Trang 979 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 47987992996997797897998098198910291079 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,781 đến 9,790 / 11567

Chủ đề: Vui cùng Hoa lá cành

Quote Được gửi bởi qthanh View Post
    @Cám ơn Anh Hoangviet và cô Táo xanh.
    Lại quoanh quẩn sân nhà...
    Táo. by qthanhnt, trên Flickr
    Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Mấy ảnh gần đây anh set up đỉnh quá. Xem ảnh lọ hoa sen bên FB của anh mà cứ xuýt xoa. Chúc mừng anh có "món" mới nhe!

Đẹp lắm bác ơi. Em vẫn còn nhớ những bông hoa đầu tiên bác góp vào vườn cũng là một loại hoa màu tim tím, có những giọt sương lấp lánh trong ánh nằng hết sức ấn tượng. Hy vọng có dịp hân hạnh gặp bác tại Đà Lạt hay Sài Gòn nhé! Mong bác lúc nào cũng vui khỏe, tinh thần lạc quan để cho mọi người chiêm ngưỡng thật nhiều ảnh đẹp ạ!

----------

Thật tình là em lỡ yêu mấy quả táo nhỏ xinh này nên em cứ mua ăn và chụp quá chừng nhiều tấm, đến nỗi ko dám khoe vì sợ các bác "phát ngán" khi xem ảnh của em hihi. Nhưng mà thấy anh Thạnh cũng lên ảnh set up với táo nên cũng bắt chước. Vả lại chụp mà ko được chia sẻ cho ai cũng bứt rứt, khó chịu hehe.

Lâu quá ko thấy anh ake, anh Hưng, bạn blueskysg ...post ảnh!

Hạnh phúc là món quà duy nhất ta tặng đi nhưng vẫn giữ lại được cho riêng mình...

Happiness
    by RedLantern Photography, on Flickr
    Nhìn hai hình setup nầy thì biết ngay là hình nào là của Nữ và hình nào là của Nam liền , hình của Nữ thì nhẹ nhàng , còn hình của Nam có vẻ mạnh mẻ và sắc nét , cả hai đều có cái đẹp khác nhau .

Tôi tiếp hai hình trái Ô-liu , không biết bên VN mình có trồng cây nầy không .
    Còn chỗ tôi ở thuộc miền Nam nước Pháp , cây Ô-liu và Nho thì trồng nhiều lắm , đăc biệt trái Ô-liu không ăn sống được , kể cả chín đến nứt vỏ , khi ăn vị rất đắng , trái Ô-liu phải qua chế biến thì mới ăn được.

@Tao xanh:Cái món này chụp thì dễ nhưng nghĩ ra cái gì ,rồi set up sao cho coi đc...thật nhức đầu.A loay hoay mãi mới cắm đc lọ hoa...hic.
    @Anh Hoang viet :Ảnh của Anh chụp đỉnh quá,ảnh nào ngắm cũng rất đã.Còn 2 ảnh set up của em và Táo thì dễ phân biệt quá...vì phụ nữ thì đâu nhịn nổi nên sẻ đôi trái Táo ra rồi đó Anh.
    @Luong van Toan :Rất cám ơn Anh đã động viên.Dạo này em ít đi xa đươc nên chọn món này chụp để giữ lửa thôi Anh.
    Thanh tịnh
    sen by qthanhnt, trên Flickr

Chào cả nhà!
    Em mới về SG sáng sớm nay, lên tạm một tấm hình cho có không khí biển, nhưng mà là ... bão biển ạ.
    Trên đường ra đảo Điệp sơn thì tụi em bị lùa lên đảo này trước (chỗ có mấy cái nhà đó) và em chạy vội qua bên này làm vài tấm, con đường có thể nhìn thấy cát lúc nước lớn thì ngập nước hết, lúc đó mới đẹp. Khu vực này có 2 đoạn đường nối các đảo như vậy, mà tụi em lại được thả vào cái đoạn ngắn hơn (đoạn này dài 300m, còn đoạn kia đẹp hơn, dài hơn và toàn cát chứ không có đá như ở đây, dài tới 700m lận). Lên đảo, hoàn toàn mất sóng 3G, trên đảo này chỉ có 1 nhà dân chính là cái quán phía trước mặt, trời thì mưa gió, tấm hình này em chụp xong là ướt hết người từ đầu đến chân ;-)
    Hình không đẹp, chỉ mang tính chất minh họa, mong các bác, anh chị em thông cảm!
    Em chúc cả vườn một tuần mới vui vẻ, đầy sức sống ạ!
    @9719
    002 by Lê Phương Anh, trên Flickr
    @qthanh: Xem mấy hình setup đợt này của anh làm em nung nấu quyết tâm đi mua đồ lắm rồi, ngày hôm nay chắc phải xử lý xong mấy cái bình bông và tấm vải đen trước
    D7100 + 50f1.8G

Em thêm tấm hình biển Nha Trang đục ngầu của ngày hôm đó, nguyên nhân là do xả lũ 2 hồ thủy điện nào đó nên mấy ngày trước, cả thành phố sống chung với lũ.
    Kết quả đây ạ!
    DSC_2211 by Lê Phương Anh, trên Flickr
    D7100 + 50f1.8G

Quote Được gửi bởi vokhachuy View Post
    Em cũng có Cỏ, không phải cỏ thường mà là Cỏ nổ kiểng, hay gọi tên khác là Chiều tím
    #9712:
    Khachuy nói mới nhớ, cây trái nổ có hoa rất giống với loại hoa Chiều tím mà người ta đang trồng trang trí vườn, nhưng nhỏ hơn, ít hoa hơn và đặc biệt là có trái..nổ!
    --------------

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Tôi tiếp hai hình trái Ô-liu , không biết bên VN mình có trồng cây nầy không .
    Còn chỗ tôi ở thuộc miền Nam nước Pháp , cây Ô-liu và Nho thì trồng nhiều lắm , đăc biệt trái Ô-liu không ăn sống được , kể cả chín đến nứt vỏ , khi ăn vị rất đắng , trái Ô-liu phải qua chế biến thì mới ăn được.

Được xem những hình ảnh sắc nét về O-liu thiệt đã!
    ---------------
    @Tao xanh:Cái món này chụp thì dễ nhưng nghĩ ra cái gì ,rồi set up sao cho coi đc...thật nhức đầu.A loay hoay mãi mới cắm đc lọ hoa...hic.
    @Anh Hoang viet :Ảnh của Anh chụp đỉnh quá,ảnh nào ngắm cũng rất đã.Còn 2 ảnh set up của em và Táo thì dễ phân biệt quá...vì phụ nữ thì đâu nhịn nổi nên sẻ đôi trái Táo ra rồi đó Anh.
    @Luong van Toan :Rất cám ơn Anh đã động viên.Dạo này em ít đi xa đươc nên chọn món này chụp để giữ lửa thôi Anh.
    Thanh tịnh
    sen by qthanhnt, trên Flickr
    Một pic tĩnh vật tuyệt vời!
    -------------
    Quote Được gửi bởi anhlp View Post
    Em thêm tấm hình biển Nha Trang đục ngầu của ngày hôm đó, nguyên nhân là do xả lũ 2 hồ thủy điện nào đó nên mấy ngày trước, cả thành phố sống chung với lũ.
    Kết quả đây ạ!
    DSC_2211 by Lê Phương Anh, trên Flickr
    Tiếc quá anhlp ơi, "biển xanh cát trắng nắng vàng", hôm nay lũ xả chỉ toàn màu ..xam! ( màu xam là màu xám áh ) Nhưng mà dải mây-núi phía xa đẹp quá!
    ------------
    $9721

PICT3463
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Được sửa bởi Cfphoto lúc 08:39 AM ngày 07-11-2016

Đầu tuần nắng đẹp.

$9722

_DSC0552
    by Cfphoto pham, on Flickr

@anhlp:Em ra mấy chỗ bạn đồ cũ ấy chọn mấy món.gốm,tre lá ,gỗ..nho nhỏ,cũ cũ ấy...vừa rẻ tiền vừa dễ set up.Có những chô bán gốm Nhật cũ cũng rất rẻ,anh mua mỗi mon khoảng 10-30k à.

@anhlp:Em ra mấy chỗ bạn đồ cũ ấy chọn mấy món.gốm,tre lá ,gỗ..nho nhỏ,cũ cũ ấy...vừa rẻ tiền vừa dễ set up.Có những chô bán gốm Nhật cũ cũng rất rẻ,anh mua mỗi mon khoảng 10-30k à.
    Hihii! Cảm ơn anh! Anh có nhớ nó ở khu vực đường nào ko em đi tìm ạ! Em gu gồ toàn ra mấy chỗ thanh lý đồ văn phòng, bàn ghế cf không à :-(
    @Táo: Hôm nay a đã mua dc 4m vải vừa đen vừa trắng ;-)

Mình về hơn 3 tháng rồi,chăm mẹ già lớn tuổi hơi bị lẫn nên không đi đâu nhiều,ngay cả chụp hình cũng khó!
    9722
    [IMG]MJ7_0230 by Son Nguyen, on Flickr[/IMG]

Trang 979 / 1157 Đầu tiênĐầu tiên ... 47987992996997797897998098198910291079 ... Cuối cùngCuối cùng