Trang 13 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 191

Chủ đề: TÁN GẪU về NHIẾP ẢNH và LÒNG TỰ TRỌNG

Tôi đã phải đăng nhập để comment!

Quote Được gửi bởi ledinhle View Post
    Tôi đã phải đăng nhập để comment!
    Em còn phải Reset pass vì nhai phải Khoai môn cơ bác ơi )

ông Bow đâu rồi? vào tiếp tục đi chứ sao chả thấy cmt cái nào ra hồn, cứng như lúc đầu thế?
    còn về sĩ diện và lòng tự trọng thì mời ông tiếp tục tại vì trong cái đoạn chat trên facebook làm tôi cũng thấy ngờ ngợ ko biết có phải điềm đạm nhẹ nhàng biết lắng nghe là có tự trọng hay ko? hay phải ngược lại mới đúng?
    mà sao cứ bảo người ta hèn mãi thế? đối diện với vấn đề và thẳng thắn với anh em mới không phải là thằng hèn!

Quote Được gửi bởi HungMo View Post
    Anh Bow đã nói đến một vấn đề mà khiến cả đống ông phải nhảy xổ ra để chứng minh mình không "NHỘT." Nhiều người bảo vệ chính kiến không do họ muốn phân tích đúng sai mà là vì họ vô tình thuộc vào cái nhóm anh đang đả kích. Nói hết cả ngày dù anh có đúng hay sai thì họ vẫn không bao giờ chấp nhận mình "xấu xí." Tranh cãi loãng xa dần cái vấn đề Tự Trọng & Sĩ Diện mà anh đặt ra vì họ muốn né thì ai đủ bản lĩnh đem họ đặt lại cho gần đây . Em rất thích khi anh viết ra bài này, ngưỡng mộ anh lắm!
    Chú ý: đọc kĩ topic 3 lần trước khi com men nếu như không hiểu ngôn ngữ của mọi người

cái loại thất bại ở xã hội mỹ về VN rồi tru tréo, haiz. Không thất bại thì ở Mỹ làm ra tên tuổi đi, sao ở Mỹ làm ăn đi, về VN làm j? Nổi quá hay sao mà mở rộng thị trường? Chưa có nổi cái tên luôn. Sao chả thấy ai tên bow bủng j ở mỹ nhỉ? VN còn chả thấy, nói quái j cái Mỹ to đùng. Hahaha.

Cái loại đi mua theme chợ mà còn đòi bản quyền. Đúng là ít khách nó tru tréo thế đấy. Quy luật kinh tế thôi, ko có khách há mồm hít khí trời.

Lại còn đi kể lể làm ăn ko dc ở VN, có bằng cấp j đâu, có kinh nghiệm j đâu mà nói, khả năng quản lý = con số 0 to đùng, làm chủ lại ko có khả năng kiểm tra kiểm soát, lại ko có chế tài trừng phạt sai phạm trong nội bộ kinh doanh thì đừng mở mồm đổ tội quanh. Chắc cả cái đời này lần đầu Bow dc nghe từ quản lý rủi ro trong kinh doanh đúng hỉ? Thôi về nhà làm thợ chụp đi, bày đặt làm kinh tế với dự án dự ủng j.

Chưa kể dạy dỗ j thì cũng cần có kiến thức hay năng khiếu sư phạm, chụp giỏi mà dạy ngu thì cũng thế cả thôi (không khẳng định nhưng xem ra tình hình có vẻ theo hướng chả đông đúc j cho cam theo lời kể lại nhỉ). Có lẽ nào vì thế nên lớp vắng. hahaha

@trungsg: chúc mừng đã dc minh oan nhé. Đọc đoạn chat là hiểu. Bác đừng bận tâm đến cái loại thất bại ở xã hội mỹ. Em quen 1 vài ông chủ cửa hàng làm Nail Mỹ giàu có hơn bác sỹ, luật sư, giảng viên nhiều, chứ tìm đỏ mắt ko thấy thằng thợ ảnh nào nổi nổi Châu Á tên Bow ở mỹ đâu ạ. Cứ làm như cái Mỹ của nó là cao sang lắm ấy ạ. Thôi bác tập trung mà đi dậy đi.

Có 1 điều e công nhận bác nói đúng. Dạy chụp ảnh chưa chắc đã chụp ảnh giỏi. Giáo viên kinh tế dạy em ở trường, giáo viên dạy quản lý rủi ro ở trường làm sao giỏi = em làm thực tế dc, bây h mà có quay lại trường em mới là người dạy lại mấy người đó cho họ hiểu thôi. Nhưng ko thể nói như thế dc, ngta học thuật, còn e làm thực tế, ngta dạy cho những người ko biết j (em ngày xưa) còn làm sao dạy cho người đã dc học đã dc làm đã trải qua nhiều dc. Họ thiếu thực tế mà. Dạy nguyên lý, trang bị cơ bản thôi. Còn phát triển sau này là do bản thân và khi thành công thì cần cám ơn người cho kiến thức ban đầu (giáo viên)
    PNS

Không biết cái chuyện cóp nhặt giữ TrungSG và Bow như thế nào, nhưng mình thấy bạn bow vơ đũa cả nắm quá.

Quote Được gửi bởi Duc196 View Post
    Chú ý: đọc kĩ topic 3 lần trước khi com men nếu như không hiểu ngôn ngữ của mọi người
    Ngôn ngữ "hùa" hay ngôn ngữ "bầy đàn" đó à? Em không thích đi theo để cùng hiểu với một cơ sống đông "đang không hiểu" hoặc đôi khi "cố tình không hiểu." Vấn đề này dễ tiếp thu quá mà, đọc sơ qua một lần là hiểu anh Bow muốn xoay quanh điều gì rồi. Không cần thiết phải đọc tới ba lần rồi sau đó đá sự việc qua một cái nhìn khác. Đọc cho nhiều vào mà không nhận thức, không dám tiếp nhận thì tốt nhất nên...

nội dung và tiêu đề topic không liên quan nhau mấy nhỉ :D, sau khi đọc đoạn chat thì em vote cho bác TrungSG
    Nikonian

Tán gẫu với mọi người cho vui:

- Việc thứ 1: Bác chủ thớt này hình như thích lấy uy danh của mình ra và kéo theo số đông để được ủng hộ. bác lôi nào là Pro-K, nào là Liebe lung cà tung hết cả vào chỉ để miệt thị những thứ đang là vấn đề đau nhức của những người Việt đang muốn nó phát triển hơn.

- Việc thứ 2: Xin lỗi mình vẫn nhớ mãi 1 câu thế này mà mình đã được nghe 1 bạn tiếp viên hàng không đã nói với một anh bạn VN trên máy bay ngồi ca thán Việt Nam với một người bạn nước ngoài "excuse me sir, you are also Vietnamese too"

- Việc thứ 3: Thật sự thì kiến thức mà bạn dùng để dạy lại cho các học viên cũng là cóp nhặt từ những thứ mà bạn đã học được từ sách báo thôi, bác làm tốt cái việc mà nhiều người Việt chưa có được thói quen đó là đọc sách. Thế nên hãy khoan nói về cái copy hay đạo gì đó nếu bạn chưa làm công việc xác nhận những thứ kiến thức nào thuộc về tài sản sở hữu là của bác.

- Việc thứ 4: Bác cũng đừng nên lớn tiếng hay viện dẫn những thứ đã quá cũ rích vào 1 bài viết mà bác cũng chỉ đang muốn thể hiện cái tôi của bác quá lớn thôi.

- Việc thứ 5: Lần này topic chúng ta cũng đã không bị ảnh hưởng bởi tâm lý số đông hùa theo những người nổi tiếng mà ném đá những người còn lại, và tôi đã thấy mọi người đang rất đoàn kết để nói không với việc ngồi chửi đổng những thứ mà chúng ta đã biết là rác rưởi rồi.

- Việc thứ 6: Hiện nay, ở VN thì rất nhiều hội nhóm nhiếp ảnh phát triển thế nên rất nhiều dịch vụ cũng được mở ra để phục vụ, thế nên tốt xấu cũng sẽ xuất hiện, quan trọng là người tiêu dùng có đủ thông minh để nhận ra hay không thôi.
    Cả 1 biển trời thông tin mà ta phải ghi nhận từ từ ...

Cái gì cũng có 2 mặt: đúng và sai.
    Nhưng ở đây mọi người tập trung vào cái sai nhiều quá và cũng dựa vào cái sai để phán xét và "dìm" người khác xuống

Trang 13 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... Cuối cùngCuối cùng