Trang 14 / 254 Đầu tiênĐầu tiên ... 412131415162464114 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 131 đến 140 / 2531

Chủ đề: Nghịch ngợm với 2 màu đen trắng

- 103 - Cá lia thia

Bác @hoanghon75: Cám ơn bác đã động viên, góp ảnh và chia sẻ tâm sự! Nếu mà ở gần thì chắc chắn là em đã tìm để trực tiếp trò chuyện với bác rồi! Gửi bác chút hình ảnh từ miền quê:

#104.

ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

Bác quangduy: nếu em cư trú ở bên nhà, em cũng sẽ đến tìm bác để chuyện trò và cùng đi tác ảnh. Tình quê mộc mạc nhưng rất bao la. Cám ơn ảnh tặng của bác. Và Em cũng có chút quà thật quê hương gởi tặng bác đây ( ảnh dưới em chụp tại Phan Thiết - Tỉnh Bình Thuận vào lần hồi hương trong năm vừa qua ).

- 105 - Gia đình ngư dân
    Được sửa bởi hoanghon75 lúc 02:46 AM ngày 19-05-2012

Quote Được gửi bởi hoanghon75 View Post
    Bác quangduy: nếu em cư trú ở bên nhà, em cũng sẽ đến tìm bác để chuyện trò và cùng đi tác ảnh. Tình quê mộc mạc nhưng rất bao la. Cám ơn ảnh tặng của bác. Và Em cũng có chút quà thật quê hương gởi tặng bác đây ( ảnh dưới em chụp tại Phan Thiết - Tỉnh Bình Thuận vào lần hồi hương trong năm vừa qua ).

- 105 - Gia đình ngư dân
    [IMG]http://i584.photobucket.com/albums/ss281/hoanghon75/giadinhngudan.jpg[IMG]
    Ảnh đẹp quá bác ạ! Có sự vất vả mà vẫn toát lên ý chí kiên cường, niềm hạnh phúc.
    Em thì có chút suy tư ở trong thành phố:

Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    Ảnh đẹp quá bác ạ! Có sự vất vả mà vẫn toát lên ý chí kiên cường, niềm hạnh phúc.
    Em thì có chút suy tư ở trong thành phố:

Cám ơn bác đã động viên. Xem ảnh 106 của bác xong, em có cảm tưởng niềm suy tư của người trong ảnh chính là tương lai trước mặt không còn dài tuy là anh ta vẫn chưa lão cụ... Niềm suy tư của anh khiến người xem ảnh phải băn khoăn, tự hỏi: anh ta đang trầm tưởng về cuộc đời sôi nổi, bấp bênh? Về kiếp vận con người đến từ cát bụi sẽ trở về cát bụi? Rất nhiều câu hỏi có thể được đặt ra nơi đây. Nhờ ánh sáng của hậu cảnh, sự suy tư trầm lắng của anh ta như được nhấn mạnh hơn nhiều... Vài hàng em bình loạn cho vui. Có lỡ sai mong bác sẽ không cười.

Thêm một chút suy tư :

- 107 - Sau giờ xử trảm

Bác @hoanghon75: Sự cảm nhận đều ẩn chứa một phần tính cách lẫn cuộc sống của người viết, đôi khi còn bằng trải nghiệm bao năm, nên sao lại cười bác được. Em thấy bác là người giàu cảm xúc và có vẻ thiên về nội tâm.
    Ảnh #107 bác chụp ở đâu thế? Quá nhiều tâm trạng khi xem. Có 1 chút thảng thốt bác ạ. Vì thấy cuộc sống thật ngắn ngủi.

Bác quangduy: em chụp ảnh số 107 tại viện bảo tàng của thành phố nơi em sinh sống. Hôm đó đi dạo gặp trời mưa lớn, em chạy vào trú mưa nơi ấy rồi thuận tay chụp luôn ảnh đó.

Ảnh 108: cụ bà ngồi một mình lặt rau trong ngõ vắng. Cửa nhà kia cao to đóng chặt im lìm. Sau lưng cụ bà là một khe đen... Đâu là nhà của cụ? Và đâu là cửa ra vào? Nơi nào là chốn nương thân? Đâu đó chùng xuống một nỗi buồn cô quạnh...

- 109 - Hoàng hôn trên Mũi Kê Gà ( Phan Thiết - Tỉnh Bình Thuận )

Thuận tay em làm luôn bài thơ cho vơi nỗi nhớ quê hương:

Như Viên Đá Cuội
    Mai đi vui biết bao nhiêu
    Đêm về trong dạ biển sầu bi ai
    Trần đời xen lẫn thiện tai
    Vuông tròn ai hưởng? Tôi già đắng cay
    Gió sầu thổi tóc mây bay
    Đoạn trường - khổ ải, chiều nay một mình
    Như viên đá cuội nằm im
    Ngàn năm mấy gió trung trinh chữ tình.
    HOÀNG Trung Tin.
    Được sửa bởi hoanghon75 lúc 08:51 PM ngày 21-05-2012

Bác @hoanghon75: Bác thật đa cảm! Em thích bài thơ lục bát này dù có chỗ vần luật chưa chuẩn, vì em hình dung ra ít năm nữa em cũng sẽ mang 1 tâm trạng như thế.

#110.

[QUOTE=quangduy;2227551]Bác @hoanghon75: Bác thật đa cảm! Em thích bài thơ lục bát này dù có chỗ vần luật chưa chuẩn, vì em hình dung ra ít năm nữa em cũng sẽ mang 1 tâm trạng như thế.

Bác quangduy: Cám ơn bác đã thích bài thơ. Vần luật thơ của em thì chẳng bao giờ chuẩn được! Vì do tự học, hơn nữa em chỉ muốn mượn chút ít vần điệu của thơ để diển tả những cảm xúc của mình...

- 111 - Chủ và vật

Trang 14 / 254 Đầu tiênĐầu tiên ... 412131415162464114 ... Cuối cùngCuối cùng