Trang 1 / 8 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 75

Chủ đề: Trao Đổi Kỹ Thuật Chơi Strobist Ngoài Trời (Đêm)

Trao Đổi Kỹ Thuật Chơi Strobist Ngoài Trời (Đêm)

Xin chào cả nhà !
    Tình hình là em thích ảnh Strobist wa ! nên sắm ngay 1 bộ.
    2 Chân Eclectra
    2 dù Electra ( 1 Xuyên, 1 Phản)
    Trigger PIXEL KING E-TTL II (1 phát 2 nhận)
    Chơi trên 2 con 580EX II

Thật tình thì em rất là gà vụ Đèn Đuốt này ! tham khảo rất nhiều Topic của bác Bow hay nhưng bác khác mà em ko the nao tiep thu được, thời gian đi hoc thì không có, nên em lập Topic này xin các cao huynh chỉ giáo về cách set đèn như thế nào là hiệu quả ( ETTL hay TTL hay M ). Hiện tại thì em choi theo kiểu phá shot tí, set M 1/32 hay 1/64 hay 1/8 thía nào cũng có tấm đẹp , chính vì trình gà nên đành phải chơi RÙA thôi mấy bác ah.
    Thank all

xin ké bác 1 câu hỏi ngoài lề: ở saigon thì có chổ nào view đẹp ngoại trừ mấy bụi cỏ hoang vu để mình có thể setup vài cái đèn dù box và chụp mà ko bị để í, ko bị bảo vệ hay nhân viên đuổi hoặc cấm chụp, và ko bị cướp?

Phí phạm thế bác
    Strobist chơi 2 con đèn YN đc rồi cần gì TTL
    Sợ hỏng mua 3 em YN 560 có 1 em dự phòng rồi

Theo em strobist nên chơi M, tự setup cho chuẩn vì nó phải qua Ô, Softbox, Lambercy, Beautydish bà lằng nhằng mới đẹp
    Vậy TTL công trừ EV mệt lắm ;-)

2 em 580II của bác thà em mua 1 em Metz công suất lớn như 76 có bracket kèm, thêm 1 em YN 565 phụ họa còn hơn nếu cần TTL
    Được sửa bởi chuotlang lúc 12:40 PM ngày 25-08-2012
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Sau khi vọc tới vọc lui thì em thấy set M có vẻ Hiệu quả hơn, thank bác Chuotlang, hôm nào anh em mình tổ chức đánh Xì Tro 1 bữa đi bác , chắc chơi ở khu trước tòa nhà Chung Cư Việt Thắng có cây cầu xanh xanh ấy.( còn 2 cái 580 1 cái của e với 1 cái của ông anh heeee, chắc em mua con YN cho lành lỡ gió có lùa cũng không tiếc) Ủa mà bác Chuotlang o HN hay HCM
    Được sửa bởi nguyenanhan lúc 09:30 AM ngày 25-08-2012

Q2 ,qua hầm thủ thiêm la tới,rất hoan sơ

Quote Được gửi bởi nguyenanhan View Post
    Sau khi vọc tới vọc lui thì em thấy set M có vẻ Hiệu quả hơn, thank bác Chuotlang, hôm nào anh em mình tổ chức đánh Xì Tro 1 bữa đi bác , chắc chơi ở khu trước tòa nhà Chung Cư Việt Thắng có cây cầu xanh xanh ấy.( còn 2 cái 580 1 cái của e với 1 cái của ông anh heeee, chắc em mua con YN cho lành lỡ gió có lùa cũng không tiếc) Ủa mà bác Chuotlang o HN hay HCM
    hihi trên Profile của em có Location mà ;-)

Đánh Strobist thì bác chơi thêm bộ Gel màu nữa mới phong phú, nhiều thứ nghịch hơn
    Được sửa bởi chuotlang lúc 12:38 PM ngày 25-08-2012

Haaa em thua luôn ! em cung thấy có cái vụ Gel màu mà giờ chơi chưa rành nên từ từ em mò tới Gel hee.

Haaa em thua luôn ! em cung thấy có cái vụ Gel màu mà giờ chơi chưa rành nên từ từ em mò tới Gel hee.
    Cái đó rẻ mà, có nó mình đỡ nhàm chán, chứ 2 cái đèn trắng kê đi kê lại mấy góc cũng mau chán lắm ;-)

em cung mới xem thì giá 180k cho 10 tam hiệu Rossa gi đó. để em tranh thủ off 1 bữa up hình cho mấy bác chém em phát.

em cung mới xem thì giá 180k cho 10 tam hiệu Rossa gi đó. để em tranh thủ off 1 bữa up hình cho mấy bác chém em phát.
    Rossco gì đó hihi

Chơi đi, em cũng bảo bên SG mua giúp em ở Dgcamera đỡ phải ship, vì rm có bộ Lumiquest rồi, nên gắn thoải mái
    Được sửa bởi chuotlang lúc 04:13 AM ngày 26-08-2012

Trang 1 / 8 123 ... Cuối cùngCuối cùng