Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Thảo luận về việc nâng cấp lên Flickr Pro

Thảo luận về việc nâng cấp lên Flickr Pro

Cũng chẳng còn nhiều thời gian cho anh em mình xài vô tư flickr nữa, nên em muốn cùng các bác trao đổi chia sẻ một số vấn đề chưa rõ khi nâng cấp.

Trong vài ngày qua, nhiều anh em cũng đã thử trải nghiệm các dịch vụ miễn phí khác ngoài Flickr và đều nhận được những kết quả không mấy khả quan...

Nâng cấp lên pro tính ra mỗi tháng cũng chưa tới trăm ngàn đồng (khuyến mãi 30%) nên chắc chắn không phải là cái gì đó khó khăn với anh em chơi ảnh. Ngược lại thì phần “được” là rất nhiều, điều này anh em đều biết em không cần phải nói ra nữa...

Giờ chỉ là trao đổi về cách thức, các vướng mắc khi nâng cấp thôi ạ.

Trước tiên em thấy việc dùng thẻ ngân hàng để giao dịch, nếu bác nào không có thẻ VISA, MasterCard...vv ta có thể nhờ bạn bè, người quen hoặc ra ngân hàng, tốt nhất là những nơi các bác hay giao dịch nhờ nhân viên ở đó dùng thẻ của họ giao dịch giúp rồi thanh toán với họ. Việc này em đã từng làm khi mua một vài món đồ ngoài vn... vài hôm nữa em cũng sẽ làm cách này khi lên pro.

Em có thắc mắc nhỏ là flickr thông báo thành viên lên pro lần đầu được giảm giá 30% nhưng khi nâng cấp lên thì họ đòi cái mã giảm giá, vậy cái mã này lấy ở đâu ra?

Có anh em nào biết chỉ giúp em, xin cảm ơn !

Còn những vấn đề khác, anh em nào có thắc mắc gì, cũng như các anh em đã nâng cấp lên pro (đặc biệt là trong dịp này) xin cùng chia sẻ kinh nghiệm với những anh em chưa biết tại đây.

(Tất nhiên những anh em không cần nâng cấp nhưng có nhiều hình muốn tải lên thì có thể tạo nhiều tài khoản free để sử dụng trong giới hạn cho phép ạ)

Chúc anh em vui vẻ, chụp được nhiều những tấm hình tâm đắc !

Bác thử xem sao

Coupon code: FLICKRPRO30
    D800 | Tokina 11-16 DX | Nikon 85 f1.8 | Nikon 28-70 f3.5-4.5 | Nikon 35 f2D

Link: https://www.google.com.au/search?q=h...hrome&ie=UTF-8

Hình như đa số (kể cả Tây) cũng bị confused bác ợ :-)) (nếu bác ấn vào từng link)

...em đã nâng cấp Pro tầm 2 năm trước ... nó cũng không hỏi nhiều vậy... hồi xưa hình như 17usd/3 tháng @_@

Giờ ít chup quá...tạm thời e cắt Pro... đợi tháng 1 thì nâng cấp lại...
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 06:11 PM ngày 15-11-2018

Quote Được gửi bởi reddevil138 View Post
    Bác thử xem sao

Cảm ơn bác Reddevil138, đúng nó rồi !
    Em thử thì nó trừ trực tiếp luôn như này các bác à:

@PeterTruong83: cảm ơn bác, mà bác cũng nâng cấp đi kẻo nó xóa hết hình.

Có mã giảm giá vậy, nếu áp dụng thành công thì chỉ còn có hơn 800k cho năm đầu thì cũng là rất mềm rồi các bác ạ.

Quote Được gửi bởi danhthangvn View Post
    Có mã giảm giá vậy, nếu áp dụng thành công thì chỉ còn có hơn 800k cho năm đầu thì cũng là rất mềm rồi các bác ạ.
    Em ghi nhận bác Danhthangvn là người đầu tiên mà em biết, đã nâng cấp lên Flickr Pro thành công với giá $34,99.

Xin chúc mừng bác !

Quote Được gửi bởi reddevil138 View Post
    Bác thử xem sao

Bác nào biết mã giảm năm nay chỉ giúp em với ạ?
    Em định gia hạn thì thấy nó đã có giá gần 72 đồng cho 1 năm rồi...

Mình thì dùng imgur free thôi, thoải mái bao nhiêu cũng được. Hình nào thấy được thì chọn post lên flick nếu quá 1k thì thêm nick cùng tên khác email.

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    Mình thì dùng imgur free thôi, thoải mái bao nhiêu cũng được. Hình nào thấy được thì chọn post lên flick nếu quá 1k thì thêm nick cùng tên khác email.
    Giờ cái thằng phờ-ních này nó giữ nhiều ảnh quá rồi, nên bỏ thì cũng tiếc

Quote Được gửi bởi danhthangvn View Post
    Giờ cái thằng phờ-ních này nó giữ nhiều ảnh quá rồi, nên bỏ thì cũng tiếc
    5 hay 7 năm có thể 10 năm nhưng muốn kỷ nụm cho con cháu 50 hay 100 năm chắc không theo được đến từng đó năm. Mỗi hình ảnh theo thời gian post lên đều có kỷ niệm riêng chắc Flickr sẽ hiểu và cho free trong tương lai thôi.. hihi

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng