Dòi oi em yêu bác quá đi
Type: Posts; User: sịp
Dòi oi em yêu bác quá đi
Bác nào giúp em với...
Chặng cuối: Nụ cười Cao Phạ
https://c1.staticflickr.com/4/3938/33050213504_853f7c4b21_o.jpgIMG_3384 by Tran Huu Viet, on Flickr
Bầu không khí bỗng trở nên đen kịt, những lọn mây xà xuống triền...
Em dùng điện thoại Samsung khi chụp hình do thuận tay trái nên thường xoay ngang điện thoại về bên trái để chụp. Sau đó up hình lên flickr thì hình nào bị ngược sẽ auto xoay xuôi không vấn đề gì....
Ai đã đi Sa Pa theo hướng từ Lai Châu vượt đèo Ô Qui Hồ đều có thể cảm nhận được thời tiết 2 bên khác nhau một trời một vực. Phía Lai Châu nắng đẹp còn phía Sa Pa (Lào Cai) sương mù bao phủ quanh...
Chặng 21: Thu cúc - Tú Lệ (Yên Bái)
Hoàng Liên Sơn là dãy núi chạy từ biên giới Trung quốc theo hướng Tây bắc - Đông Nam giữa 2 tỉnh Lai Châu và Lào Cai, đoạn cuối nằm phía tây tỉnh Yên bái.
...
Chặng 20: Xuân Mai - Thu Cúc (Phú Thọ)
Quốc lộ 32 dằng dặc từ Hà nội tới tận ngã ba Tam đường thuộc tỉnh Lai Châu, nhìn trên bản đồ uốn lượn như một con trăn khổng lồ. Đường 32 chạy dọc qua tỉnh...
Chặng 16: Phong nha - Phố Châu ( Hà Tĩnh )
Đi một ngày đàng học một sàng khôn, tuy nhiên tôi mới chỉ có thể học được kiến tạo tổng thể của Khe Sanh, còn Khe Bươm là gì thật sự hàn lâm quá, có một...
Chặng 15: Welcome to the Phong Nha
https://c1.staticflickr.com/3/2831/33892343745_54c824d546_o.jpg20170322_104724 by Tran Huu Viet, on Flickr
Hang động vẫn luôn kỳ bí bởi sự hình thành nên...
Chặng 14: Làng Mô - Phong Nha
Quãng đường chỉ khoảng 100km nhưng lại dốc ngược bởi nó vắt qua các ngọn núi dọc theo vườn cuốc gia Phong nha Kẻ bàng. Cứ vài chục cây số lại có một barrier chắn...
Chặng 13: Hướng Phùng - Làng Mô ( Bố Trạch, Quảng Bình)
Bánh xe cùi đề sau bất ngờ văng tứ tung dưới dốc Sa Mù , xích không còn bám vào líp nữa, kè rẹc kè rẹc, những tiếng kêu khô khốc, pê dal...
Chặng 12: Tà Rụt - Hướng Phùng
Đường HCM đến cầu Dakrong sẽ chia làm 2 ngả, rẽ phải đi Cam lộ ra nhánh đông HCM là một tuyến khá sầm uất, rẽ trái đi Khe Sanh ra nhánh tây HCM là một tuyến núi rừng...
Chặng 11: A Lưới - Tà Rụt (Quảng Trị)
Dọc đường Trường Sơn có những khu bảo tồn thiên nhiên và động vật hoang giã dài vài chục cây số, tại khu vực này dân tuyệt đối bị cấm không được sinh sống...
Chặng 10: Thạnh Mỹ - Khu bảo tồn Sao La (A Lưới - TT Huế)
Ra khỏi Thạnh Mỹ đường 14 sẽ chia làm 2 nhánh, rẽ phải đi Đà Nẵng còn rẽ trái là đường đông Trường Sơn đi Thừa Thiên Huế, và đây mới đúng...
Chặng 9: Dak Glei - Thạnh Mỹ (Quảng Nam)
Đèo Lò Xo - một con đèo vắt ngang qua dãy Trường Sơn với độ dốc tuy không lớn nhưng lại cực kỳ khó chịu bởi không như những đèo khác là một chiều lên rồi...
Chặng 8: Kontum - Dak Glei
Quốc lộ 14 nay là đường Hồ Chí Minh xuyên suốt các tỉnh Tây nguyên được xây dựng vào thời Pháp thuộc để phục vụ khai thác tài nguyên. Ban đầu chỉ là những con đường nhỏ...
Chặng 7: Chuyện của Giàng
Chỉ định: Cấm trẻ em dưới 18 tuổi.
Chiện thế này: Đồng bào quan niệm khi sinh sống chung trong một nhà hoặc một dòng tộc thì khi chết cũng phải được chôn chung một mồ....
Một số hình em chụp bằng điện thoại Galaxy, thay vì xoay ngang sang bên phải em lại xoay ngang sang bên trái để chụp nên khi up ảnh lên đây thì bị ngược hình (như hình đầu ở chặng 4 là ví dụ) mặc dù...
Chặng 6: Chư Pứ - Yali
Quãng đường khoảng 70km từ Chư Pứ đi Plei Ku hoàn toàn dốc lên và gió ngược, vào gần đến Plei Ku còn phải ăn thêm một con dốc đứng vượt núi Hàm Rồng cao 1028m so mực nước...
Chặng 5: Hồ Lak - Chư Pứ (Gia Lai)
Mới sáng sớm mà đã có rất nhiều thợ săn ảnh cách hồ khoảng 10 cây số, kiểu gì chẳng có vài thành viên vnphoto...
...
Chặng 4: Đà lạt - Hồ lắc (Đắk Lắk)
Từ Đà lạt đổ đèo Tà Nung rồi ra quốc lộ 27 đi khoảng 150 cây số đến Hồ Lak là một cung đường các cua rơ nên trải nghiệm. Đường rất nhiều đèo dốc quanh co và mặt...
Chặng 3: Tour De Dalat
Đà lạt nằm phía nam cao nguyên Lâm Viên có độ cao trung bình 1,500m so với mực nước biển do bác sỹ Alexander Yesin phát hiện trong một lần khám phá và sau đó viên toàn quyền...
Chặng 2: Phan thiết - Đức trọng (Lâm Đồng)
Kế hoạch ban đầu tôi sẽ đạp ra Nha trang rồi vòng lên Đà lạt để chinh phục đèo Hòn Giao, tuy nhiên nếu thời tiết cứ ngược gió thế này thì sẽ là sự lãng...
Chặng 1: Vũng tàu - Phan thiết
5h30 xuất phát, mấy anh em tiễn tôi một đoạn ra đến cầu Cửa lấp rồi tạm biệt chúc thượng lộ bình an. Tôi cứ men theo đường ven biển mải miết đi, con đường này cảnh...
Cảm ơn bác phó bang và chào mừng các bác nếu có dịp xuống VT ạ