PDA

View Full Version : Flash ngoài nào cho Panasonic LX5?

burgboy
06-06-2011, 10:00 AM
Chào anh chị,

Tôi hiện đang sử dụng Pana LX5, tôi muốn mua 1 đèn Flash ngoài để sử dụng cùng với máy ảnh. Có tìm hiểu qua các dòng Flash của Pana hiện nay.

Nhưng muốn hỏi thêm anh chị nào đã và đang sử dụng loại Flash ngoài cho dòng máy Pana LX5, kinh nghiệm mua, chọn loại nào cho hợp lý. Muốn hỏi là ngoài hàng chính hãng của Pana thì có đèn Flash của hãng nào khác mà vẫn dùng được cho LX5 không? VD: Nissin, Sunpak, Metz, Youngnuo... Budget max là 200$

Hiện tôi cũng đang có đèn Nissin 866 và dùng cùng với Canon 50D, vậy muốn hỏi là có thể dùng đèn này với LX5 không? Dùng qua 1 thiết bị wireless nào đó chẳng hạn vì chân gắn đèn của Nissin 866 kô dành cho LX5.

Xin cảm ơn.

nnk
06-06-2011, 10:59 AM
Chào anh chị,

Tôi hiện đang sử dụng Pana LX5, tôi muốn mua 1 đèn Flash ngoài để sử dụng cùng với máy ảnh. Có tìm hiểu qua các dòng Flash của Pana hiện nay.

Nhưng muốn hỏi thêm anh chị nào đã và đang sử dụng loại Flash ngoài cho dòng máy Pana LX5, kinh nghiệm mua, chọn loại nào cho hợp lý. Muốn hỏi là ngoài hàng chính hãng của Pana thì có đèn Flash của hãng nào khác mà vẫn dùng được cho LX5 không? VD: Nissin, Sunpak, Metz, Youngnuo... Budget max là 200$

Hiện tôi cũng đang có đèn Nissin 866 và dùng cùng với Canon 50D, vậy muốn hỏi là có thể dùng đèn này với LX5 không? Dùng qua 1 thiết bị wireless nào đó chẳng hạn vì chân gắn đèn của Nissin 866 kô dành cho LX5.

Xin cảm ơn.

có rất nhiều flash for LX 5 nhưng mỗi tội thị trường VN ko có, và với giá 200$ thì cũng hơi khó tìm đấy ạ, còn về cái 866 cho canon thì vẫn dùng với LX5 được nhưng manual bác nhé, ko có ttl, mà mình nhớ là 866 có chế độ auto theo khẩu và tốc set trước thì phải, bác thử coi sao, còn vụ dùng qua thiết bị WL thì cũng vẫn là manual thôi

burgboy
13-06-2011, 01:33 PM
Dùng Nissin Di866 với LX5 như thế nào hả bạn? Bạn có thể hướng dẫn qua 1 chút không?

Mua 1 bộ Wireless Transmitter hả bạn?

sc_bluevn
13-06-2011, 06:18 PM
Hồi trước em có đọc đâu đó danh sách các đèn dùng đc cho lx3, lx5. Trong đó liệt kê rất nhiều danh sách các đèn có khả năng dùng TTL với lx3,lx5. Hiện em đang dùng cái sb-28dx của nikon,dùng rất tốt, chế độ TTL hoạt động rất tốt trên lx3. giá rổ thì em ko rõ, nhg em nghĩ là rẻ hơn 200$ vì ra lâu rồi

giang10
13-06-2011, 08:08 PM
Bác ơi,e ngoài lè tỵ bác có pic của LX 5 post lên cho e tham khảo tý nhé.

horatio
13-06-2011, 08:51 PM
Bác ơi,e ngoài lè tỵ bác có pic của LX 5 post lên cho e tham khảo tý nhé.
_Mình cũng muốn hỏi ngoài lề tí. Là có bác nào đã từng sử dụng cả Nex3 và LX5 rồi không và cho ý kiến em nếu 2 con đó thì nên mua con nào, em xin cảm ơn.

ananova03
14-06-2011, 08:09 AM
Bác chủ tìm mua flash cho LX3-LX5 thì liên lạc với bác Ben2003.Bác ấy có flash zin dành cho LX3-LX5 luôn đấy
Link
http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=70213&highlight=