Trang 28 / 108 Đầu tiênĐầu tiên ... 1826272829303878 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 271 đến 280 / 1078

Chủ đề: Thông tin và góc ảnh Ricoh GR với cám biến APS-C

@chipvn: He he. Cảm ơn bác, em trở lại và vẫn khờ dại như xưa thôi bác.

Tranh thủ cho vợ con đi chơi vài ngày còn em xem có sắm được cái gì hay không mà chẳng được. Ở Funan, có shop bán GXR + A12 (28/2.5) giá S$ 499 mà không có module M nên em quyết định không mua.

Hôm rồi em đi Year end party em có chụp GR, nhưng cảm giác của em thấy ở as yếu chất không bằng Fuji em chơi lúc trước. Các bác có thể tư vấn giúp em flash nào cho GR với ạ.. để thỉnh thoảng có even gì em mần thử xem sao. Em không rành đèn đuốc nhưng khi chụp tiệc thích đánh trần nhìn ảnh dễ chịu hơn, không biết GR có thể xài với flash nào gọn gọn không nhỉ! Cảm ơn các bác trước!

Quote Được gửi bởi gaudesign View Post
    Hôm rồi em đi Year end party em có chụp GR, nhưng cảm giác của em thấy ở as yếu chất không bằng Fuji em chơi lúc trước. Các bác có thể tư vấn giúp em flash nào cho GR với ạ.. để thỉnh thoảng có even gì em mần thử xem sao. Em không rành đèn đuốc nhưng khi chụp tiệc thích đánh trần nhìn ảnh dễ chịu hơn, không biết GR có thể xài với flash nào gọn gọn không nhỉ! Cảm ơn các bác trước!
    Em không rõ là ý bác nói không chất bằng là về chất lượng ảnh hay về tốc độ lấy nét! Dạo này em hay nghịch RAW của GR và thấy thật sự là ảnh từ RAW của nó so với Jpeg là cả một sự khác biệt vô cùng lớn!

Về Flash thì nếu rẻ thì bác dùng các Flash 1 chân đời cũ gắn lên GR đánh Auto em nghĩ cũng ổn vì GR tốc độ sync flash không giới hạn.

Nếu muốn có giải pháp chơi TTL thì bác tìm mua con flash Ricoh GF-1 (dùng chung cho các dòng máy GR/GRD/GXR). Con flash này chỉ gật gù chứ không xoay qua lại được và GN hình như cũng chỉ được 36. Giá thì có đợt khuyến mại bán có khoảng trên dưới 3tr.

Đây là ảnh em gắn em nó trên GXR:

Nếu muốn chơi off-body flash thì con GF-1 cũng có tích hợp sẵn nhại quang nên nó dùng luôn được ở chế độ remote auto (không TTL). Nếu muốn chơi TTL off-body flash thì có thể dùng các sợi cáp OC-E3 của Canon (mua của Yougnou hay Phottix khá rẻ) gắn được trên GR và GXR hỗ trợ luôn TTL với flash GF-1 của Ricoh.

Đây là ảnh em dùng cáp OC-E3 (cho Canon) của Phottix với GF-1 để chơi TTL với GXR body:

Chúc bác sớm tìm được giải pháp ưng ý!
    Flickr|500px|SonTax

Cảm ơn bác chipvn rất nhiều ạ! Vì em đang so sánh chất lượng ảnh thấy nó không mịn màng bằng.. chứ về tốc độ hoặc nét thì ok. Em đang định mua con Yongnuo Flash E-TTL Speedlite YN- 468 Mark II for Canon EOS của đứa bạn chơi Canon để lại chắc chụp với GR cũng được.

Àh, trùng hợp là em có sợi dây da i hệt như bác lấy từ bác Hạc.. hi hi..)

Nhìn GXR lại thèm.
    E lên tiếp với Gr :D

@Gaudesign: cái dây của em là của Cam-in!

@Duongmushi: GR chụp ác đạn lắm! Không cần lăn tăn làm gì! ;)

Độ chi tiết ở ISO800 này:

Nhà thờ đầu tiên của thị trấn MarshallTown - US

Ricoh GR
    Flickr|500px|SonTax

Về nguyên tắc thì GR cho ảnh chi tiết hơn GXR chứ (vì bỏ low-pass filter rồi mà), GXR hơn ở cái module chơi được các loại lens khủng khác thôi

Quote Được gửi bởi bum0208 View Post
    Về nguyên tắc thì GR cho ảnh chi tiết hơn GXR chứ (vì bỏ low-pass filter rồi mà), GXR hơn ở cái module chơi được các loại lens khủng khác thôi
    GXR M module là con máy ảnh Bayer Sensor Cropped đầu tiên (nếu không kể các con Epson RD1x) bỏ AA filter bác ạ! (trước cả D800E lẫn K5IIs khá lâu)!
    Flickr|500px|SonTax

Khả năng gây nguy hiểm của GR là vừa đi xe gắn máy vừa có thể xì náp..... :D

Trang 28 / 108 Đầu tiênĐầu tiên ... 1826272829303878 ... Cuối cùngCuối cùng