiênĐầu tiên ... 252921001011021031041121522026021102 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,011 đến 1,020 / 16051

Chủ đề: Góc ảnh D7000

Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    Mua D7k một thời gian, có nghe nói là D7k chụp ra ảnh ám vàng? Thực tình ko biết ám vàng là như thế nào, chỉ thấy D7k skin tone cũng đẹp lắm (da mẫu thì bình thường), ngay cả khi ko biết chụp vẫn ra màu đẹp, cụ thể tấm ảnh thứ 359 chụp từ D7k + kit, chụp với mode A như thế này:

Hôm nay, vô tình đọc topic của một bác so sánh giữa D7k + Canon?... mình cũng ko hiểu làm như thế nào để bác ấy chụp với ống 85 f1.8 mà lại ra được màu da nhìn rất chán, các bác bấm vào đây . Theo ý bác ấy mình ko hiểu lắm... nhưng đại khái là màu da mẫu thế nào nó ra y vậy, lẽ nào lại như vậy chứ? Các bác chụp mẫu nhiều D7k giúp bác ấy xem thế nào?
    Hello!
    Chã có gì mà phải hoang mang bạn ơi! Hoàn toàn là do cái mũ hồng mà ra. Khi đội cái mũ hồng thì phài bị áp sắc hồng. mà cường độ ánh sáng của mặt trời lại thay đổi từng khắc thì độ áp sắc lên mẫu cũng thay đổi theo thôi. Bạn hãy nói mẫu đội nón có viền xám chụp xem có máy Canon nào chụp ra mặt hồng hào được không. Mình thấy D7000 là 1 rồi.Đó là chưa biết có sự khác biệt về kính lọc cũng như độ mới của cả 2 ống 85 kia.
    TM
    Được sửa bởi tomtran12 lúc 08:01 PM ngày 26-08-2011

Quote Được gửi bởi tomtran12 View Post
    Hello!
    Chã có gì mà phải hoang man bạn ơi! Hoàn toàn là do cái mũ hồng mà ra. Khi đội cái mũ hồng thì phài bị áp sắc hồng. mà cường độ ánh sáng của mặt trời lại thay đổi từng khắc thì độ áp sắc lên mẫu cũng thay đổi theo thôi. Bạn hãy nói mẫu đội nón có viền xám chụp xem có máy Canon nào chụp ra mặt hồng hào được không. Mình thấy D7000 là 1 rồi.Đó là chưa biết có sự khác biệt về kính lọc cũng như độ mới của cả 2 ống 85 kia.
    TM
    Cao thủ chém gió vãi. Rảnh mời bác qua bên kia đọc kỹ và tranh luận với em. :D

Quote Được gửi bởi chestervn View Post
    Cao thủ chém gió vãi. Rảnh mời bác qua bên kia đọc kỹ và tranh luận với em. :D
    Tại sao phải tranh luận khi mình đã có được những bức ảnh tốt như ý. Nếu bạn mê Canon thì cứ ôm nó tôi đâu có xúi bạn bỏ nó đâu mà lo.
    HI HI

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Hello!
    Chã có gì mà phải hoang mang bạn ơi! Hoàn toàn là do cái mũ hồng mà ra. Khi đội cái mũ hồng thì phài bị áp sắc hồng. mà cường độ ánh sáng của mặt trời lại thay đổi từng khắc thì độ áp sắc lên mẫu cũng thay đổi theo thôi. Bạn hãy nói mẫu đội nón có viền xám chụp xem có máy Canon nào chụp ra mặt hồng hào được không. Mình thấy D7000 là 1 rồi.Đó là chưa biết có sự khác biệt về kính lọc cũng như độ mới của cả 2 ống 85 kia.
    TM
    Ko phải mình chụp bác tomtran12 à, mình chụp = kit với D7k vẫn thấy màu da ra rất đẹp, chưa kể chụp với 85mm thì càng đẹp..., nhưng ko hiểu sao bác chestervn lại chụp màu da ko đẹp (giống y chan da mẫu theo ý bác ấy), trong khi mình thấy ám vàng, tự dưng lại nhớ lúc xưa bác nào trong thớt này có nói: D7k ám ám vàng. Mình phân vân vì mới vừa mua D7k cho đệ mình, sợ cái mình mua nó cũng bị y như của bác chestervn (ko biết do máy hay do trình bác ấy) thì nguy hiểm quá.

Bạn GM oi!
    Khi mua máy về mình đã nối máy với laptop & chụp thử với các thể loại khác nhau và rõ ràng là D7000 chụp người để ờ thể loại chân dung cho da màu rất thật và chuẫn chã có gì mà chê được nhưng nếu lỡ mà quên mà đễ ỡ loại phong cảnh hay gì đó thì cho màu khác ngay. Ngoài ra ở mỗi loại đều có thể hiệu chỉnh độ sáng , màu sắc.. theo ý mình nữa mà. Do đó ai mà nói D7000 cho ảnh ám vàng thì mình chỉ cười khẩy mà thôi.
    Còn bạn kia nói là không có ý để nãy ra cuộc chiến. Thế mà mình nói chuyện với bạn bên đây, mà bạn đó còn nhãy sang đây để gấy chiến. Rõ là miệng nhân từ mà ruột hiễm sâu.
    TM
    Được sửa bởi tomtran12 lúc 09:53 PM ngày 26-08-2011

D7000 chụp chân dung bị ám vàng hả các bác
    )
    I knew the moment had arrived
    For killing the past and coming back to life

Quote Được gửi bởi pmc.eng View Post
    D7000 chụp chân dung bị ám vàng hả các bác
    )
    Không phải đâu các bác ạ, chắc mới phát hiện ra con D7000 đầu tiên trên TG bị lỗi ở khâu nào đó ^^

Bé xinh quá.

em nghi ngờ cái thím chester kia là troll =))

Bạn GM oi!
    Khi mua máy về mình đã nối máy với laptop & chụp thử với các thể loại khác nhau và rõ ràng là D7000 chụp người để ờ thể loại chân dung cho da màu rất thật và chuẫn chã có gì mà chê được nhưng nếu lỡ mà quên mà đễ ỡ loại phong cảnh hay gì đó thì cho màu khác ngay. Ngoài ra ở mỗi loại đều có thể hiệu chỉnh độ sáng , màu sắc.. theo ý mình nữa mà. Do đó ai mà nói D7000 cho ảnh ám vàng thì mình chỉ cười khẩy mà thôi.
    Còn bạn kia nói là không có ý để nãy ra cuộc chiến. Thế mà mình nói chuyện với bạn bên đây, mà bạn đó còn nhãy sang đây để gấy chiến. Rõ là miệng nhân từ mà ruột hiễm sâu.
    TM
    Chụp mẫu bị bệnh gan thì nó ra mầu da ám vàng chứ sao

Quote Được gửi bởi GothicHung View Post
    Bác baonguyen thân mến, em vừa xem hết 200 tấm ảnh trên Flickr của bác, có thể là ảnh chơi vui, lưu niệm bác mới up lên Flickr còn ảnh nghệ thuật thì bác cất chỗ khác mất rồi.... còn nói thực là nếu nhìn ảnh trên Flickr thì e không phục bác ạ :(
    Nikon hay Canon như bác nói giờ chỉ cần chụp RAW thì đều có thể tự do biến đổi không có gì đáng bàn.
    Nhưng Nikon chắc chắn hơn Canon ở Hệ thống lấy nét thông minh vượt trội, các đèn Flash rời SB của Nikon cũng mạnh mẽ và tinh tế hơn của Ca (Các bác Ca công nhận đi ạ, cãi mấy cũng đuối thôi )
    Nếu cầm ông N của Ni và L của Ca cùng chụp trong dk ánh sáng khó thì Lờ ko có cửa (tuy nhiên N đắt hơn nên đây ko phải là lợi thế của Ni)
    Nikon thua đứt đuôi Canon ở cái cao su vủ máy (bệnh bong tróc quá phổi biến) cái này cũng thua tâm phục khẩu phục rồi.
    Điều cuối cùng em muốn nói là máy ảnh tốt nhất là cái ta cầm trong tay, ảnh thế nào mới là quan trọng ạ, D7000 là 1 sự lựa chọn không bao giờ khiến bạn phải suy nghĩ.
    Tinh thần dân tộc cao gớm @@ cầm con D300 của bác ra chụp test thử với con Canon 350D của em phát bác :D ai rãnh mà ngồi cãi ) hành động thôi ) đúng là fan Ca mà mò sang box Ni góp ý là bị đập tơi tả và ngược lại =))

Trang 102 / 1606 Đầu tiênĐầu tiên ... 252921001011021031041121522026021102 ... Cuối cùngCuối cùng